Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รู้สึกว่า galaxy gtx670 ที่ใช้มันร้อนๆ ชอบกล วันนี้อยู่ว่างๆ เลยจัดทิศทางลมในเคสใหม่ เพื่อจะได้รองรับ sli ด้วยเร็วๆ นี้

ก่อนอื่นก็ถอด hdd case ออกไม่ให้มันบังลมจากพัดลมหน้า แล้วเอามาติดที่พื้นตรงหน้า psu มีช่องอยู่แล้ว แต่ต่อสายลำบากหน่อย ใส่ได้แค่ 2 ตัวบน ตัวล่างติดพื้น

แล้วเอาพัดลมตัวนี้วางเป่าอัดการ์ดจอ coolermaster 90cfm แรงดีและดังใช้ได้เลย

ส่วนฝาเคสเปลี่ยนจากฝาใสมาเป็นตะแกรง เพื่อป้องกันฝุ่นผมตัดมุ้งลวดไนลอนมาแปะด้านใน อาจดูไม่สวยงามเท่าไหร่แต่ไม่เป็นไรเพราะมันอยู่ข้างในและผมไม่เน้นโชว์

ตอนแรกผมกะจะทำอย่างที่หลายคนทำกัน คือติดพัดลมที่ฝาตะแกรง ผลคือมันไม่เย็นขึ้นเท่าไหร่แต่เสียงดังขึ้นมาก คงเพราะตะแกรงมันติดชิดพัดลมเลยทำให้ได้ยินเสียงลมวิ้งๆ ตลอดเวลา ก็เลยเอาออก ปล่อยเป็นฝาเปลือยๆ ให้ลมระบายเข้าออกได้เรื่อยๆ เน้นลมเย็นเข้าด้านหน้า และเป่าร้อนออกด้านบนกับด้านหลัง ใครจะลองไปทำดูก็ได้ครับ เย็นขึ้นมากในราคาประหยัด ไม่ดังเท่าไหร่ด้วยเพราะพัดลมตัวแรงมันอยู่ด้านใน ลองเล่น alan wake เกมสุดบริโภคการ์ดจอ ห้องไม่แอร์ อุณหภูมิ 75 องศา ก่อนติดพัดลมจะขึ้นประมาณ 80-82 องศาครับ

สรุปค่าใช้จ่าย
    - พัดลม cm 12 ซม. 90cfm 210 บาท
    - มุ้งลวดไนลอนซื้อจากโฮมโปร 169 บาท (เหลืออีกเยอะ ตัดได้ 6-7 ครั้งเลยมั้ง)
    - เทปกาว (ฟรี)

ปล. galaxy ผมไม่เคยดับ เด้ง หรือจอแดงนะครับ แต่ผมไม่ชอบอุณหภูมิสูงๆ เท่านั้นเอง จะได้อยู่กันไปนานๆ

Comment

• Originally posted by Chaynam View Post
      ผมสอบถามไปทาง yc service msi 670 2G oc ref ประกันร้าน เค้าเอาเข้ามาให้ 17600 บาท
      บร๊ะเจ้า รอๆต่อไปดีกว่า
      ดูราคาตลาดยี่ห้ออื่นบ้างเปล่าเนี่ย ตั้งราคาเหมือนไม่อยากขายของ ตัวท้อปของ asus ยัง 15K กว่าๆ เอง

Comment

• ผมอยากจะบอกว่า galaxy ผมมันจอแดงแล้ว 555+ แดงตอนพยายามเปิด gpu-z ทีแรกเปิดไม่ได้ขึ้น error พอไปโหลดเวอชั่นอื่นมาเปิดได้ ป๊าบ แดง กำลังเปิดเพลงอยู่ มันรีมิกเพลงผมซะมันเลย สรูป จอแดง เครื่องค้างรีเครื่องหายเป็นปลิดทิ้ง ณ ตอนนี้ก็ยังไม่เป็นอีก เอ้า งงตกลงมันเป็นกับอะไรหว่า สงสัยของผมจะเป็นกับ gpu-z มั้ง(ความเห็นส่วนตัวนะจากเหตุการณ์จริง) แต่ไม่ซีเรียจครับ ฮาวะมากกว่า ไม่จอแดง เดี๋ยวตกเทรน 55+

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
          รู้สึกว่า galaxy gtx670 ที่ใช้มันร้อนๆ ชอบกล วันนี้อยู่ว่างๆ เลยจัดทิศทางลมในเคสใหม่ เพื่อจะได้รองรับ sli ด้วยเร็วๆ นี้

ก่อนอื่นก็ถอด hdd case ออกไม่ให้มันบังลมจากพัดลมหน้า แล้วเอามาติดที่พื้นตรงหน้า psu มีช่องอยู่แล้ว แต่ต่อสายลำบากหน่อย ใส่ได้แค่ 2 ตัวบน ตัวล่างติดพื้น

แล้วเอาพัดลมตัวนี้วางเป่าอัดการ์ดจอ coolermaster 90cfm แรงดีและดังใช้ได้เลย

ส่วนฝาเคสเปลี่ยนจากฝาใสมาเป็นตะแกรง เพื่อป้องกันฝุ่นผมตัดมุ้งลวดไนลอนมาแปะด้านใน อาจดูไม่สวยงามเท่าไหร่แต่ไม่เป็นไรเพราะมันอยู่ข้างในและผมไม่เน้นโชว์

