Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Guide]วิธีซื้อ CD-Key steam และ origin จากต่างประเทศในราคาโคตรถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by shirayuri View Post
    ภาษารัสเซียครับ
    วิธีเปลี่ยนภาษา ไปดูที่ http://www.cjs-cdkeys.com/battlefiel...n/bf3lang.html
    หรือดูในกระทู้ขายเกมใน ocz ก็ได้ฮะ
    ข้อมูลเพิ่มเติม + แพชแปลงภาษาเป็น ENG <<<<คลิ๊ก

Edit. ลืมบอกไป เล่นได้ทุกเซิร์ฟครับ
    ผมว่าอย่าถึงกับลิงค์ไปร้านที่เค้าขายเลยครับแค่ใบ้ให้ไปหาจากร้านไทยพอแล้ว

ทำเค้าเสียลูกค้าแล้วยังไปทำลิงค์ให้ไปดูวิธีที่เค้านั่งเขียนให้ลูกค้าเค้าผมว่ามันน่าเกลียดอ่ะครับ

Originally posted by tonychoper View Post
    ผมตัดสินใจไม่โพสชื่อเกมส์ ที่ซื้อได้เพราะว่าถ้าทำแบบนั้น คนก็หันไปซื้อแบบนั้นหมด เกมส์กล่องในไทยขายไม่ได้ ที่แนะนำนี้คือคนงบน้อยชอบของถูก ชอบเล่นsteam origin ครับ ถึงจะบอกว่าวิธีที่ผมโพส นั้น แน่นอนกระทบเกมส์กล่อง แต่มันเป็นทางเลือกสำหรับคนไม่ค่อยมีเงินไงครับเกมส์แท้เกมส์ถูก
    ศึกษากันเอาครับ ไม่ยากเกินความสามารถท่านๆแน่นอน คนอย่างผมยังซื้อได้ทำได้ ท่านก็คงทำได้เหมือนกันครับ
    งั้น pm ให้หน่อยได้ไหมครับ หุๆ ถ้ามันแพงกว่ากันไม่มากหรือเป็นเกมที่ชอบมากๆผมก็ซื้อกล่องนะครับ
    Last edited by alanna; 18 Nov 2011, 12:21:09.

Comment

• เอาลิงค์ร้านเค้าออกละครับ

Comment

• Originally posted by alanna View Post
        แล้วถ้าออสเตรเลียแพ้ซาอุด้วยอ่ะครับ ไหนๆเค้าก็เข้ารอบไปแล้วหนิออสเตรเลีย
        ....ขอให้ไทยชนะไว้ก่อนแล้วกัน.....แล้วยืมจมูกจิงโจ้หายใจไปก่อนเหอๆ...( แต่ผมว่าจิ้งโจ้ไม่แพ้หรอก...ห่วยสุดก็เสมอแหละ....ถ้าออกเสมอก็ขอให้ไทยอัดโอมานหลายๆเม็ดหน่อย )......มีลุ้นเล็กๆก็ดีใจแฟนบอลแล้ว....ว่ามั้ย!...

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• แนวทางเล็กๆที่อยากจะบอก ยิ่งไปเจอคำว่าติดโซน ต้องให้ทางรัสเซียactive ให้นี้เป็นผมยิ้มเลยถ้ามีแค่นี้

แสดงว่าเกมส์ นั้น สามารถเล่นได้แน่นอน แค่vpn รีดีม key เท่านั้นเอง ใครจะไปหาทางไหนตามเทคนิคของท่านเลยครับ

Comment

• ผมว่าที่บอกว่า ใครเห็นต่างก็โบ้ยเป็นพ่อค้าคู่แข่ง อันนี้ผมว่าเข้าใจกันผิดรึเปล่าครับเห็นมีแต่แนะนำวิธีซื้อเกมส์ราคาถูกจากเว็ปนอกก็เท่านั้นไม่เห็นได้มาขายไรเลย ข้อดีข้อเสียก็ว่ากันไป

