Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core i7-920 2.66 Ghz. แรงกว่า Phenom II x4 965 3.4 Ghz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

และแล้วก็ยาวไป ตามคาด

ยังดีนะ ยังเหลือแค่ 2

ถ้า VIA ยังอยู่เป็นตัวเป็นตนอีกเจ้า คงฟาดกัน 3 ขา ตามแบบฉบับ BiG3 ตามตำราแป๊ะ

ฝั่งซอฟแวร์ ก็ยังมีประกบคู่กัน

เว็บไซด์ ก็ยังมีประกบคู่คอยจิกคอยตอดกัน

นับประสาอะไรกับเรื่องขี้ปะติ๋วแบบนี้ ของมันต้องมีกันบ้าง หาเงินกันได้เยอะๆ มันไม่มีอะไรจะทำก็ต้องซื้อต้องหากัน ไม่งั้นพ่อค้าก็อยู่ลำบากเพราะไม่มีคนซื้อเนอะ

ยังงงๆเหมือนกัน ไม่ได้บอกว่า เซียนคอมเล่นคอมมานานหรอกนะ ยังงูๆปลาๆไปเหมือนเดิม อิอิ แต่ว่า ก่อนที่จะมารู้จักเว็บเสี่ยเบนซ์ B3344 จนเค้าเลิกไปถ่ายรูปแล้วซะอีก เสียตังค์กับไอ้ของพันนี้มาไม่รู้กี่กะตังค์แล้วเนอะ

แล้วรถ บางที สามปีเปลี่ยนไปคัน จริงๆแค่อยากได้ใหม่ ประโยชน์หาไม่ได้เหมือนกัน นอกจาก มีความสุขได้ดมกลิ่มกาวโรงงานที่รีบปั๊มออกมาขาย เวรกรรม

ไม่ต้องคิดมากอะไร ความสุขทางกาย และ ความสุขทางใจล้วนๆ ใครจะว่าแย่อะไรไม่ได้แคร์หรอก เพราะว่า ไม่ได้ปล้นใครกินนี่เนอะ แคร์อะไร

จะแปลกถ้าใครเล่นไปแล้วมีความทุกข์เกินไป ทุกข์ร้อนกับยี่ห้อไป แล้วจะเล่นทำไมว่า .... แต่ก็ ว่าไปตามความพอใจเนอะ

บอกว่า .... ความพอใจสูงสุด .... มันก็จบแล้วครับนาย อิอิกำ

Comment

Originally posted by tobi-x-kato View Post

รูปนี้ไม่เกี่ยวกับการสนทนาในกระทู้แต่อย่างใด

โคะๆๆ

มันจบแล้วครับนาย อิอิกำ

Comment

Originally posted by tobi-x-kato View Post

รูปนี้ไม่เกี่ยวกับการสนทนาในกระทู้แต่อย่างใด

โคะๆๆ
        เกี่ยวครับ intel กำลังถือปืน amd ดีถือมีด
        ปล อาจตายไม่รู้ตัว
        Last edited by chaogame; 16 Aug 2009, 09:17:20.

Comment

Originally posted by Leim View Post
          มันจบแล้วครับนาย อิอิกำ
          และแล้วโปรเจคล้างสมอง สร้างหุ่นกระป๋อง fan boy ก็สำเร็จ ฮ่าๆๆ
          อ่านแล้วขำๆ ยังกับ สองค่ายมันประเคนเงินให้ถึงเตียงนอน แบบนี้ฝรั่งดีใจครับ
          อีกหน่อยอยากให้คนไทย แตกคอกันเอง แบ่งแยกกันเอง ง่ายๆเลย
          เอา cpu intel กับ amd มาประเคน ให้ Gururu ทั้งหลายแหล่ะ
          และปั่นกระแสให้เหล่า otaku ทั้งหลาย คิดกันเอาเอง
          เหมือนบอร์ดแฟนคลับ นักร้องเกาหลี

ปล.ผมไม่ได้แอนตี้ชาติเกาหลีนะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นปัญหาระหว่างประเทศ ฮ่าๆๆๆ

แค่่ระอากับพฤติกรรม บางเรื่อง ของ fan fan 555+

Last edited by tobi-x-kato; 16 Aug 2009, 10:45:24.

