Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core i7-920 2.66 Ghz. แรงกว่า Phenom II x4 965 3.4 Ghz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by exit-pm View Post
    ห้องนี้คนน้อยก็จริง แต่เกรียนเยอะครับท่าน

แต่อีกห้องนึงคนเยอะ แต่เกรียนๆแบบนี้ไม่ค่อยมีหรอกครับ ชาวสีเขียวเค้าอบรมณ์สมาชิกมาดี

ฝากชาวสีฟ้า จัดอบรมณ์สมาชิกซะบ้างนะครับ
    สีเขียวอบรมมาดีเรื่องอะไรบ้างอ่ะ ลดความเกรียน ลดการตั้งกระทู้ยกยอ เชิดชู สรรเสริญ หลอกตัวเอง มีด้วยรึป่าวอ่ะ ถ้าไม่มีก็เพิ่มหลักสูตรเข้าไปด้วยนะ ^^

ปล. ได้ข่าวห้องข้างๆเกรียนเยอะมิใช่น้อยๆเลยนะนั่น

Comment

• ตั้งแต่เล่นมา 3 ปี ห้องโน่นผมว่าบรรกาศค่อนข้างเฮฮา น่ะ

Comment

• Originally posted by SaintAthen View Post
        นายกำลังคิดแบบนั้นอยู่สินะ B1
        ใช่แล้ว B2 รู้สึกว่าจะเริ่มมีเกรียนมาป่วน

Comment

• คิคิคิ

Comment

• Originally posted by Hector View Post
            สีเขียวอบรมมาดีเรื่องอะไรบ้างอ่ะ ลดความเกรียน ลดการตั้งกระทู้ยกยอ เชิดชู สรรเสริญ หลอกตัวเอง มีด้วยรึป่าวอ่ะ ถ้าไม่มีก็เพิ่มหลักสูตรเข้าไปด้วยนะ ^^

ปล. ได้ข่าวห้องข้างๆเกรียนเยอะมิใช่น้อยๆเลยนะนั่น
            ก่อนพุด ไปดูห้องข้างๆ แล้วมาเทียบ กะห้องนี้ดูครับ
            จะได้ตาสว่าง

จะเห็นห้องข้างๆเค้าหมกมุ่นเรื่องปลับแต่งCPUอย่างสนุกสนาน
            แต่ดูห้องนี้สิ

Comment

• Originally posted by exit-pm View Post
              ก่อนพุด ไปดูห้องข้างๆ แล้วมาเทียบ กะห้องนี้ดูครับ

จะเห็นห้องข้างๆเค้าหมกมุ่นเรื่องปลับแต่งCPUอย่างสนุกสนาน
              ผมว่าก่อนท่านพูดอะไรในที่สาธารณะหนะ กรองคำพูดก่อนดีกว่าครับ ท่านพูดซะแบ่งแยกเหมือนสีการเมือง คนเขาไม่ได้อยากแยกนักหรอกครับ มีแค่บางส่วนเท่านั้นแหละที่พยายามเอาเรื่องบางเรื่องมาเป็นประเด็นเพื่อเอามาพูดจาโอ้ครับ และคนที่ไม่ได้คิดอะไรเลยจริงๆเขาจะไม่พูดอะไรหรอกครับ เอาจริงๆผมว่าคนที่มาคอยนั่งแบ่งค่ายอะมีไม่กี่คนไม่กี่ประเทศหรอก ตอนนี้ก็เห็นแล้วบางคน

ปล. การถกเถียงเพื่อสิ่งที่ดีกว่าเป็นเรื่องดี เพราะมันก่อให้เกิดการพัฒนา แต่การดูถูกความคิดคนอื่นเป็นเรื่องแย่ครับ เพราะมันทำให้สังคมเสื่อมถอย

Comment

• Originally posted by tobi-x-kato View Post

รูปนี้ไม่เกี่ยวกับการสนทนาในกระทู้แต่อย่างใด

โคะๆๆ

Originally posted by chaogame View Post
                เกี่ยวครับ intel กำลังถือปืน amd ดีถือมีด
                ปล อาจตายไม่รู้ตัว
                จริงๆ แล้ว .... Intel กับ AMD กำลังนัดแนะกันเตรียมฆาตกรรมกระเป๋าตังค์ผู้บริโภค

เถียงกัน บลัฟกันไปมายังไง เงินก็ยังอยู่ที่ทั้งสองคนนี้อยู่ดี ><

AMD ก็อาจจะเหมาะกับคนที่มีงบอยู่ประมาณนึงได้ของที่มีประสิทธิภาพในระดับงบประมาณนั้น

Intel ก็อาจจะเหมาะกับผู้ที่ต้องการ Performance ก็แล้วแต่

แต่สุดท้ายเงินบาทก็ยังรั่วออกไปนอกอยู่ดี เอาไอ้ที่ซื้อๆ มาทำมาหากินกันดีกว่าครับ ไหนๆ ก็เสียตังค์กันไปแล้ว เอามันมาขับเคลื่อนเศรษฐกิจของชาติกันดีกว่า
                Last edited by Aeromancer; 18 Aug 2009, 14:32:12.

