Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus ร้าน tkcom มีของแล้วนะครับ ส่วนร้านอื่นของยังไม่เข้า

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
      evga ของแพงครับ ติดอันดับการ์ดจอคุณภาพอันดับต้นๆ เลย
      winfast นี่ของบ้านๆ พบได้ทั่วไปตามตลาดนัดครับ

7-11 ก็มีขายครับอิอิ

Comment

• Originally posted by ZudriT View Post
        อ๋อ ขอบคุณครับ อยู่ที่แบรนด์นี่เอง เหอๆ แต่คุณภาพนี่ก็พอๆกันใช่มั้ยครับ
        ก็ไม่เชิงครับ ของ evga นี่บางตัวมี backplate มาให้ด้วยนะ เพิ่มมูลค่าให้สินค้า คล้ายๆ ของ asus ล่ะครับ

กรอบหน้าถึงจะใช้ทรง ref แต่ก็ดีไซน์ลายใหม่เองนะ เหมือนมีรูประบายอากาศด้วย ไม่แน่ใจนะยังไม่เคยเห็นตัวจริงเหมือนกัน

Comment

• ราคา 14,400 แพงกว่า non ref. อีก หุ หุ

Comment

• ชาว 670 เรา มีใครเล่นจอ 3D บ้างไหมครับ

Comment

• ทำไมการ์ด evga ถึงแพงกว่าแบรนอื่น
              หลักๆคือ ประกันครับ เมืองนอกนี่เทพมากๆ(ตากกะเมืองไทย) 5-10ปี
              เจอการ์ดลิมิเต็ดนี่ใช้ยันลูกบวชครับ
              ส่วนคุณภาพก็พอๆกันกับค่ายอื่นครับ แต่ไบออทเขาจะเทพกว่าคู่แข่งไปนิดนึง

เหมือนกับค่ายแดงแหล่ะ
              พลังสีเขารับผลิตการ์ดให้ amd แต่พอขึ้นแบรนตัวเองกับทำออกมาไม่ดี ลูกค้าไม่ค่อยเชื่อถือ
              แต่รู้กันไหมว่า การ์ดเรปเกือบจะร้อยเปอร์เซนต์ออกมาจากโรงงานพลังสีทั้งนั้น

Comment

• Asus โทรไปถามละครับ ยังไม่ได้ตั้งราคา

Comment

• Originally posted by pheonix59 View Post
                  Asus โทรไปถามละครับ ยังไม่ได้ตั้งราคา
                  ร้านไหนครับ

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
                    ก็ไม่เชิงครับ ของ evga นี่บางตัวมี backplate มาให้ด้วยนะ เพิ่มมูลค่าให้สินค้า คล้ายๆ ของ asus ล่ะครับ
                    Originally posted by phiphob View Post
                    ทำไมการ์ด evga ถึงแพงกว่าแบรนอื่น
                    หลักๆคือ ประกันครับ เมืองนอกนี่เทพมากๆ(ตากกะเมืองไทย) 5-10ปี
                    เจอการ์ดลิมิเต็ดนี่ใช้ยันลูกบวชครับ
                    ส่วนคุณภาพก็พอๆกันกับค่ายอื่นครับ แต่ไบออทเขาจะเทพกว่าคู่แข่งไปนิดนึง

เหมือนกับค่ายแดงแหล่ะ
                    พลังสีเขารับผลิตการ์ดให้ amd แต่พอขึ้นแบรนตัวเองกับทำออกมาไม่ดี ลูกค้าไม่ค่อยเชื่อถือ
                    แต่รู้กันไหมว่า การ์ดเรปเกือบจะร้อยเปอร์เซนต์ออกมาจากโรงงานพลังสีทั้งนั้น
                    ขอบคุณทั้งสองท่านครับที่ให้คำตอบและให้ความรู้

Comment

• asus ของมาละครับ ร้านtk และอื่นๆ

Comment

• Originally posted by Pojjarman View Post
                        Asus ร้าน tkcom มีของแล้วนะครับ ส่วนร้านอื่นของยังไม่เข้า
                        ผมโทรไปถาม บอกมีแต่ EVGA หง่า

ร้านไหนครับ
                        Compute&More ครับ

Comment

• Originally posted by pheonix59 View Post

ขอบคุณครับ ไว้พรุ่งนี้จะโทรไปทวง ><"

Comment

มันยังไงกัน ผมโทรไปร้าน computer&more บอกของยังไม่มา 55+

Comment

• Originally posted by Pojjarman View Post
                              มันยังไงกัน ผมโทรไปร้าน computer&more บอกของยังไม่มา 55+
                              55+ โทษทีครับ ผมอาจจะพูดไม่เคลียร์เอง

สรุปแบบนี้ครับ (เอาเท่าที่โทรไปถามนะครับ)

Com&More บอกมีทั้ง EVGA และ ASUS DCUII ราคา 14400 กับ ยังไม่ตั้งราคา ตามลำดับ

ส่วน TK เค้าบอกไม่มี ASUS DCUII มีแต่ EVGA แต่ไม่มีลงขายในเว็บ TK ให้เซิสหารูปเอาเอง

ผมถามไปว่าตัว Ref. ใช่มั้ย คนรับสายบอก "ไม่ใช่ครับ เป็นตัวดำๆ มีแถบยาวสีเทา พัดลมอยู่ปลาย" ซึ่งผมก็เข้าใจว่าเป็นตัว Ref. แบบในรูปนี้แหล่ะ

จบการสทนา .... ขี้เกียจเถึยง ^^"

Comment

• มาเข้าคลับอย่างเป็นทางการแล้วครับ

Comment

Working...
                                X