Comment

มาลงชื่อด้วยคน.....
            ไม่มีค่าย...............
            เพราะไม่ค่อยมีกะตังค์......
            สเปค ตามลายเซ็นต์.......

Comment

มันก็ต้องแรงกว่าดิก็ ไอ7 มันรวมทุกเทคโนเข้าด้วยกันนิ ผมคิดว่า 965 ก็คงไม่ได้ออกมาฟักกะ ไอ7 หรอกคับ

Comment

ราคา ต่อ ประสิทธิภาพ !!
                อันไหนคุ้มกว่ากัน

คิด ๆๆๆๆ

Comment

กระทู้ล่อเป้า.....

-ผมสาวก AMD เพราะี่ทำให้ผมใช้คอมในราคาถูกลง( INTEL ต้องลดราคาเพราะ AMD)
                  -ผมใช้ Intel เพราะทำงานด้าน 3D ได้ดีกว่า AMD ควกคำสั่งใน CPU เขียนมารองรับงานมัลติมีเดียได้ดีกว่า
                  -ผมให้น้องใช AMD เพราะถูกแล้วออนบอร์ดก็สามารถตอบสนองงานกราฟฟิกส์เล็กๆน้อยได้ HD3200 (ซื้อมาเป็นปีละเน้ออย่าเทียบตอนนี้)
                  -ผมใช้ Intel เพราะลากเป็นแต่ Intel ไม่เคยลาก AMD -*- (เครื่องน้อง 2.5-->2.8 ไม่เสถียรเลิกเลย)
                  -ผมใช้ Intel เพราะถ้า AMD ยังไม่เลิกทำขา CPU เป็นเข็มหักง่ายๆ ผมก็ยังไม่ใช้(สงสัยตลอดไป) เวลาดึงซิ่งค์ออกกลัว CPU เจ๊.จริงๆ

ปล.สุดท้ายผมก็ยังรัก AMD และใช้ Intel ต่อไป ขอให้ทุกคนมีความสุขกับ CPU ที่ตนเลือกไม่จำเป็นว่าใครชนะใครแพ้ สุดท้ายผมเห็นแต่คนที่แพ้คือ USER ที่จ่ายตังค์ที่แหละ ที่ต้องเปลี่ยนตามกระแสเทคโนโลยี่ที่พาพวกคุณไป ทั้งๆที่
                  บางคนโหลดบิตแต่ใช้ E8400
                  บางคนคุย MSN+Hi5 แต่ใช้ Q9550
                  บางคนเล่นเกมส์ใช้แต่ 2 แกนแต่ใช้ I7 เพราะรอนาคต....แต่พอ CPU ออก ใหม่คุณกลับไม่ได้ใช้ประสิทธิภาพมันเลย

สุดท้ายของสุดท้าย...มีโปรแกรมอะไรในโลกืที่เรียกใช้ CPU 100% (ยกเว้นโปรแกรมเทส CPU)
                  ฮาร์ตแวร์นำซอร์ตแวร์ไปกี่ปีแล้วเนี่ย....ตอบผมที

Comment

ผมว่า กระทู้นี้ ตั้งขึ้นมาเพื่อเรียกร้องความสนใจมากกว่านะครับ

ไม่เข้าใจ้ ชาวอินเทลจริงๆ เก็บกดอะไรกันหรอครับ ถึงชอบตั้งกระทู้แบบนี้กันจัง
                    Last edited by exit-pm; 17 Aug 2009, 04:59:02.

Comment

• Originally posted by exit-pm View Post
                      ผมว่า กระทู้นี้ ตั้งขึ้นมาเพื่อเรียกร้องความสนใจมากกว่านะครับ

ไม่เข้าใจ้ ชาวอินเทลจริงๆ เก็บกดอะไรกันหรอครับ ถึงชอบตั้งกระทู้แบบนี้กันจัง
                      สนกุดีออกครับผม

เหมือนเวลาดู เด็กเถียงกัน เรื่องเหตุผลหายหมด

Comment

• ที่จริงผมใช้ทำงานวันๆแค่ excel แต่ที่ซื้อ i7 เพราะคุณเจมส์..

โทรหากันทีไร พูดกรอกหูทุกวัน "คุณเจ็ก i7 มันดีแบบนั้น..มันดีแบบนี้.."