Comment

• Originally posted by Aeromancer View Post
                  จริงๆ แล้ว .... Intel กับ AMD กำลังนัดแนะกันเตรียมฆาตกรรมกระเป๋าตังค์ผู้บริโภค

เถียงกัน บลัฟกันไปมายังไง เงินก็ยังอยู่ที่ทั้งสองคนนี้อยู่ดี ><
                  5555555 จริง

Comment

• นี่ขนาดแอนตี้ยิวนะเนี่ย

ตื่นเช้า ยาสีฟันก็ใช้ยี่ห้อยิวๆ

สายๆกินข้าวเสร็จ กินเป๊บซี่ นี่ก็ของยิวอีก ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าทุกเพนนีจ่ายให้ยิว

เที่ยงๆ เปิดคอม เปิดคอมมีซีพียูยิวอีก

ตกเย็น รถน้ำต้นไม้ที่บ้าน ยังใช้สปริงเกอร์ ระบบท่อน้ำของยี่ห้อของยิวทำอีก

เอาเข้าไป เค้าเรียก เกลียดปลาไหล กินน้ำแกงครับ แบบนี้ อิอิ

มะกัน กับ ยิว มันก็พวกเดียวกันแหล่ะน่า เสียหมาให้มันอีกตามเคย

Comment

intel เค้าจะอยู่พวกห้อง overclock techniques กับห้อง extreme ซะเยอะนะ ลองไปดูสิ intel เป็นตับเลย

Originally posted by Dark-Master View Post
                      ผมว่าก่อนท่านพูดอะไรในที่สาธารณะหนะ กรองคำพูดก่อนดีกว่าครับ ท่านพูดซะแบ่งแยกเหมือนสีการเมือง คนเขาไม่ได้อยากแยกนักหรอกครับ มีแค่บางส่วนเท่านั้นแหละที่พยายามเอาเรื่องบางเรื่องมาเป็นประเด็นเพื่อเอามาพูดจาโอ้ครับ และคนที่ไม่ได้คิดอะไรเลยจริงๆเขาจะไม่พูดอะไรหรอกครับ เอาจริงๆผมว่าคนที่มาคอยนั่งแบ่งค่ายอะมีไม่กี่คนไม่กี่ประเทศหรอก ตอนนี้ก็เห็นแล้วบางคน

ปล. การถกเถียงเพื่อสิ่งที่ดีกว่าเป็นเรื่องดี เพราะมันก่อให้เกิดการพัฒนา แต่การดูถูกความคิดคนอื่นเป็นเรื่องแย่ครับ เพราะมันทำให้สังคมเสื่อมถอย
                      แต่คำพูดคนบางคนมันก็น่านะครับท่าน

พูดมาได้ คนเลือก AMD ฉลาดเลือก คนเลือก Intel เลือกไม่ฉลาด ผมจำมาจากใครสักใคร ในห้อง AMD นี้แหละ
                      Last edited by MXdeFunk; 18 Aug 2009, 14:59:31.

Comment

• wไม่จิงครับ Phenom II x4 965 เเรงกว่าเยอะ ต้องใช้ให้เป็นอะ เชื่อผมดิ

Comment

• Originally posted by converseboy View Post
                          I7+MB+RAM ราคาสูงกว่านะครับ
                          PH II X4+MB+RAM ราคาต่ำกว่า

INTEL เล่นเกมแรงกว่าก็จริง
                          แต่ AMD ลากไกลกว่า i7 (ในปัจจุบัน)
                          พูดถูก แต่ไม่เคยเจอใครใช้งานเล่นเกมส์ทั่วไปที่ความเร็ว 7.0 สักที อิอิหรือยังไงครับ

Comment

• ดัน

Comment

• ก็เอาตัว Top ของ

intel Core i7-975 XE

วัดกับ

AMD Phenom II X4 965 BE

ไปเลยจะได้จบ ๆ เจ้าของกระทู้เขาหมายถึงความแรงและการประมวลผล

ไม่ได้พูดถึงราคา แต่บางคนจะแถออกไปอ้างเรื่องอื่น ๆ อยู่เรื่อย

ถ้าทุกคนยอมรับในความจริงมันก็จบ แต่บางคนไม่กล้าที่จะยอมรับความจริง

Comment

• คิคิคิ

Comment

Working...
                                X