Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Guide]วิธีซื้อ CD-Key steam และ origin จากต่างประเทศในราคาโคตรถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Evilliquor View Post
    เอ้า... คนโดนแบนแสดงตัวหน่อย อยากเห็นตัวเป้นๆๆ วู้ฮู้...
    ขยายให้

Comment

• อ้าววววว ใครบ้าง ไอดี กลายเป็น ไอเสีย

Comment

• ลงชื่อว่าอ่านครบหมดทุกหน้าครับ มาม่าชามนี้อิ่มเลย ขอตัวไปกินข้าวเย็นก่อนนะครับ ^_^

Comment

• Originally posted by schatten View Post
          ไหนใครเคยโดนแบนจากการเล่นเกมส์โดยใช้คีย์ข้ามโซนมั่ง

ขอตัวเป็นๆ ตัวจริงๆ ไม่เอาเขาเล่า เขาบอกมา

โดนแบนจากคีย์นะไม่ใช่เคยใช้ของเถื่อนแล้วโดนแบน

เพราะผมลองคิดแล้วว่า stream ยากที่จะแบนครับเพราะอะไร

ถ้าแบนทั้งแอคเคาท์แล้วถ้าคนรัสเซียซื้อเกมส์ lockzone แล้วไปเล่นที่อื่นจะทำยังไงล่ะ

ปัญหานี้เรื่องใหญ่นะครับเพราะไม่ได้ทำอะไรผิดอยู่ๆ มาแบนมีโดนมันไม่ถูกต้องครับ
          เเอคติ้วทที่รัสเซียไปเล่นที่อื่นทำได้ครับไม่ผิดกฎ

เเต่เอาคีรัสเซียมาเเอคติเวทที่อื่นผิดครับ

คนที่โดนเเบนจริงๆ มีคนหาลงลิ้งให้เเล้วครับ

Originally posted by Taxas View Post
          อ่านตอนแรกผมก็ว่ามันจบไปแล้วไม่ใช่เหรอทำไมมันมีต่ออีก -*-

ว่าแต่คุณsleipnir ช่วยเล่าเรื่องโดน steam แบนให้ฟังหน่อยครับไอ้ที่ว่าเล่นเถื่อนโดนแบนเถื่อนในที่นี้มันคือ? ใช้key ru หรือว่าเกมcrack
          ส่วนกรณีที่มีคนโดนเเบน คือ

1 มีการใช้เกมเถื่อน เเล้วมาซื้อเกมเเท้ทีหลัง เเต่ก็ยังโดนเเบนเพราะเคยเล่นเกมเถื่อนที่วิ่งผ่านสตีม เช่น FEAR DoW CD L4D Skyrim เป้นต้น

2 มีการเล่นเกมข้ามโซน เช่้น ซื้อ RU มาเเอคติเวทในไทย กรณีนี่ผมได้ยกตัวอย่างไปเเล้วในหน้าก่อนๆ หลายเคสด้วยครับ จากสตีมฟอรั่มเองเลย

Originally posted by rehacked View Post
          เห็นการเขียนภาษาไทยแล้วเหนื่อยหน่ายจริงๆ คนไทยหรือเปล่าหนอ
          อย่ามาเกรียนครับ สักเเต่หาเรื่องชาวบ้านทั้งๆที่ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับกระทู้เลย
          Last edited by sleipnir; 18 Nov 2011, 22:54:33.

Comment

• อ่านจับใจความมันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับภาษาวิบัตเล๊ยยย

เข้าใจคำว่าภาษาวิบัตผิดอะไรรึปล่าว

คำว่าภาษาวิบัต ที่เค้าด่าๆกันคือพวก ที่ผมเห้นบ่อยๆ เช่น หรา จร๋า ขอบคุง เปงเพิ่ลกัล

เเต่ไอที่ผมพิมไปอะ เค้าเรียกว่าพิมผิด ไม่ได้ก่อให้เกิดวัฒนธรรมของภาษาวิบัตในระยะยาว เเล้วมันก็ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องเก่ง/ไม่เก่งภาษาไทยเลย ให้ตายเหอะจอร์จ เข้าใจคพว่าภาษาวิบัตืใหม่นะครับ

สุดท้าย ขอถามอีกรอบ

มันเกี่ยวไรกับกระทู้หว่า 555

Originally posted by tonychoper View Post
            เรื่องภาษาวิบัติ เนี่ย มันเริ่มจากเขาโพสว่า

ผมว่าคุณไปเรียนการอ่านจับประเด็นมาใหม่ในวิชาภาษาไทยก่อนเถอะครับ <<<

ผมก็เลยบอกไงว่ามาบอกให้ผมไปเรียนการอ่านจับประเด็นในวิชาภาษาไทย สำหรับคุณควรจะพิมพ์ภาษาไทยให้ถูกซะก่อนจะมาบอกให้ผมไปเรียน
            ซึงตัวผมเองก็บอกแล้วว่าผมไม่ได้เก่งอะไรมากมาย

ใครงง ตัวหนังสือสีแดง =ผมเขียน
            ใครงงลองอ่านกระทู้ตั้งแต่หน้าแรกๆใหม่
            Last edited by sleipnir; 18 Nov 2011, 23:04:01.