ตอนแรกผมกะจะทำอย่างที่หลายคนทำกัน คือติดพัดลมที่ฝาตะแกรง ผลคือมันไม่เย็นขึ้นเท่าไหร่แต่เสียงดังขึ้นมาก คงเพราะตะแกรงมันติดชิดพัดลมเลยทำให้ได้ยินเสียงลมวิ้งๆ ตลอดเวลา ก็เลยเอาออก ปล่อยเป็นฝาเปลือยๆ ให้ลมระบายเข้าออกได้เรื่อยๆ เน้นลมเย็นเข้าด้านหน้า และเป่าร้อนออกด้านบนกับด้านหลัง ใครจะลองไปทำดูก็ได้ครับ เย็นขึ้นมากในราคาประหยัด ไม่ดังเท่าไหร่ด้วยเพราะพัดลมตัวแรงมันอยู่ด้านใน ลองเล่น alan wake เกมสุดบริโภคการ์ดจอ ห้องไม่แอร์ อุณหภูมิ 75 องศา ก่อนติดพัดลมจะขึ้นประมาณ 80-82 องศาครับ

สรุปค่าใช้จ่าย
          - พัดลม cm 12 ซม. 90cfm 210 บาท
          - มุ้งลวดไนลอนซื้อจากโฮมโปร 169 บาท (เหลืออีกเยอะ ตัดได้ 6-7 ครั้งเลยมั้ง)
          - เทปกาว (ฟรี)

ปล. galaxy ผมไม่เคยดับ เด้ง หรือจอแดงนะครับ แต่ผมไม่ชอบอุณหภูมิสูงๆ เท่านั้นเอง จะได้อยู่กันไปนานๆ
          อุณภูมิเปิดเครื่องปกติไม่เล่นเกม ท่านเท่าไหร่อะ ผมว่าการ์ดนี้เย็นนะ ผมเปิดเครื่องเล่นเน็ต เปิดเพลง 35- 40 ห้องธรรมดาอากาศออกร้อนซะด้วย เล่นเกมยังไม่เคยกดออกมาดูเลย

Comment

• เปิดเครื่องใหม่ๆ ผมประมาณ 38 ครับ
            เล่นเกมทั่วไปก็ไม่ถึง 70-80 หรอกครับ แต่เกม alan wake มันกิน gpu 99% ตลอดเวลา เลยใช้ทดสอบดู

Comment

• ปวดร้าวครับ ช่างบอกยังหาสาเหตุไม่ได้ ต้องรื้อเครื่องประกอบใหม่ดู เฮ้อ ประกอบไม่ถึง7วันเร้ย

Comment

• มารอลงชื่อ ออนบอร์ดไปพรางๆก่อน ของหมด
                ที่พันทิพ เห็นเหลือเเต่ กิ๊กกาบ๊วย
                อยากได้ ASUS เน้นเท่ไว้ก่อน

Comment

• Originally posted by eungnarak View Post
                  มารอลงชื่อ ออนบอร์ดไปพรางๆก่อน ของหมด
                  ที่พันทิพ เห็นเหลือเเต่ กิ๊กกาบ๊วย
                  อยากได้ ASUS เน้นเท่ไว้ก่อน
                  อยากจะให้เห็นเครืองในของ CU II แล้วจะร้องว่า 670CU II มันลดต้นทุนขนาดนีเลยหรอ เม็ดแรมให้มาแค่4เม็ดเจ้าอื่น8เม็ดแถมไม่มีซิ๊งช่วยระบายความร้อนอีก ระยะยาวละก็เหอะๆร้อน

Comment

• gtx670 msi ผมว่าน่าจะเย็นกว่ากิ๊ก สวยด้วย

Comment

• Originally posted by endless12 View Post
                      gtx670 msi ผมว่าน่าจะเย็นกว่ากิ๊ก สวยด้วย
                      แพงกว่าด้วย

Comment

• วันนี้ทำงานหนักทั้งวันเลย หลังจากหยุดยาว

ขออัพเดทการ์ด 670 หน่อยครับ
                        ตอนนี้กิ๊กสามแฟน ของยังมีหน้าร้านนะครับ ราคา 14000 บาท
                        อัดทรุด ไดร์เรค ของเข้าวันที่เจ็ดนี้เด้อ(ใครจะสอยจองไว้ได้ มีจำนวนจำกัด)
                        เอ็มเอสไอ ข่าวแว่วๆบอกมาช่วงกลางเดือน(ถ้าเจ๊แกไม่โกหก)
                        โซติค ยังไม่มีวี่แววของจะมาถึงหน้าร้านครับ มีแต่หน้าเว็บ
                        ส่วนตัวเรป รอไปก่อน มาแน่ๆ

Comment

• ทำไมAfter Burnerผมมันขึ้นเอ๋อๆแบบนี้อะครับ ต้องปรับยังไงหรอ

Comment

• ^ปกติหล่ะ

Comment

• http://www.evga.com/products/moreInf...s%20Family&sw=

http://www.msi.com/product/vga/N670GTX-PE-2GD5-OC.html

รุ่นนี้มีเข้าไทยไหมครับ
                              Last edited by BuFFTiOS; 5 Jun 2012, 19:33:24.

Comment

• http://www.legitreviews.com/article/1925/2/

Comment

Working...
                                X