Announcement

Collapse
No announcement yet.

Rome 2 บทสรุป Game Guide Beginner สำหรับมือใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by THEFOOL View Post
    เน้นปริมานแทนเลยครับ 2 กองพันไกล้ๆกันถ้ายังไม่แตกให้รู้ไป
    ช่วยเขียน การวิจัยหน่อยสิครับ วิจัยอะไรได้อะไร

สร้างอะไร ได้อะไร ไปต่ออะไรได้ ผมอัพมั่วไปหมด เล่น ลีเจ้นเช่นกัน

ทำไมแผ่นแท้ผม เล่นสปาต้าไม่ได้อ่ะ

Comment

Rome 2 สำหรับคนที่ซื้อกล่องเกมมา ต้องการเล่น รัฐ ใหม่
      กดซื้อ DLC เพิ่ม รัฐ ใหม่ตามรูปครับ

Comment

Originally posted by nuoumanow View Post
        ช่วยเขียน การวิจัยหน่อยสิครับ วิจัยอะไรได้อะไร

สร้างอะไร ได้อะไร ไปต่ออะไรได้ ผมอัพมั่วไปหมด เล่น ลีเจ้นเช่นกัน

ทำไมแผ่นแท้ผม เล่นสปาต้าไม่ได้อ่ะ
        การวิจัย ผมบอกตรงๆ ผมเน้นสายสร้างเมืองครับ คือ วิจัยให้สร้างเมืองระดับ 3 ให้ได้ก่อนเพื่อนเลย

ส่วนอื่นๆ ก็วิจัยตามเควส ที่มันมีมาครับ

อื่นๆ ก็วิจัยพวกโรงสร้างทหารระดับ 2 ละอื่นๆก็ไม่ค่อยมีอะไรครับ

ส่วนทหารนี่เน้นสายประชิดนะ ปั้มเยอะๆ + ง่ายดี

Comment

[IMG][/IMG]

Rome 2ลงPatch Beta 2 กดเปลี่ยนเทิร์นเสร็จแค่ภายใน30วินาที

AMD x4 2600MHz เองอายุเกือบ 4 ปี+ละ

อัฟแพทแล้วเปลี่ยนเทิร์นวิ่งไวกว่าเกมโชกุน2อีก

ใครมีปัญหาเปลี่ยนเทิร์นแล้ว ช้ามากๆๆ
          ให้ลง Patch Beta 2 ลงด่วน เปลี่ยนเทิร์นวิ่งไวเหมือนโชกุน 2 ครับ ถ้ายังไม่ได้ลงจะเปลี่ยนช้ามากๆๆๆๆๆๆนะ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
            การวิจัย ผมบอกตรงๆ ผมเน้นสายสร้างเมืองครับ คือ วิจัยให้สร้างเมืองระดับ 3 ให้ได้ก่อนเพื่อนเลย

ส่วนอื่นๆ ก็วิจัยตามเควส ที่มันมีมาครับ

อื่นๆ ก็วิจัยพวกโรงสร้างทหารระดับ 2 ละอื่นๆก็ไม่ค่อยมีอะไรครับ

ส่วนทหารนี่เน้นสายประชิดนะ ปั้มเยอะๆ + ง่ายดี
            ผมชอบสายระยะไกลอะครับ มีข้อแนะนำไหม

Comment

Originally posted by nuoumanow View Post
              ผมชอบสายระยะไกลอะครับ มีข้อแนะนำไหม
              สงสัยต้องสร้างพวกโรงทหาร+แม่นยิงแม่นอะไรพวกนี้แทนละมั้ง

Comment

สงสัยต้องสร้างพวกโรงทหาร+แม่นยิงแม่นอะไรพวกนี้แทนละมั้ง
                ผมอ่านอังกฤษมะเก่งอะครับ ขอคำ ศัพท์ ภาษาอังกฤษ เกี่ยวกะคำว่าแม่นหน่อยครับ

หรือขอรูปก็ได้

Comment

อือออ ช่วยแนะนำเรื่องการเมือง ของ โรมหน่อยครับว่า ยังไงดี สามาชิกวุฒิสภา ก็น้อย มีวิธีไหนบ้าง นอกจาก เอาไปรบอย่างเดียว ผมรบจนเหนื่อยแล้วอ่ะ บางทีมันก็ ชอบ ยืมตัวของ ตระกลูผม ไปใช้ ถ้าไม่ยอม วุฒิสภา ก็ลดอีก มีวิธี หรือทำ ไกด์ เกี่ยวกับการเมืองออกมาก่อนได้ไหมครับ ผมว่าการรบมันยังง่าย กว่า การเมืองนะ สำหรับโรม และประเทศอื่นๆ