Comment

• Originally posted by Evilliquor View Post
              เอ้า... คนโดนแบนแสดงตัวหน่อย อยากเห็นตัวเป้นๆๆ วู้ฮู้...
              ขยายให้อีกรอบครับท่าน
              =================================================================
              ส่วนตัวผมเคยเอาcrackมาเล่นบนสตีมแล้วครับ ผ่านมา 2 ปีละ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น(mw2)
              ซื้อคีย์ RU มาหลายเกมส์แล้ว แต่ก็ยังไม่เคยโดนแบน

ป.ล.เคยเห็นเกรียนมีความรู้ป่ะทุกท่าน ^^

Comment

• งั้น activate ผ่าน vpn มันก็เหมือนกันแหละว้า.... มันต่างกันตรงไหนเนี่ย

Comment

• Originally posted by MeSaaa View Post
                  =================================================================
                  ส่วนตัวผมเคยเอาcrackมาเล่นบนสตีมแล้วครับ ผ่านมา 2 ปีละ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น(mw2)
                  ซื้อคีย์ RU มาหลายเกมส์แล้ว แต่ก็ยังไม่เคยโดนแบน

ป.ล.เคยเห็นเกรียนมีความรู้ป่ะทุกท่าน ^^
                  มันก็ไม่ใช่ว่าจะโดนเเบนทุกคน เพราะมันใช้ระบบ Random กลับกัน ใช่ว่าท่านไม่โดนเเบนเเล้วคนอื่นต้องไม่โดน ไอคนที่โดนผมก็เอามาให้ดูเเล้ว เสิชกุเกิ้ลไปก็มีเคสเพียบเป็นหลักฐาน

Originally posted by MeSaaa View Post

ไม่รู้ได้อ่านมาตลอดมั้ย เเต่ผมบอกไปเเล้วว่า( ทำไมต้องให้พูกซ่ำซากเนี่ย) เอ่ยนามไม่ได้ เพราะเค้าเป้นคนในบอดนี่ เเละหลายๆคนในนี่ก็รู้

จะบ้าหรอครับ อยู่ดีๆให้ผมเอาคนที่มีปัฯหามาพิม ก็เหมือนประจานเพื่อนกันทางอ้อม บ้ารึปล่าว เคสตามเนทผมโพสไปก็เยอะเเยะ ตลกดีเนอะ

เกรียนมีความรู้เเต่ก็คือเกรียน

คนที่โกงจนทำชาติล่มจมมาหลายยุคหลายสมัย มันก็เก่งจบนอกทั้งนั้น เเต่ก็โกง

ฉะนั้น เกรียนเเต่มีความรู้ก็คือเกรียนครับ ไม่ทำให้สังคมดีขึ้น ผมไม่ได้ระบุว่าใครนะ เเต่คุณถามผมเฉยๆว่าเคยเห้นมั้ย

Comment

• เฮ้ย งงว่ะ ทำไมว่าคนอื่นพิมพ์ผิดได้ แล้วตัวเองพิมพ์ผิดแล้ว เขาจะว่าคืนไม่ได้วะเนี่ย

จะพิมพ์จากไอแพด ไอโฟน ไอคอก ไอแคก ไออะไร ต่าง ๆ นา ๆ มันก็สามารถพิมพ์ให้ถูกได้ไม่ใช่หรือ

ตัวเองพิมพ์ผิดมันก็คือพิมพ์ผิด จะใช้ไออะไรพิมพ์ มันก็คือพิมพ์ผิด

เพิ่งเข้าใจว่า พิมพ์จากที่อื่นแล้วจะสามรถวิบัติภาษาได้ โดยไม่ผิดหลักภาษาไทย แล้วสามารถสอนคนอื่นได้ถ้าคุณใช้Ipadพิมพ์ ไม่ว่าคุณจะพิมพ์ผิดแค่ไหน

