Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามว่า FX6100 กับ GTX670 เล่น BF3 ออนไลน์ medium-Ultra ได้เฟรมเกิน 40 ไหม
    ตอนนี้ใช้ PhenomII x3 720 @3.6 ปรับ Low ได้เฟรม 30-35 ตอนเข้าปะทะ ทำ GTX670 หมดราคา
    ไม่ต่างจาก HD4870 ตัวเก่าเลย ช่วงนี้มีงบแค่ FX6100 ควรเก็บตังเปลี่ยนเป็น Intel หรือ FX6100 จะยังเล่นได้อีกนาน
    ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by artsuma View Post
      อยากถามว่า FX6100 กับ GTX670 เล่น BF3 ออนไลน์ medium-Ultra ได้เฟรมเกิน 40 ไหม
      ตอนนี้ใช้ PhenomII x3 720 @3.6 ปรับ Low ได้เฟรม 30-35 ตอนเข้าปะทะ ทำ GTX670 หมดราคา
      ไม่ต่างจาก HD4870 ตัวเก่าเลย ช่วงนี้มีงบแค่ FX6100 ควรเก็บตังเปลี่ยนเป็น Intel หรือ FX6100 จะยังเล่นได้อีกนาน
      ขอบคุณครับ
      เพิ่มอีกไม่กี่ร้อยเป็น 8120 รับรองแจ่มจริง

Comment

• Originally posted by pheonix59 View Post
        55+ โทษทีครับ ผมอาจจะพูดไม่เคลียร์เอง

สรุปแบบนี้ครับ (เอาเท่าที่โทรไปถามนะครับ)

Com&More บอกมีทั้ง EVGA และ ASUS DCUII ราคา 14400 กับ ยังไม่ตั้งราคา ตามลำดับ

ส่วน TK เค้าบอกไม่มี ASUS DCUII มีแต่ EVGA แต่ไม่มีลงขายในเว็บ TK ให้เซิสหารูปเอาเอง

ผมถามไปว่าตัว Ref. ใช่มั้ย คนรับสายบอก "ไม่ใช่ครับ เป็นตัวดำๆ มีแถบยาวสีเทา พัดลมอยู่ปลาย" ซึ่งผมก็เข้าใจว่าเป็นตัว Ref. แบบในรูปนี้แหล่ะ

[ATTACH=CONFIG]1840861[/ATTACH]

จบการสทนา .... ขี้เกียจเถึยง ^^"
        ASUS DCUII ที่ถามที่ commore นี้ตัว top ป่ะครับหรือธรรมดา

Comment

• Originally posted by Pojjarman View Post
          ASUS DCUII ที่ถามที่ commore นี้ตัว top ป่ะครับหรือธรรมดา
          ถ้าเป็นตัวในเว็บ Com&More คิดว่าไม่ Top ครับ http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=2157

ซึ่งถ้า Top น่าจะเขียน ASUS GTX 670-DC2T-2GD5

และที่สำคัญตัว 670 Top มันต้อง

GPU Boost Clock : 1137 MHz
          GPU Base Clock : 1058 MHz

http://www.asus.com/Graphics_Cards/N...specifications

Comment

• ถ้า top บนกล่องจะต้องเขียนคำว่า top เห็นชัดเจนครับ

asus มีปัญหาอะไรกับตัว top หรือเปล่า เข้ามาล็อตเดียว มีปัญหาเคลมกัน แล้วก็หายเงียบไปเลย ผมว่ารุ่นนี้ยี่ห้อนี้ไม่ปกติแล้วครับ
            ใครมีเส้นสายวงในช่วยสืบให้หน่อย เพราะตัวนี้เพื่อนๆ สนใจกันเยอะมาก ไม่อยากให้โดนร้านหมกเม็ดครับ

ปล. ถ้าให้ผมเดามั่วๆ แบบไม่มีหลักฐานอะไรเลย ผมคิดว่า asus เรียกคืนตัว top เพราะคล็อกมาเยอะไปจนไม่เสถียร ปล่อยตัวไม่ top ออกมาแทน ใครคิดว่าไงบ้างครับ