Comment

• BORKED

Comment

• Originally posted by tonychoper View Post
                  ผมตัดสินใจไม่โพสชื่อเกมส์ ที่ซื้อได้เพราะว่าถ้าทำแบบนั้น คนก็หันไปซื้อแบบนั้นหมด เกมส์กล่องในไทยขายไม่ได้ ที่แนะนำนี้คือคนงบน้อยชอบของถูก ชอบเล่นsteam origin ครับ ถึงจะบอกว่าวิธีที่ผมโพส นั้น แน่นอนกระทบเกมส์กล่อง แต่มันเป็นทางเลือกสำหรับคนไม่ค่อยมีเงินไงครับเกมส์แท้เกมส์ถูก
                  ศึกษากันเอาครับ ไม่ยากเกินความสามารถท่านๆแน่นอน คนอย่างผมยังซื้อได้ทำได้ ท่านก็คงทำได้เหมือนกันครับ
                  โพสขนาดนี้ ยังกลัวเกมกล่องไทยขายไม่ได้อีกหรอครับ ผมว่าโพสกับไม่ต้องโพสชื่อเกมมันไม่ต่างกันหรอกครับ เหอะๆ

Originally posted by tonychoper View Post
                  แนวทางเล็กๆที่อยากจะบอก ยิ่งไปเจอคำว่าติดโซน ต้องให้ทางรัสเซียactive ให้นี้เป็นผมยิ้มเลยถ้ามีแค่นี้

แสดงว่าเกมส์ นั้น สามารถเล่นได้แน่นอน แค่vpn รีดีม key เท่านั้นเอง ใครจะไปหาทางไหนตามเทคนิคของท่านเลยครับ
                  พูดกันมาตั้งนาน ยังไม่รนาบปัญหาหรือท่าน

ยังไม่มีใครพูดถึงการแอคติเวทเกมที่ยุ่งยากเลย

Activate ใครก็ทำได้ ปัญหาคืออัตราเสี่ยงการโดนแบนหลังจากนั้นตะหาก ที่เราต้องบอกคนอื่นด้วยซึ่งก็คือสิ่งที่ผมพยายามทำอยุ

เคสที่โดนจริงๆก็เอามาให้ดุกันแล้วนะครับ
                  Last edited by sleipnir; 18 Nov 2011, 13:48:53.

Comment

• เอ่อ สตีมมันตามเช็คเกมเถื่อนในเครื่องเราที่เคยเล่นแล้วไปแบนไอดีเกมเราที่ซื้อแท้มาลงด้วยเหรอครับ

ปล.ถึงเค้าจะเถียงกันแต่เราก็ได้รู้อะไรใหม่ๆเพิ่ม

Comment

• Originally posted by sleipnir View Post
                      โพสขนาดนี้ ยังกลัวเกมกล่องไทยขายไม่ได้อีกหรอครับ ผมว่าโพสกับไม่ต้องโพสชื่อเกมมันไม่ต่างกันหรอกครับ เหอะๆ

พูดกันมาตั้งนาน ยังไม่รนาบปัญหาหรือท่าน

ยังไม่มีใครพูดถึงการแอคติเวทเกมที่ยุ่งยากเลย

Activate ใครก็ทำได้ ปัญหาคืออัตราเสี่ยงการโดนแบนหลังจากนั้นตะหาก ที่เราต้องบอกคนอื่นด้วยซึ่งก็คือสิ่งที่ผมพยายามทำอยุ

เคสที่โดนจริงๆก็เอามาให้ดุกันแล้วนะครับ
                      ขอโทษนะครับ แต่ใครพูดกับคุณครับ ผมพูดกับอีกท่านต่างหาก ไม่ได้บอกว่าท่านเสือกมาตอบนะครับ

เรื่องแรก ผมจะโพสชื่อเกมส์หรือไม่โพส มันก็เรื่องของผม 1 แล้วนะครับ (ใครจะมาสั่งได้)

2.ผมเสนอแนะนำแนววิธีการเลือกซื้อเกมส์ติดโซน จริงๆแล้ว ผมไม่ได้พูดกับท่านเลยนะครับ ท่านเองที่โยงคำพูดของผม นึกผมพูดกับท่านหรือไงครับ
                      ไม่จำเป็นต้องมาตอบคำพูดที่ผมพูดทุกคำก็ได้ เพราะ ผมไม่ได้ พูดกับท่านหรือเสนอ ให้ท่านไปซื้อครับ