ท่านใดโทรคุยกับคุณเจมส์บ่อยๆ ระวังไว้ให้ดีครับ เดี๋ยวจะโดนแบบผม

สุดท้ายแฟนอนุมัติ+พอจะมีเงินเหลือๆ จากการขายชุดเก่าพอที่จะซื้อได้

ก็เลยหลวมตัวซื้อมาชุดนึง เรื่องความแรงคงไม่สนใจเท่าไหร่

ชอบที่การออกแบบมันสวยมากกว่า Asusทำบอร์ด AMD กาหลั่ว ไม่สวย ก็เลยไม่ซื้อ

เหตุผลก็มีเท่านั้น แล้วอีกอย่าง ถึงจะซื้อมาแพง แต่ผมใช้หากินทำเงินอยู่ทุกวัน

ไม่ได้ซื้อมาดอง นอนกองอยู่ในเคส ใช้ยังไงก็คุ้ม ส่วนใครจะว่า intel แรง AMDคุ้มผมไม่สน

เพราะผมเป็นคนจ่ายเงิน ผมต้องซื้อสิ่งที่ผมชอบอยู่แล้ว คนพวกนั้นไม่ได้มาช่วยออกตังซื้อสักหน่อย

ชอบอะไรก็ซื้อแบบนั้น ซื้อมาใช้แล้วเราสบายใจมีความสุขเป็นพอ

Comment

• ^
                          ^
                          ^ เห็นด้วยครับท่าน ซื้อแล้วพอใจซื้อเลย ตอนนี้ผมนิ่งๆกับการ Up PC ไปบ้า Apple แทนครับ

ที่ร้านบ่นผมประจำเลยซื้อของแพงพวกนี้อะ - -*

Comment

• เหมือนเป้ปซี่กับโค้ก ยังไงเราก็ต้องซื้อกิน ชอบอะไรกินนั่นเถียงกันทำไม

Comment

• ฝากถึงท่าน black123 ด้วยนะครับที่ว่าไม่มีโปรแกรมอะไรทำให้ cpu use 100%ได้ยกเว้นโปรแกรมเทส cpu นะครับ ไม่จริงครับ มีโปรแกรมเยอะแยะมากมายครับที่โหลด cpu 100% ครับ
                              *-*

Comment

• Originally posted by tor_za View Post
                                เหมือนเอา Supra มาสู้กับ Lexus GS450

ไม่งั้นก็ R34GTR กับ 350Z

หรือว่า FD2 Type R กับ DC5 Type R

ถ้าเล่นกันไม่มีคำว่าพอเพียงตามความเหมาะสมในการใช้งานหรือว่ายังไม่พอใจกับสิ่งที่มี มันก็ไม่มีอะไรที่มันจะแรงที่สุด

แล้วยิ่งบางคนแรงกันตามกระแส บางคนเปลี่ยนเรื่อยๆเคยรู้มั๊ยว่ามันต่างจากของเก่าที่ใช้ๆอยู่นอกจากโปรแกรม Benchmark

เปลี่ยนแล้วเคยรับรู้และรู้สึกถึงความแรงที่ต่างกันบ้างมั๊ย บางอย่างโปรแกรม Benchmark ไม่ได้บอกทุกสิ่งทุกอย่าง บอกได้แค่คร่าวๆ

FD2-R กะ dc-5 มัน ต่างกันยังไง นอกจากจำนวนประตูหรอครับ

แรงม้าก็เท่ากัน K20a เหมือนกันอีก ช่วงล่างยิ่งถ้าเอาแบรน mugen ก็ไม่เห็นความต่าง - - - DC-5 ก็ราคาพอๆ กันกะ FD2-R ??

น่าจะเทียบซัก NSX-R กับ DC-5 นะครับ

กรือว่าในความหมายพี่คือ เทียบความใกล้เคียง ??

คงไม่ใช่มั้ง เพราะ supra คงไม่มาเทียบกะเล็กซัสหรูหรอก (2J VS Hybrid ????)

ยิ่ง R34 - GTR กะ 350Z มันคนละเรื่งกันเลยนะครับ

R34 RB26dett กะ vq35de มันเครื่องโบ กะ ไม่โบ นะครับ

r34 รถ 10 ปี ยังราคา 5 ล้าน ++ แพงกว่า 350z มือ1อีก -*-
                                Last edited by speedpicking; 17 Aug 2009, 18:58:35.

Comment

Working...
                                X