Comment

• Originally posted by artsuma View Post
              อยากถามว่า FX6100 กับ GTX670 เล่น BF3 ออนไลน์ medium-Ultra ได้เฟรมเกิน 40 ไหม
              ขอบคุณครับ
              Originally posted by parkza14 View Post
              เพิ่มอีกไม่กี่ร้อยเป็น 8120 รับรองแจ่มจริง
              FX8120 ก็เล่นได้ลื่นๆไม่หงุดหงิดแล้วใช่ไหมครับ ขอบคุณมากคับ

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
                ถ้า top บนกล่องจะต้องเขียนคำว่า top เห็นชัดเจนครับ

asus มีปัญหาอะไรกับตัว top หรือเปล่า เข้ามาล็อตเดียว มีปัญหาเคลมกัน แล้วก็หายเงียบไปเลย ผมว่ารุ่นนี้ยี่ห้อนี้ไม่ปกติแล้วครับ
                ใครมีเส้นสายวงในช่วยสืบให้หน่อย เพราะตัวนี้เพื่อนๆ สนใจกันเยอะมาก ไม่อยากให้โดนร้านหมกเม็ดครับ

ปล. ถ้าให้ผมเดามั่วๆ แบบไม่มีหลักฐานอะไรเลย ผมคิดว่า asus เรียกคืนตัว top เพราะคล็อกมาเยอะไปจนไม่เสถียร ปล่อยตัวไม่ top ออกมาแทน ใครคิดว่าไงบ้างครับ
                ครับ แต่ใน facebook asus.diy แอดมินโพสว่า GTX670 DCII Top ของเข้ามาแล้วที่ tk ส่วนร้านอื่นจะทยอยเข้ามา ส่วนผมโทรไปถาม commore มาเขาบอกของยังไม่เข้ามาแต่อาทิตยืนี้เหละ แต่ดันลืมถามว่าตัว top ไหม

Comment

• ...
                  Last edited by chez_chat; 17 Jul 2012, 11:26:54.

Comment

• Originally posted by medkwang View Post

มาเข้าคลับอย่างเป็นทางการแล้วครับ
                    รอชม ภายในกล่อง

Comment

• Originally posted by Birdcomloso View Post
                      Mediaespresso / Tmpgenc / Xilisoft Video Converter
                      เอ้อ... ผมใช้ทั้ง MediaEspresso และ Xilisoft แล้ว มันกิน gpu ไม่ถึง 10% เลยแฮะ ก็ติ๊กให้ใช้ CUDA แล้ว

มันมีปัญหาอะไรเปล่าครับ ???

Comment

• ลอง EVGA ประกัน เหมื่อน ทาง asus สิครับ สนุกเเน่นอน ตลาดการ์ดจอ

Comment

• อยากได้EVGAค้าบ T^T
                          http://www.overclockzone.com/forums/...3#post43011473

EVGAมันบาดลึกลงไปในใจ ใครผ่านฝากดันด้วยค้าบ
                          Last edited by throne; 17 Jul 2012, 01:55:39.

Comment

• Originally posted by medkwang View Post

มาเข้าคลับอย่างเป็นทางการแล้วครับ
                            ตัวนี้เทพเลยนะ
                            คู่แฝด 680 เลยครับ

Comment

• กล่องนี้เท่าไหร่ครับท่าน

Comment

• Originally posted by KarooKKooK View Post
                                เอ้อ... ผมใช้ทั้ง MediaEspresso และ Xilisoft แล้ว มันกิน gpu ไม่ถึง 10% เลยแฮะ ก็ติ๊กให้ใช้ CUDA แล้ว

มันมีปัญหาอะไรเปล่าครับ ???
                                MediaEspresso ผมวิ่งที่ 19-23 ครับ 1 ไฟล์นะ

[IMG][/IMG]

Comment

Working...
                                X