ขอแจ้งให้ทราบแค่นี้ครับ

ส่วนเรื่องเตือนผมก็เตือนในrep แรก แล้วยังไม่จบอีกหรือครับ

ผมยังงง จะเอายังไงหรือครับถึงท่านจะพอใจ -*- งงจริงๆ

Comment

• ยาวแหะ แต่ก็เห็นด้วยนะครับเรื่องความเสี่ยงที่จะถูกแบนมันมีไหม อย่างเวป DKS ยังบอกข้อกำหนดเกี่ยวกับ restrict zone ไว้ว่าโอกาศมันน้อยที่จะโดนแบน แต่ถ้าเจอแบนก็ไม่รับผิดชอบในส่วนนี้

ถ้าไม่มั่นใจก็ให้ไปซื้อ Region free ดีกว่าอย่างน้อยซื้อกับร้านเึค้าเป็น Region Free แล้วเกิดโดนแบนขึ้นมาเค้าก็ช่วย support เราในส่วนนั้นได้

Comment

• Originally posted by Momo View Post
                          ยาวแหะ แต่ก็เห็นด้วยนะครับเรื่องความเสี่ยงที่จะถูกแบนมันมีไหม อย่างเวป DKS ยังบอกข้อกำหนดเกี่ยวกับ restrict zone ไว้ว่าโอกาศมันน้อยที่จะโดนแบน แต่ถ้าเจอแบนก็ไม่รับผิดชอบในส่วนนี้

ถ้าไม่มั่นใจก็ให้ไปซื้อ Region free ดีกว่าอย่างน้อยซื้อกับร้านเึค้าเป็น Region Free แล้วเกิดโดนแบนขึ้นมาเค้าก็ช่วย support เราในส่วนนั้นได้
                          เรียกว่าแล้วแต่ลูกค้าจะเสี่ยงละกันนะครับ ^^ ... ถ้าอยากได้ของถูก ซึ่งมีโอกาสโดน ban หรือไม่โดนก็ได้ ก็ลองเสี่ยงดวงดูกะ RU แต่ถ้าจะเอาชัวร์ๆแถมประกัน ก็ไปซื้อ Region Free

Comment

• Originally posted by zeusgod View Post
                            เอ่อ สตีมมันตามเช็คเกมเถื่อนในเครื่องเราที่เคยเล่นแล้วไปแบนไอดีเกมเราที่ซื้อแท้มาลงด้วยเหรอครับ

ปล.ถึงเค้าจะเถียงกันแต่เราก็ได้รู้อะไรใหม่ๆเพิ่ม
                            นั่นน่ะสิครับ

เครื่องผมก็มีเกมส์ pirate เยอะพอสมควร ใช้ Steam มาก็นาน ตั้งแต่ May 6, 2007 ตอนนี้ผมก็ยังไม่โดนแบน

อยากทราบรายละเอียดด้วยครับ ว่าตอนที่โดนแบน มีเมล์หรืออะไรส่งเข้ามาไหมครับ ?

หรือว่าอยู่ดีๆ โดนแบนเลย

และทุกครั้งที่ผมเข้าเกมส์ที่เป็น Pirate ผมไม่เคยปิด Steam เลยครับ
                            Last edited by nathakorn; 18 Nov 2011, 14:42:32.

Comment

• จขกท. เข้าใจเค้าหน่อยเถอะครับว่า "เจ็บ"

Comment

• Originally posted by zeusgod View Post
                                เอ่อ สตีมมันตามเช็คเกมเถื่อนในเครื่องเราที่เคยเล่นแล้วไปแบนไอดีเกมเราที่ซื้อแท้มาลงด้วยเหรอครับ

เกมเถื่อน ก็ส่วนของเกมเถื่อนสิครับ มันไม่เกี่ยวอะไรกับ Steam เลยนะครับ

หลายคนก็ add พวกเกมเถื่อน เกมก็อบไว้กับ Steam เพื่อที่สามารถใช้ Steam Browser ได้ขณะเล่นเกมแค่นั้นเอง Steam Achievement หรือ Steam rating อะไรก็ไม่ได้ เกมเถื่อนก็ไม่ได้ไปผูกกับ account เลย อารมณ์ประมาณแค่ Shortcut ไปยังตัว .exe ของเกมแค่นั้น

