Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Phawatpong View Post
    55555
    พรุ่งนี้จะไปพอดีไปเปล่าน้องอิอิ
    พรุ่งนี้ไปสอบเข้าป.โทครับ กลับมากินปอปคอร์นรอผลเทสละกันพี่

Comment

• Originally posted by Phawatpong View Post
      OC นิดๆ

Driver 301.42 ปรับปรุงให้ยอม Run PhysX CPU ใน Vantage ได้แล้วหรอ?

แนะนำนะครับ ถ้าใช้ EVGA Precision X ในการลาก 670 หรือ 680 ก็ตาม ถ้าอยากได้คะแนน Vantage หรือ 3DMark 11 เพิ่มขึ้น ให้ปรับ Power Target ไปที่ สุดสเกล 135% เลยครับ จะได้เพิ่มขึ้นมาโขเลย

Comment

• ทำไมพอผมอัพdriverเป็น301.42 แล้วลองใช้ 3Dmark11 แล้วเหมือนภาพใน 3Dmark 11 มันจะห่วยลงเลยอะครับ ต้องปรับอะไรรึเปล่าครับ?

Comment

• .......อยากได้ๆ

Comment

• Originally posted by dUkDiKz View Post
            วันนี้ไปสอยมาแล้วครับ มาขอเข้าร่วมclubด้วยคน
            พันทิพย์ JIB hi-end ไปดูมี2ตัว Galaxy กะ Gigabyte
            Gigabyte แพงกว่า400.- ตัดสินใจเอากิ๊กกะบ๊วย พัดลมเยอะดี เย็นป่าวไม่รู้ 555+

ปล.ภาพแปลกๆไม่ต้องตกใจนะครับ ถ่ายแบบmirror
            รับทราบครับผม ขอบคุณมากครับ
            Originally posted by AMD69bit View Post
            เย็นสิครับ ลากสุดติงเลย ผมลากไป 1107MHz / Boot 1290MHz เล่นเกมชิวๆเลยครับ ไม่มีดับ ไม่มีลาย ไม่มีค้าง เย็นๆ อิอิ ตั้งแต่เช้า ตอนนี้ปรับคืนแล้วไม่ไหว พัดลมดังหนวกหู
            เจอใบไหนเทพก้ไปได้ 1150+ ครับ

Originally posted by stmedia1 View Post
            สวัสดีครับ น้องใหม่โคตรๆ ไม่มีความรู้เรื่อง PC แม้แต่นิดเดียว วันๆ ได้แต่นั่งเรียน ทำหนังเล่นเกมส์ไปวัน
            วันนี้โชคดี ได้ Gigabyte GTX 670 OC มาครอบครอง แต่ไม่รู้ต้องทำอะไรกับมันบ้าง T_T ขอพวกพี่ช่วยชี้แนะด้วยครับ

[ATTACH=CONFIG]1767074[/ATTACH]

คือผม มีคำถามว่า เราจะต่อสายจากการ์ดจอไปที่คอมยังไงครับ - -*
            ตอนนี้ผมเสียบสายสีขาว จาก การ์ดจอไปที่ มอนิเตอร์ แล้ว พอไปเปิด Cpu Z ดู มัน เหมือนมีการ์ดจอ 2 ตัว ยังไงไม่รู้ครับ งง 555555+
            ปกติใช้แต่ Note Book PC ตัวแรก งงตาแตกครับ ไม่กล้ายุ่งอะไรเลย ตอนนี้ เหลือสายสีฟ้าอีกเส้นนึงครับ - -*

ปล.รูปเบิ้ลเฉยเลย - -*
            ท่านได้ลงเวอร์ตูด้วยหรือเปล่าครับ
            Originally posted by orcaempire View Post
            ชม.นี้กำลังมันส์กับ BF3 ครับ ปรับ ultra ลื่นปรี๊ดๆ ^^

Originally posted by Phawatpong View Post
            พรุ่งนี้ว่างๆจะไปสอยกิ๊กมาลองเล่นสักหน่อย (เขาบอกลากมัน)
            555 เอางั้นเลยเหรอครับ
            Originally posted by PaPaPy View Post
            มันSLIกับGalaxyได้ปะครับ??