รู้หรือไม่ว่า คำว่าพิมพ์ผิดกับ วิบัติภาษามันต่างกันยังไง
                    ต่างคือ ไอ้พวกวิบัติภาษามันจะไม่ยอมรับว่าว่าตัวมันพิมพ์ผิด(แล้วเขาก็จะโกรธบางคนที่ติติงเขาและด่ากลับทันที โดยหาได้แก้ไขคำที่ผิดนั้นไม่) ซึ่ง พวกที่พิมพ์ผิดเขาจะยอมรับโดยดีว่าเขาผิดและยอมแก้ไขโดยดี
                    ง่าย ๆ พิมพ์ผิดชอบแก้ไข พวกวิบัติจัญไร ชอบแก้ตัว

ดังนั้นเองการพิมพ์ผิดจึงมี2แบบ 1.ผิดประจำและไม่ยอมแก้ไขคือวิบัติแม้มีคนบอกว่าผิด 2.คนที่ยอมรับว่าพิมพ์ผิดแล้วแก้ไขโดยดี

Comment

• ยิ่งอ่านยิ่งปัญญาอ่อน -*- ต้องการชนะหรอที่ต้องมาคอยเถียงมันทุกความเห็น แล้วที่ว่าโดนแบนนี่คิดเป็นกี่ % หรอครับเท่าที่ผมดูน่าจะน้อยมากๆเพราะร้านที่ขายเกม RU ก็น่าจะขายไปเกมละหลายๆพันแล้วมั้งก็มีคนคงซื้อกันไม่ได้แล้วก็คงขายๆกันไม่ได้หรอกมั้ง เอาเป็นว่ามีความเสี่ยงเท่านั้นจบ ที่มาเถียงต้องการอะไรกันหว่า

Comment

• Originally posted by sleipnir View Post
                        มันก็ไม่ใช่ว่าจะโดนเเบนทุกคน เพราะมันใช้ระบบ Random กลับกัน ใช่ว่าท่านไม่โดนเเบนเเล้วคนอื่นต้องไม่โดน ไอคนที่โดนผมก็เอามาให้ดูเเล้ว เสิชกุเกิ้ลไปก็มีเคสเพียบเป็นหลักฐาน

ไม่รู้ได้อ่านมาตลอดมั้ย เเต่ผมบอกไปเเล้วว่า( ทำไมต้องให้พูกซ่ำซากเนี่ย) เอ่ยนามไม่ได้ เพราะเค้าเป้นคนในบอดนี่ เเละหลายๆคนในนี่ก็รู้

จะบ้าหรอครับ อยู่ดีๆให้ผมเอาคนที่มีปัฯหามาพิม ก็เหมือนประจานเพื่อนกันทางอ้อม บ้ารึปล่าว เคสตามเนทผมโพสไปก็เยอะเเยะ ตลกดีเนอะ

เกรียนมีความรู้เเต่ก็คือเกรียน

คนที่โกงจนทำชาติล่มจมมาหลายยุคหลายสมัย มันก็เก่งจบนอกทั้งนั้น เเต่ก็โกง

ฉะนั้น เกรียนเเต่มีความรู้ก็คือเกรียนครับ ไม่ทำให้สังคมดีขึ้น ผมไม่ได้ระบุว่าใครนะ เเต่คุณถามผมเฉยๆว่าเคยเห้นมั้ย
                        คุณ MeSaaa เค้าแค่มา พิมว่า "ผมไม่โดนแบนจากการเอา key ru/crack มาใช้"
                        ซึ่งเค้าก็เหมือนกับคุณ sleipnir แหละครับ ที่มาแบ่งปัน ความรู้เฉยๆ
                        แค่คุณกลับ quote ไปสวนเค้าอีก

ถ้างั้น เรื่องนี้ไม่มีวันจบหรอก กับการ เถียงในเรื่องที่มีความเห็นตรงกัน แต่แค่พิมกันคนละมุม

A: เห้ย ผมใช้ key RUS ไม่เหนโดนแบนเลย
                        B: นายไม่โดน แต่คนอื่นเค้าโดนนะ
                        A: ก็ผมไม่โดนอะ ใช้มาตั้งหลายปีแล้ว หลายเกมด้วย
                        B: ก็เอ้อ แต่คนอื่นเค้าโดนกันเยอะแยะ
                        A: เอ้า แต่ตุไม่โดน ไม่เห็นมีไรเกิดขึ้ันกับ acc steam ผมเลย
                        B: แต่คนอื่นเค้าโดน ลองดูตาม เวป นอกอื่นๆสิ
                        A: แต่ตุไม่โดน...
                        B: คนอื่นเค้าโดน...
                        A: ตุไม่โดน..
                        B: คนอื่นโดน..
                        Last edited by BoBoz_; 18 Nov 2011, 23:38:49.