จะมีเหตุผลอะไรที่ไปแบนไอดี Steam ครับ ยิ่งผู้เล่นมีสิทธิ์ต่อตัวเกมที่ซื้อมาอย่างถูกต้องอยู่ใน account ด้วยครับ นอกจากว่าเอาเกมเถื่อนไปเล่นออนไลน์ปนกับคนที่ซื้อ CD-Key Steam แท้

แต่เคสนี้ไม่สร้างปัญหาต่อระบบ Steam มากเท่าไหร่ แค่ Steam update patches ก็กำจัดคนที่ออนไลน์โดยเล่นผ่านเกมก็อปบน Steam ทำให้ไม่สามารถ join lobby แค่นี้เองครับ อย่างที่บอกครับ กรณี Steam แบน account ถ้าคุณไปใช้ account ไปในทางที่ผิดมหันต์จริงๆ โดนแบนยากมากครับ

เท่าที่อ่านจากเว็บบอร์ดตปท. ส่วนใหญ่เกมที่มีปัญหากับ Steam จะถูกทำการลบเกมที่ต้องสงสัยนั้นออกจาก account ไปครับ เพราะอย่างไรก็ตาม ถ้าใน account ยังมีเกมที่เราซื้อมาอย่างถูกต้องซึ่ง Steam เค้าก็ไม่กล้าเข้าไปยุ่งครับ ถ้าแบน account เกมอื่นที่ซื้อมาอย่างถูกต้องจะโดนไปด้วย อันนี้ถือว่า Steam ละเมิดสิทธิ์ของเราครับ ตรงจุดนี้สำหรับฝรั่งเค้าสามารถฟ้องร้อง Valve ได้เลยครับ

เผลอๆพวกที่เล่นสูตรโกง โปรโกง Wallhack Macrohack และไปเล่น server VAC Guard มีโอกาสโดนแบนมากกว่าอีก

เอามาให้อ่านกัน พร้อมแปล

Why would a Steam account be suspended?

Piracy or Hacking
                                This includes using an unauthorized ("hacked") Steam client to access Steam, attempting to register fake CD Keys or attempting to register a CD Key which has been published on the internet.

กระทำการละเมิดลิขสิทธิ์ - หรือแฮค
                                ในที่นี้หมายถึงการแฮค Steam client เพื่อเข้าไปยัง Steam แล้วจงใจกระทำการใส่ CD Keys ปลอม,เถื่อน หรือใส่ CD-Keys เถื่อนที่มีการแจกในอินเตอร์เน็ต

Payment Fraud
                                Any fraudulent credit card use, credit card chargebacks, or Paypal chargebacks (regardless of when the transaction occurred).

การหลอกลวงทางการจ่ายเงิน
                                กระทำการปลอมเครดิตการ์ดขึ้นมาในการซื้อขาย, ไปจนถึงเครดิตการ์ดกับ Paypal ที่ใช้วิธีจ่ายเงินภายหลังการสั่งซื้อ

Redeeming Fraudulent Gifts
                                Never accept a gift from an unknown user. Any accounts tied to a redeemed gift from a fraudulent source may be suspended.

รับ Gift ที่ไม่ถูกต้อง, Gift เถื่อน
                                ไม่รับ Gift จากบุคคลนิรนามใดๆ, ทุกๆ Account ที่มีการรับ Gift ดังกล่าวจากแหล่งซื้อขาย Gift Steam เถื่อนที่มาจากการแฮค จะถูกระงับการใช้งาน

Hijacking or Sharing Accounts
                                Do not use Steam accounts which you did not create.

กระทำการ share account ให้กับบุคคลอื่น, ขโมย account มาจากบุคคลอื่น
                                ห้ามใช้ Steam accounts ที่คุณไม่ได้สร้างขึ้นมา หรือไปใช้ account จากบุคคลที่ไม่รู้จัก

Account "Phishing" and Deliberately Deceptive Activity
                                This includes contacting other users outside of Steam or over the Friends network under a misleading screen name or e-mail address (i.e. "Steam Admin", "VAC Administrator", "You Won Free Game Gift") and requesting password or account information.

