Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Guide]วิธีซื้อ CD-Key steam และ origin จากต่างประเทศในราคาโคตรถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมาบอกครับ ผมก็ไช้วิธีจากที่นี่ และ ใช้Vpn active เอาแล้วโดนเกมส์ติดzoneไป2เกมส์คือ Portal2 กับ Tomb rider

และผมได้ทำการแจ้งSteam support +อ้างไปนิดๆว่่าซื้อจากพ่อค้าในไทยแต่เขาบอกเป็นเกมส์+ROW แต่ได้กลายเป็นเกมส์ติด zone ช่วยเอาออกดไห้หน่อยครับ ผมส่งไปเรื่องไป3วันและในเมล์ก้ได้คำตอบกลับมาแบบนี้
    Hello,

A staff member has replied to your question:

Hello

Thank you for contacting Steam Support.

I have removed the games from your account.

If you have any further questions, please let us know - we will be happy to assist you.

เขาก็ทำการลบเกมส์ออกให้เลยโดยไม่โดนแบนและไม่ต้องออกจากAccount ครับ
    ดูรูปล่างสุดเกมส์ถูกเอาออกไปแล้วไอดีก็ไม่โดนแบนครับ

ตกลงสรุปแล้วว่าไม่โดนแบนครับส่งเรื่องไห้steam supportท่าเกิดไอดีโดนเกมส์ติดzoneเขาจะลบเกมส์ติด Zoneออกไห้เท่านั้นไม่ยุ่งกับเกมส์อื่นครับ
    Last edited by weng12; 7 Mar 2013, 09:04:46.

Comment

• ทำไม ประเทศ รัซเซีย เขาขายเกมถูกจังครับ หรือว่า คนประเทศเขา นิยมเล่นเกมแท้กันและรัฐบาลสนับสนุน ?

Originally posted by nattanealz View Post
      ขอโทษที่ขุดขึ้นมานะครับ
      พอดีล่าสุด ผมซื้อ Cd-Key BF3 จากเวปๆนึง เป็นคนไทยขายเนี่ยแหละครับ สำหรับใส่ใน EA Origin
      ซึ่งเค้าบอกว่า เป็น Keyของ EU เป็น ภาษาอังกฤษ เล่นได้ World Wide
      ผมซื้อมาวันที่ 2 July 2012 ก็เล่นได้ มาประมาณ 10กว่าวัน
      จนเมื่อวันซืน 20 July 2012 ผม Update Origin เป็น Version 9.0 ซึ่งก็เปลี่ยน Interface ใหม่ แต่ผลปรากฏว่า เกมส BF3 ผมหายไปจาก "เกมส์ของฉัน" ซึ่งผมงงมากๆ Login ผ่าน Battlelog มันก็แจ้งบอกว่า id คุณยังไม่ได้ซื้อ เกมส BF3
      ผมเลยติดต่อไปยัง EA Support ซึ่งเค้าแจ้งกลับมาว่า

"Disabled by BSOC for Battlefield 3 due to fraudulent purchase of key code"

ซึ่งผมงงมาก เลย ไม่รู้ว่าการที่เราซื้อ Key กับคนที่เค้าขายข้ามโซน จะมีผลด้วย ส่วนเพื่อนที่ผมซื้อให้ด้วย 3-4 คน ก็ไม่โดน แต่ผมดันโดนคนเดียว
      เลยไม่รู็จะทำยังไง ซึ่งทาง EA ก็โบ้ยไปว่าช่วยไม่ได้ หรือไม่ก็ บอกให้รอ 2-3 วัน (ผมติดต่อ หลายคน)

ยังไงก็ การซื้อ Cd-key ข้ามโซนมีความเสี่ย ระวังกันด้วยและกันครับ

ส่วนผมไม่แน่ใจว่า ถ้าผมซื้อแบบถูกต้องผ่าน Ea Origin Thai เลย จะหายไหม แต่ไปลองหาในเวปเมืองนอกดู ก็หลายคนโดนนะครับ
      ซื้อคีย์ ไทย/รัสเซีย มีโดนบ้าง และผลสุดท้ายก็ไปซื้อแบบ ถูกกฎหมายแทน

ผมซื้อ BF3 ในไทย ก็ไม่หายอะไรนะครับ
      Last edited by memolyviza; 9 Mar 2013, 01:27:11.

Comment

• มีเว็บที่รองรับการจ่ายเงินผ่าน paypal ไหมครับ ยุ่งยากมากเลย ผมส่งเงินไป liqPay ไม่ได้ซะที ไม่รู้ทำไม

Comment

• เอ่ออยากรู้อ่ะค่ะ เราสมัคร liqpay แล้ว link a card แล้วมันขึ้น ซัคเซจ แล้ว ไม่ไม่ได้กรอกจำนวนเงินที่มันหักไปนะคะ แล้วพอเรากดสั่งซื้อเราเลือกจ่ายเป็น liqpay USD เพราะมันไม่มี EUR แบบที่ จขกท. แนะนำอ่ะ ค่ะ แล้วมันก็จ่ายเงินไม่สำเร็จค่ะ ขึ้นเอ่อเร่อ เราควรทำยังไงอ่ะค่ะ เราใช้บัตรของ ธ.กรุงเทพ บัตร บีเฟิสอ่ะค่ะ

Comment

• อัพเดท อัพเดท
            http://grinningstudio.blogspot.com/2...finite-in.html

ใช้ VPN ซื้อเกม...สตีมปล่อยผ่านแต่ไม่ช่วยเหลือในกรณีมีปัญหา หรือมีการเปลี่ยนแปลงอะไรบางอย่าง?

Comment

Working...
            X