Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core i7-920 2.66 Ghz. แรงกว่า Phenom II x4 965 3.4 Ghz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตามข้างบนอะครับ ยังเทียบกะ I7 ไม่ได้ แต่พวก 775 นี้ผมว่า พอไหว

Comment

ตอนนี้มันเป็นแบบนี้ qx > x4 > i7
      แต่ i7 ก็ไม่ได้เทพทั้งหมดหรอก โดยเฉพาะเรื่องความร้อนกับกับกินไฟ

Comment

แต่เดิมๆ i7 เท่าที่ดูกับตาของบูทอินเทลเทสโชว์เองก็ไม่ได้แรงอะไรนะครับ เรนเดอร์ 3D แพ้แม้กระทั่ง Phenom 1@2.7GHz คิดดูเองละกัน

Comment

^
          ^
          น่าอับอายครับ ฮ่าๆ

Comment

ใครจะพูดอะไรใครจะแข่งอะไรถือเป็นเรื่องดีหมดแหละครับ สุดท้ายผลดีตกอยู่กับ User แข่งกันเข้าไป อัดราคากันเยอะๆให้เป็นสีสัน เราจะได้ใช้ของแรงๆถูกๆ ที่สำคัญ User จะ Intel หรือ AMD ก็คนเหมือนกันครับ รักกันเข้าไว้ ไม่แบ่งพรรคแบ่งข้างเด้อ เราแค่มาสนทนาแลกเปลี่ยนความรู้เรื่อง Computer และ Overclock กัน การที่เราครอบครองของที่ไม่ใช่ที่สุดมันไม่ใช่เรื่องแย่อะไรหรอกครับ Computer ทำงานทำเงินได้เหมือนกันหมดแหละ แค่ช้ากว่าเร็วกว่ากันนิดหน่อย

ส่วนของผมลองทุก System และเลือกที่คุ้มสุด อันไหนแรงน้อยกว่าให้แฟนใช้ 555

ปล. เมื่อก่อนเดือดกว่านี้มากครับ สมัยที่ ocz ยังไม่เปลี่ยนมาใช้ vBulletin ผมแค่บ่นว่า A64 ที่พึ่งซื้อมาเล่นหลายโปรแกรมพร้อมกันกระตุกนิดหน่อยพร้อมเหตุผล โดนเกือบเละ พิษรักรุนแรงจริงๆ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
              ไอที่ว่าเอาราคาสู้ผมเห็นด้วยครับที่ว่าเป็นกลยุทธ์ แต่ไอเปิดหัวได้เนี้ย ผมว่าไม่ใช่กลยุทธ์ของ AMD หรอกมั่ง
              ระยะยาวมันส่งผลเสียมากกว่าผลดีนะ ตามความคิดผม

ราคาจาก newegg $249 x 34 ประมาณ 8,500 เข้าไทยก็ 9,xxx +
              ผมกลับคิดว่า เปิด หัว เปิดแคชนี่ AMD มันจงใจเต็มๆเลยนะครับ มันเป็นเทคนิคที่ดีทีเดียว

ในการดึงดูดความสนใจของลูกค้า แม้อาจจะเป้นในระยะสั้นก็เถอะ อย่างน้อยก็ทำให้คุณมาค้นหา mb กับ week cpu ที่เปิดหัวได้

ดูอย่าง การ rebrand ของ nvidia เอาก็ได้ ถึงจะเอาการ์ดเดิมไปปรับนู่นนี่นิดหน่อย (same card new sticker+mod bios)

อย่างน้อยมันก็ทำให้ตลาดไม่นิ่ง และเพิ่มแรงจูงใจในการซื้อของลูกค้า

(พูดตรงๆ ลูกเล่น CPU AMD มีหลากหลายและดูเจ๋งดี ตอน overclock ก็มีให้ปรับนู่นนี่มากมาย

ทั้ง HT speed NB speed ไฟเยอะแยะไปหมด ผิดกับ intel ที่ส่วนใหญ่แค่ ดัน bus เพิ่มไฟ

ทดแรม อันนี้ไม่ได้ประชดนะ เหอๆ)

