Announcement

Collapse
No announcement yet.

Quadro สำคัญฉนัย เกร็ดเล็กน้อยครับผม

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จิงๆก็อยากได้ quadro 2000 ไปเลยเหมือนกัน

คงจบที่ตัวนี้จิงๆแหละมั้ง

แต่600 ก้อประหยัดดีเหมือนกัน

(สั่งนอก)

มีใครพอทราบรายละเอียดเวป Amazon ป่าวคับ
    ค่าส่งอะไรยังไง >.<'

Comment

• Originally posted by Brighthzm View Post
      จิงๆก็อยากได้ quadro 2000 ไปเลยเหมือนกัน

คงจบที่ตัวนี้จิงๆแหละมั้ง

แต่600 ก้อประหยัดดีเหมือนกัน

(สั่งนอก)

มีใครพอทราบรายละเอียดเวป Amazon ป่าวคับ
      ค่าส่งอะไรยังไง >.<'
      เข้าห้อง ขายของอ่ะครับมันจะมีพวกสั่งอยู่ ถ้าจำไม่ผิดamazon มันไม่ส่งไทย55+

ลองเปลี่ยนเว็บดูครับ สั่งจากไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ญี่ปุ่นเพราะภาษีมานี่มันแรงงง

Comment

• Originally posted by umbrella View Post
        เข้าห้อง ขายของอ่ะครับมันจะมีพวกสั่งอยู่ ถ้าจำไม่ผิดamazon มันไม่ส่งไทย55+

ลองเปลี่ยนเว็บดูครับ สั่งจากไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ญี่ปุ่นเพราะภาษีมานี่มันแรงงง
        ไม่ส่งไทยซะงั้นอะ >.<'' ดูที่เค้าเอามาขาย ราคาก็ไม่ต่างจาก thai3dshop เท่าไหร่เลย

ยังไงก้อหวังให้มันมี่ขายตามร้านคอมเมืองนอก เพราะจะฝากเพื่อนหิ้วกลับมาคับ

ปล.ตอนนี้เทใจไปรัก Maxwell แล้วคับท่าน กิ๊กเก่า(GPU) เรนเดอร์แอนิเมชั่น ไม่ได้เพราะตัว export เป็นอะไรก้อมิรู้ (เซทยากด้วย)
        แต่กิ๊กใหม่นี่ก้อใช้เรนเดอร์นานมหาโหด เซทไม่ยากมาก เหมือนมันทำให้เข้าง่ายกับตัวโปรแกรมเลย(3Ds max)

Comment

• จะเล่น GPU เรนเดอร์อย่างจริงจัง

อาจจะได้ออก 580 ram3g ไม่ก็ 590 ram 4g ก็ได้ครับ 55555555555555+ CPU ไร้ค่ากันเลยทีเดียว

MAXWELL ถ้าi7 ตัวเดียวเล่นก็ทำใจเลยครับ unbias Cpu เจ็บมาก maxwell มันดังเรื่องนี้มานานแล้ว ทั้งความนานและความงามเรื่องเข้ากับ
          โปรแกรมไม่ใช่ปัญหาอยู่แล้วครับไม่เหมือน Octane พึ่งเปิดตัว ไม่นานยังเป็นเบต้าด้วยซ้ำ

Maxwellมันพึ่งออกตัวใหม่เมื่อปลายปี มันปล่อยข่าวว่าจะเป็ฯ GPU แต่สุดท้ายก็ CPU ครับ คงรอ รุ่นหน้าอาจจะได้ใช้กัน

เพราะใครว่าที่บอกไว้ว่าโปรไหนที่ยังคงพื้นฐานด้วยGPU เรนเดอร์ จะตายภายใน5ปี

ในห้องขายของมู้ไหนเหรอครับขอดูหน่อย

ลองดูที่ห้อง pre order อ่ะครับ

Comment

• http://etereaestudios.com/blog/premium/

แปะจั๊กหน่อย

Comment

• Originally posted by umbrella View Post
              MAXWELL ถ้าi7 ตัวเดียวเล่นก็ทำใจเลยครับ
              Core 2 Duo @ 1.8 ยังสู้อยู่เลยคับ (แม้จะทำใจไว้แล้วก็ตาม)

ฉากธรรมดาสุดๆ เปิดเรนเกือบๆวัน ได้ 40 เฟรม

555+ อยากร้องไห้ >.<'

Comment

http://etereaestudios.com/blog/premium/

แปะจั๊กหน่อย
                Modo เส้น wireframe เวลาปั้นโมเดล ดูสะอาดตาดีนะคับ ^^'

Comment

• Originally posted by Brighthzm View Post
                  Modo เส้น wireframe เวลาปั้นโมเดล ดูสะอาดตาดีนะคับ ^^'
                  เค้าขึ้นชื่อเรื่องการทำฟรีฟอร์มอยู่แล้วโปรนี้

ประวัติมันยาว คนก่อตั้ง

ก็มาจาก autodesk กับ lightwave ลองใช้ของ2อย่าง

พอมาจับโมโดจะรู้ว่า มันเหมือนเอามามวลรวมกัน เลย 55+

http://www.mapzoneeditor.com/?PAGE=GALLERY

แปะๆๆๆๆ
                  Last edited by umbrella; 10 Mar 2011, 20:17:48.

Comment

น่าสนใจทั้งโปรแกรมและฟรี เลยคับ ^^'

Comment

น่าสนใจทั้งโปรแกรมและฟรี เลยคับ ^^'
                      ของเมพหมดและวันนี้ รอไปก่อนเดี๋ยวมาเรื่อยๆ

นี่ไม่ใช่เว็บ3dนะเนี่ย(ในไทยหาDdไม่ค่อยได้ 55+)

Comment

ของเมพหมดและวันนี้ รอไปก่อนเดี๋ยวมาเรื่อยๆ

นี่ไม่ใช่เว็บ3dนะเนี่ย(ในไทยหาDdไม่ค่อยได้ 55+)
                        ผมว่ากระทู้นี้ได้รับความรู้เยอะกว่าซะอีก

โดยส่วนตัวไม่ค่อยชอบตั้งกระทู้ถามซักเท่าไหร่

แต่มีท่านคอยตอบทุกปัญหาที่คาใจ

ช่วยได้เยอะเลย และคงมีอีกหลายคน

เข้ามาอ่านได้รับความรู้ไปตามๆกัน

ปล.อยากให้เป็นกระทู้สิงสถิตของเมพหลายๆคนเหมือนกัน
                        ถ้าสนใจด้านนี้ คงสดุดตั้งแต่ชื่อกระทู้และเข้ามาอ่านแล้วหละคับ^^'

Comment

• ผมก็อยากให้เมพเยอะๆ จะได้แลกเปลี่ยนน กันแบบสุดติ่ง

เพราะทุกวันนี้ผม ก็ หางอึ่งดีๆนี่เอง

Comment

• จขกท. มีอะไรจะบอก.....

แก่

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              จขกท. มีอะไรจะบอก.....

แก่

จ้าาพี่ชายยยย

2-0

Comment

• จะ 2 ลิตร 100

เฮ้อ น้ำมันขึ้น ของแพง โอ้ยยย ไม่รู้จะด่าใคร !@#$%^&*)_+ (จริงๆรู้)

Comment

Working...
                                X