Comment

• Originally posted by PrinceKeng View Post
                          เฮ้ย งงว่ะ ทำไมว่าคนอื่นพิมพ์ผิดได้ แล้วตัวเองพิมพ์ผิดแล้ว เขาจะว่าคืนไม่ได้วะเนี่ย

จะพิมพ์จากไอแพด ไอโฟน ไอคอก ไอแคก ไออะไร ต่าง ๆ นา ๆ มันก็สามารถพิมพ์ให้ถูกได้ไม่ใช่หรือ

ตัวเองพิมพ์ผิดมันก็คือพิมพ์ผิด จะใช้ไออะไรพิมพ์ มันก็คือพิมพ์ผิด

เพิ่งเข้าใจว่า พิมพ์จากที่อื่นแล้วจะสามรถวิบัติภาษาได้ โดยไม่ผิดหลักภาษาไทย แล้วสามารถสอนคนอื่นได้ถ้าคุณใช้Ipadพิมพ์ ไม่ว่าคุณจะพิมพ์ผิดแค่ไหน

รู้หรือไม่ว่า คำว่าพิมพ์ผิดกับ วิบัติภาษามันต่างกันยังไง
                          ต่างคือ ไอ้พวกวิบัติภาษามันจะไม่ยอมรับว่าว่าตัวมันพิมพ์ผิด(แล้วเขาก็จะโกรธบางคนที่ติติงเขาและด่ากลับทันที โดยหาได้แก้ไขคำที่ผิดนั้นไม่) ซึ่ง พวกที่พิมพ์ผิดเขาจะยอมรับโดยดีว่าเขาผิดและยอมแก้ไขโดยดี
                          ง่าย ๆ พิมพ์ผิดชอบแก้ไข พวกวิบัติจัญไร ชอบแก้ตัว

ดังนั้นเองการพิมพ์ผิดจึงมี2แบบ 1.ผิดประจำและไม่ยอมแก้ไขคือวิบัติแม้มีคนบอกว่าผิด 2.คนที่ยอมรับว่าพิมพ์ผิดแล้วแก้ไขโดยดี
                          ผมว่าหรอว่าผมไม่ผิด ผมก็บอกเเล้วว่าผมพิมผิด เเต่เพราะผมพิมจากไอเเพดมันเลยผิด

เเละไม่ได้ใช้ภาษาวิบัต เเต่เเค่พิมผิดครับ คุณเเยกออกมั้ย สองคำนี่

ตรรกกะคุณ บอกว่า คนที่ยอมรับ เรียกว่าพิมผิด เเต่พสกที่ไม่ยอมรับเรียกว่าภาษาวิบัต

ผมขอค้าน ไอพวกภาษาวิบัตฝน dek-d ที่ลงเวปดราม่าหลายๆคนมันก็ยอมรับว่ามันทำภาษาวิบัต เเต่มันก็ทำต่อ คุณจะบอกว่าพวกนั้นเรียกว่าพวกพิมผิดงั้นหรอ บ้าปล่าว ตรรกกะไร้สาระมาก

สุดท้าย ถามอีกรอบ

มันเกี่ยวอะไรกับกระทู้ เห้นพูดกันจังเรื่องพิมผิด
                          Last edited by sleipnir; 18 Nov 2011, 23:38:46.

Comment

Comment

• ใครเกรียนก็เห็นๆอยู่ ไม่ได้เอ่ยชื่อ ผมบอกตอนไหนว่าผมเสือก
                              กระทู้ไม่ได้ตั้งมาเพื่อหาคู่กรณี เขาตั้งมาเพื่อเสนอทางเลือก
                              ผิงไฟหรือเปล่า ใครเขาอยากไปมีเรื่องกับคุณ สำคัญตัวผิดนะ

ขี้เกียจโคว้ด

Comment

• Originally posted by sleipnir View Post
                                เเอคติ้วทที่รัสเซียไปเล่นที่อื่นทำได้ครับไม่ผิดกฎ

เเต่เอาคีรัสเซียมาเเอคติเวทที่อื่นผิดครับ

คนที่โดนเเบนจริงๆ มีคนหาลงลิ้งให้เเล้วครับ
                                คีย์รัสเซีย Activate ที่รัสเซียแต่เล่นที่อื่นได้ ไม่ผิด
                                เอาคีย์รัสเซีย Activate ผ่าน VPN มันจะผิดตรงไหนครับ ผมถามหน่อย?

Comment

Working...
                                X