Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พรุ่งนี้เจอกันGig

Comment

• เห็น advice ลง GTX670 ของ inno3d น่าจะเป็นตัว ref นะครับ

Comment

• ^
        จะRefหรือNon-Refไม่มีทั้งนั้นครับของขาดตลาดรอไปแบบยาวๆไปถามมาแล้วที่พันติป

Comment

• Originally posted by phiphob View Post
          ^ปกติหล่ะ

Comment

• ได้ มาละครับ Gigabyte GTX-670 OC 2GB GDDR5 256BIT พึ่งสอยมา
            เด๋ว พรุ่งนี้ ประกอบเสร๊จ จะมาขอเข้าคลับ ด้วยคน

Comment

• สอยที่ไหนมาท่าน
              ไม่ใช่คนที่สอยตัดหน้าผมไปนะที่jib hi-end

Comment

• Originally posted by needjibe11 View Post
                อยากจะให้เห็นเครืองในของ CU II แล้วจะร้องว่า 670CU II มันลดต้นทุนขนาดนีเลยหรอ เม็ดแรมให้มาแค่4เม็ดเจ้าอื่น8เม็ดแถมไม่มีซิ๊งช่วยระบายความร้อนอีก ระยะยาวละก็เหอะๆร้อน
                ล้อกันเล่นรึปล่าว ไม่มีซิ้ง แรม4 เม็ดเนีย ไหม้กันพอดี 555

อันนี่เค้าเอาซิ้งออกนะ แรมอยู่ข้างหลังอีก4เม็ด อิอิ

ล้อกันเล่นชัวๆๆ

Comment

• Originally posted by POINTS View Post
                  ล้อกันเล่นรึปล่าว ไม่มีซิ้ง แรม4 เม็ดเนีย ไหม้กันพอดี 555

อันนี่เค้าเอาซิ้งออกนะ แรมอยู่ข้างหลังอีก4เม็ด อิอิ

ล้อกันเล่นชัวๆๆ
                  ไม่ได้ล้อเล่นหรอกท่านเรื่องจริงครับ อิอิ

Comment

ยังไม่ได้ประกอบครับ

ขอเข้าคลับ ด้วยคน ครับ

Comment

• Originally posted by Phawatpong View Post
                      ไม่ได้ล้อเล่นหรอกท่านเรื่องจริงครับ อิอิ
                      อ๋อที่แท้ซิ้งแรมนี่เอง ผมก็หลงไปซะไกลเลย เซาะกราวแท้ 55

Comment

• Originally posted by Phawatpong View Post
                        ข่าวจากที่ไหนครับเม็ดแรม4เม็ด แรมมันจะอยู่2ด้านนะ ดูจากการ์ดRef.ก็ได้ ที่เค้าทำ2ด้านก็เพื่อช่วยลดความร้อนลง
                        ถ้ากลองกัน8เม็ดอยู่ด้านเดียว ร้อนตับแตกแน่ๆความเร็ว 5-6000MHz แรม8เม็ด

การ์ดRef.

คิดว่าน่าจะใช่ ASUS GeForce GTX 670 Direct CU II

Last edited by dackhome; 5 Jun 2012, 22:36:08.

Comment

• สรุป Asus 670 top ของมาหรือยังครับ

ปลวกจะกินเงินอยู่ละ - -

Comment

• อยากได้ ref จัง

Comment

• ตัวอัดทรุด พรุ่งนี้ของเข้ามาถึงหน้าร้าครับ
                              ตัวเรป คงกลางเดือน ผมคงจะไปเล่นด้วยคนนึง

Comment

• Originally posted by phiphob View Post
                                ตัวอัดทรุด พรุ่งนี้ของเข้ามาถึงหน้าร้าครับ
                                ตัวเรป คงกลางเดือน ผมคงจะไปเล่นด้วยคนนึง
                                ตัวref ดีกว่าตัว non ref ยังไงบ้างครับ เสี่ย

ตอนนี้เห็น 670 ปัญหาจอแดงสาดแสงเดือน เยอะเหลือเกิน

เป็นปัญหาที่ตัวการ์ดหรือเปล่า ทำออกมาแรงเกินกว่าชิปจะรับได้(รุ่นที่ oc)

เล่นๆไปเหมือนการ์ดมันแรงตก(บางตัวใช้ไฟน้อย 6+6 pin เช่นอัดทรุด)

และทางลมไม่ดี(จริงน่าจะใช้ 3ช่อง pci แต่บีบให้เหลือสองช่อง)

ตอนนี้เลยมองพวก 680 ไว้อยู่ เช่นตัวนี้กิ๊กตัวนี้

ซิ้งค์เทพมากมาย
                                Last edited by Chaynam; 6 Jun 2012, 09:46:39.

Comment

Working...
                                X