แล้วมันมีของแล้วหรอครับพี่อ๊อด เสี่ยทุ่มทุนโคตร 555+
            SLi กันได้ครับ
            Originally posted by zeratul111 View Post
            sli ข้ามยี่ห้อไม่น่าจะมีปัญหานะ เมื่อก่อนผมก็ sli กิ๊ก กับ manli gtx580 ร้อนตับแตก เกมไหนเอ๋อๆ ก็ปรับ core ให้เท่ากันก็จบ
            ผมสอย galaxy มาสองตัว อีกตัวเทสแล้วก็เก็บลงกล่อง ยังไม่อยากรีบ sli เพราะเกมที่เล่นค้างอยู่มันใบเดียวเอาอยู่ทั้งนั้น
            ประมาณนั้นครับผม
            Originally posted by parmafc View Post
            Driver 301.42 ปรับปรุงให้ยอม Run PhysX CPU ใน Vantage ได้แล้วหรอ?

แนะนำนะครับ ถ้าใช้ EVGA Precision X ในการลาก 670 หรือ 680 ก็ตาม ถ้าอยากได้คะแนน Vantage หรือ 3DMark 11 เพิ่มขึ้น ให้ปรับ Power Target ไปที่ สุดสเกล 135% เลยครับ จะได้เพิ่มขึ้นมาโขเลย
            Originally posted by orcaempire View Post
            ทำไมพอผมอัพdriverเป็น301.42 แล้วลองใช้ 3Dmark11 แล้วเหมือนภาพใน 3Dmark 11 มันจะห่วยลงเลยอะครับ ต้องปรับอะไรรึเปล่าครับ?
            Vantage นี่ผมก็ยอมอีกโปรแกรมเลย มันจะรันฟิสิกผ่านอะไรกันแน่
            บางครั้งคะแนนก็พุ่งปรี๊ดปร๊าด แต่บางครั้งคะแนนจะปกติ
            Originally posted by ksin View Post
            .......อยากได้ๆ
            มาลองค่ายเขียวหน่อยดิน๊า เดี๋ยวมันน้อยใจ

เมื่อคืนไปมิตติ้งกันกลับมาเกือบถึงเช้าเลย
            เห็น mod หลายๆท่านบอกต้องเดินทางไปงานคอมพิวเทคกันที่ไต้หวัน ไม่นานน่าจะมีข่าวดีๆในวงการไอทีมาแจ้งครับ

Comment

• ตรงค่า global setting ในหมวด manage 3d settings ต้องปรับอะไรรึเปล่าครับ ของผม default ธรรมดา

Comment

• เดี๋ยวขอเวลาออกไปพันติปแป๊ปนึง
                ฝนก็จะตก ว่าจะแว๊นรถไปซะหน่อย อิอิ

Comment

• Originally posted by phiphob View Post
                  เดี๋ยวขอเวลาออกไปพันติปแป๊ปนึง
                  ฝนก็จะตก ว่าจะแว๊นรถไปซะหน่อย อิอิ
                  อาจจะได้เจอกันนะครับ

Comment

• Originally posted by White Rose View Post
                    อาจจะได้เจอกันนะครับ
                    อาจจะได้เจอกันครับท่านอิอิ ผมก็ไป

Comment

• ของผมเล่นBF3แล้วมีปัญหาตาม link นี้เลยครับ >>>> http://vip.asus.com/forum/view.aspx?...Language=en-us

Comment

• ช่างเป็นเกมเนื้อเรื่องจริงๆ บางทีคุยกันน๊าน นาน กดข้ามก็ไม่ได้

Comment

• galaxi หรือ gigabyte ผมตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ ถ้าเป็นพี่ๆ จะเลือกด้วยเกณฑ์อะไรกันหรือครับ

Comment

• Originally posted by anantarit View Post
                            galaxi หรือ gigabyte ผมตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ ถ้าเป็นพี่ๆ จะเลือกด้วยเกณฑ์อะไรกันหรือครับ
                            เลือกความสวยเลือกGalaxy
                            ลากนิดหน่อย gigabyte

Comment

• Originally posted by AMD69bit View Post
                              ช่างเป็นเกมเนื้อเรื่องจริงๆ บางทีคุยกันน๊าน นาน กดข้ามก็ไม่ได้

Maxpane3 อย่างมันส์อะ ผมชอบ Option เกมส์ค่ายนี้จัง มันทำให้รู้เลยเวลาปรับว่าการ์ดจอที่มีแรม 1GB ปรับสุดไม่ได้แล้วค้าบบ -*- แรมไม่พอ
                              มิน่ารุ่นใหม่ ๆ ออกมา 2 GB+ กันหมด รอเงินพร้อมได้ปล่อย 560Ti Top มาจับ 670 มั้งแล้วเรา (อย่างน้อยคาดว่า GTA V ต้องซดแรมเหมือนเกมส์นี้แหง)

Comment

• แล้ว BF3 เล่นไปสักพักมันเด้งมาหน้าจอนี่ พอมีใครทราบวิธีแก้มั้ยครับ win7-64 ครับ

Comment

Working...
                                X