account ที่ต้องสงสัยมาจากการถูก ขโมย หรือถูกหลอกลวงผ่านทางอินเตอร์เน็ต
                                account ที่ถูกแฮคผ่านทางอินเตอร์เน็ตต่างๆ เช่นผ่านทาง email ที่มีการขอ username password โดยอ้างว่า "คุณได้รับฟรี gift " หรือ "คุณต้องส่ง username password ให้กับ Steam Admin ,VAC Administrator" นั่นหมายความว่า account นั้นถูกแฮค และ Steam จะทำการระงับการใช้งาน account นั้น ดังนั้นไม่ทำการตอบรับเมล์ใดๆ และห้ามส่ง username password ไปยังอีเมล์ดังกล่าว

Buying, Selling, or Trading Accounts
                                Accounts which have been bought, sold or traded will be suspended. This includes any other accounts in your possession at the time of the sale or trade, regardless of whether those accounts were also sold or not.

account ที่มาจากการซื้อขายจากบุคคลอื่น, account มือสอง
                                account ที่ต้องสงสัยว่าได้กระทำการซื้อ ขาย แลกเปลี่ยนจากบุคคลอื่น จะถูกระงับการใช้งาน, นั่นรวมไปถึง account ที่มีเจ้าของเป็นของคนอื่นในช่วงเวลาหนึ่ง, โดยจะไม่รับผิดชอบว่า account นั้นได้ถูกยกให้คนอื่น แม้ว่าไม่ได้มีการซื้อขายใดๆ อย่างไรก็ตาม account จะถูกระงับการใช้งาน

Violating Steam's Subscriber Agreement or Rules of Online Conduct
                                Please see the Steam Subscriber Agreement and Online Code of Conduct if you have any questions about the policies which govern Steam account use and account termination.

กระทำการละเมิดสัญญาต่อ Steam's Subscriber Agreement หรือ Rules of Online Conduct
                                สามารถเข้าไปดูได้ที่นี่ Steam's Subscriber Agreement

สำหรับ Rules of Online Conduct เป็นกฏที่ป้องกันความเสียหายที่มีต่อ Steam Server หาก account ใดทำการดังกล่าวจะถูกระงับการใช้งานโดยทันที มีเนื้อหาต่อไปนี้

-Upload, or otherwise make available, files that contain images, photographs, software or other material protected by intellectual property laws, including, by way of example, and not as limitation, copyright or trademark laws (or by rights of privacy or publicity) unless you own or control the rights thereto or have received all necessary consents to do the same.

- Use any material or information, including images or photographs, via Steam in any manner that infringes any copyright, trademark, patent, trade secret, or other proprietary right of any party.

- Upload files that contain viruses, trojan horses, worms, or any other similar software or programs that may damage the operation of another's computer or property of another. Institute attacks upon a Steam server or otherwise disrupt Steam.

- Use Steam in connection with surveys, contests, pyramid schemes, chain letters, junk email, spamming or any duplicative or unsolicited messages (commercial or otherwise).

- Defame, abuse, harass, stalk, threaten or otherwise violate the legal rights (such as rights of privacy and publicity) of others.
                                Restrict or inhibit any other user from using and enjoying Steam services, software or other content.

- Harvest or otherwise collect information about others, including e-mail addresses.

- Create a false identity for the purpose of misleading others.

- Violate any applicable laws or regulations.

- ทำการอัพโหลดข้อมูลที่มีการจงใจไปในทางละเมิดลิขสิทธิ์ทางปัญญาของบุคคลอื่น

- ทำการใช้งานข้อมูลที่มีการจงใจไปในทางละเมิดลิขสิทธิ์ทางปัญญาของบุคคลอื่น

- ทำการอัพโหลดไฟล์ที่ประกอบไปด้วยไวรัส โทรจัน มัลแวร์ เวิร์ม

- ทำการส่ง message การสแปมต่างๆ ไปยัง Steam Servers

- ทำการทำลายชื่อเสียง หรือประจาณข้อมูลไปยังบุคคลใดๆ

- ขัดขวางการใช้งาน Steam จากบุคคลอื่น

- แฮค รวบรวมแอบเก็บข้อมูลจากผู้ใช้งาน Steam คนอื่นๆ

- สร้างข้อมูลที่ทำให้บุคคลอื่นเข้าใจผิด

- กระทำการละเมิดทางกฏหมายอื่นๆ

- ทำการโจมตี หรือก่อกวน Steam Server
                                Last edited by ZatanBoy; 18 Nov 2011, 15:47:25.

Comment

Working...
                                X