เอาง่ายๆเลย คู่ของ Core 2 duo E7400 VS Phenom II x2 550BE

จุดเด่นของ E7400 เลยก็คือ overclock 4.00 GHz แบบชิวๆ กับผลเทสที่รู้ๆกัน

มาถึง Phenom II x2 550BE บ้างอาจจะไม่ไกลเท่าอาจจะแค่ 3.6-3.8 GHz

แต่ทีนี้มันดันมีลุ้นว่า เปิด 2 หัวได้ กลายเป็น 4 หัว คนทั่วไปเค้าไม่สนหรอกว่ามันเสถียรแค่ไหน

แค่เปิดได้ก็ดีใจตายแล้ว ต่อให้เปิดไม่ได้ก็เท่าทุน เพราะอย่างน้อยต่อให้คุณคิดว่า

ที่ปิดหัวมาเพราะคัดทิ้ง AMD ก็ประกันได้ว่าถ้า คุณใช้แบบเดิมๆ ยังไงมันก็เสถียร
              Last edited by aonestudio; 15 Aug 2009, 13:39:47.

Comment

....นอนอ่านเพลินๆ ยาวไปๆ...จัดไปยาวๆ

Comment

ยังสู้ Q9550 ไม่ได้เลย

มวยคนและรุ่นกัน

Comment

ร้อนจัง

Comment

ที่แน่ๆ

อ้อนเมียอยากได้ i-7 ใจมันอยู่กับของแรง จะได้เอามาโพสอวดชาวบ้านเค้าหน่อยว่าเราก็แรงเหมือนกัน

แต่เมียอนุมัติให้แค่ สมพร หัวเดียว กับบอร์ดกะหลั่วๆอีกตัว

สุดท้าย รู้อยู่ในใจว่า ยังมีของที่แรงมากๆอยู่บนโลกนี้ แต่ไม่ใช่ในบ้านเราแน่นอน ..... เพราะเมียยิ่งใหญ่กว่าเสมอ แรงกว่าเสมอ ตลอดกาล อิอิกำ

Comment

ผมก็ชอบนะ intel แต่ไม่มีตัง เลยเล่น AMD 555+

Comment

มันถูกดี อิอิ ง่ายๆ

Comment

เล่นกันไปตามเงินกับความพอใจครับ เงินเราไม่ได้เกี่ยวกับค่าย ไม่ได้เกี่ยวกระเป๋าตังใครองเ

ซื้อเองเล่นเองครับผม แต่ผมว่าดีแล้วนะครับที่ยังมี 2 ค่ายให้เลือกเล่น หรือว่าถ้าจะรอให้มีค่ายเดียว

คงไม่ต้องพัฒนาและขายกันราคาแพงๆ กันแน่ๆ เลย มันเป็นแรงผลักดันให้กันครับผม

ใช้กันได้ทั้งสองค่ายแหละครับ อันไหนคุ้ม จ่ายน้อยใช้ต่อได้ยาวก็เล่นไปเหอะครับผม

ส่วนตัวเห็นสินค้าออกใหม่ก็ตื่นตากันทั้งนั้นแหละ แต่ว่าเงินในกระเป๋าไม่เคยเอื้ออำนวยเลยสักครั้ง

ก็เล่นแค่ตามกำลังและ แรงสนับสนุนครับผม ส่วนตัวใช้ได้ทั้งสองค่าย เพราะว่ามีทั้ง x2 6000+ และ Q9550 ครับ

ปล. ในใจภาวนาให้มีค่ายที่ 3 หรือ 4 เข้ามาทำตลาดเหมือนกันครับผม เราจะได้เห็นอะไรดีๆ ก็ได้

Comment

รอผมมีเงิน จะเปิดค่ายที่ 3 มาแข่งด้วยครับ

Comment

Originally posted by Leim View Post
                                ที่แน่ๆ

อ้อนเมียอยากได้ i-7 ใจมันอยู่กับของแรง จะได้เอามาโพสอวดชาวบ้านเค้าหน่อยว่าเราก็แรงเหมือนกัน

แต่เมียอนุมัติให้แค่ สมพร หัวเดียว กับบอร์ดกะหลั่วๆอีกตัว

สุดท้าย รู้อยู่ในใจว่า ยังมีของที่แรงมากๆอยู่บนโลกนี้ แต่ไม่ใช่ในบ้านเราแน่นอน ..... เพราะเมียยิ่งใหญ่กว่าเสมอ แรงกว่าเสมอ ตลอดกาล อิอิกำ
                                อืมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม..........จริงครับ ตอนจัด i7 โดนแผ่รังสีกดดันรัวๆ แต่โชคดีผมใจแข็ง 555555555+

Comment

Working...
                                X