Comment

Originally posted by Diminetion View Post
                    อือออ ช่วยแนะนำเรื่องการเมือง ของ โรมหน่อยครับว่า ยังไงดี สามาชิกวุฒิสภา ก็น้อย มีวิธีไหนบ้าง นอกจาก เอาไปรบอย่างเดียว ผมรบจนเหนื่อยแล้วอ่ะ บางทีมันก็ ชอบ ยืมตัวของ ตระกลูผม ไปใช้ ถ้าไม่ยอม วุฒิสภา ก็ลดอีก มีวิธี หรือทำ ไกด์ เกี่ยวกับการเมืองออกมาก่อนได้ไหมครับ ผมว่าการรบมันยังง่าย กว่า การเมืองนะ สำหรับโรม และประเทศอื่นๆ
                    สมาชิกวุฒิสภา โรมผมใช้วิธีนี้นะ

1.แม่ทัพที่ยศสูงๆแล้ว มีคนหนุนเยอะๆ ปลดออกจากกองทัพเปลี่ยนให้แม่ทัพเด็กใหม่ในตระกูลตัวเอง คุมทัพแทน

2.แต่งตั้ง หรือ เปลี่ยนแม่ทัพตระกูลอื่นออกจากกองทัพไป เอาแม่ทัพในตระกูลตัวเองมาคุมแทน
                    3.แม่ทัพอายุ 60+ปี ปลดออกไปเป็น สมาชิกสภาแทน จะได้ไม่ตาย

หลักๆผมใช้วิธีนี้ครับ

ที่เหลือก็เอาแม่ทัพอายุน้อยๆเด็กใหม่ออกไปรบให้ยศสูงๆแล้วก็แต่งตั้งอวยเข้าไปครับ

.

Comment

ขอรูปภาพ วิธีการ ปลด หรือ สับเปลื่ยนคนคุมกองทัพ หน่อยได้ไหม ครับ ผมมือใหม่จริงๆ ภาษาอังกฤษพอได้นิดหน่อยแต่ หา Icon หรือ วิธีการไม่เจอ ครับผม

Comment

Rome II: Totalwar Full Guide by Thaitotalwar คลิกเพื่อเข้าชม

สำหรับผู้ที่หัดเล่นใหม่และผู้ที่สนใจ ภายในเว็ปในนี้จะมีรวบรวมรายละเอียดของเกมส์ Totalwar: Rome II ที่พวกท่านค้นหาแบ่งเป็นพาทๆ ไปนะครับ

สำหรับ ณ ตอนนี้ Begining Basic Guide จะเป็นการแนะนำการเล่นช่วงแรก จากนี้ในอนาคตจะมีการแนะนำการเล่นลักษณะพิเศษของ Faction ต่างๆ ต่อไป หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆ ที่มีใจรัก Total Series นะครับ

Credits: Admin Golf
                        Last edited by jungeru; 16 Sep 2013, 21:44:10.

Comment

Originally posted by jungeru View Post
                          Rome II: Totalwar Full Guide by Thaitotalwar คลิกเพื่อเข้าชม

สำหรับผู้ที่หัดเล่นใหม่และผู้ที่สนใจ ภายในเว็ปในนี้จะมีรวบรวมรายละเอียดของเกมส์ Totalwar: Rome II ที่พวกท่านค้นหาแบ่งเป็นพาทๆ ไปนะครับ

สำหรับ ณ ตอนนี้ Begining Basic Guide จะเป็นการแนะนำการเล่นช่วงแรก จากนี้ในอนาคตจะมีการแนะนำการเล่นลักษณะพิเศษของ Faction ต่างๆ ต่อไป หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆ ที่มีใจรัก Total Series นะครับ

Credits: Admin Golf

ไม่เห็นมีเลยครับผม ลิงค์ที่ให้มา มันบอกแค่ ก่อนเข้าเกมส์ -*- พวกนั้นรู้หมดแล้วอ่ะครับ อยากได้ลิงค์การเมืองโดยเฉพาะเลย มีไหมครับ

Comment

Originally posted by Diminetion View Post
                            ไม่เห็นมีเลยครับผม ลิงค์ที่ให้มา มันบอกแค่ ก่อนเข้าเกมส์ -*- พวกนั้นรู้หมดแล้วอ่ะครับ อยากได้ลิงค์การเมืองโดยเฉพาะเลย มีไหมครับ
                            ถ้าเป็นภาษาไทยไม่มีครับ คงต้องรอไปก่อนเพราะเราค่อยๆ ทำไปทีละส่วนอ่ะ ส่วนมากจะเป็นงานแปลที่มีจำนวนค่อนข้างมากต้องใช้เวลาพอสมควร

สำหรับคนที่รอไม่ไหวคำแนะนำด้านการเมืองลองอ่านเอาจากในนี้ได้เลยครับ
                            http://forums.totalwar.com/showthrea...ighlight=guide
                            Last edited by jungeru; 17 Sep 2013, 00:20:03.

Comment

ผมยัง งงกับระบบสภาของเกมส์มาก ตอนนี้เล่นAtensอยู่ ผมเอาแม่ทัพตระกูลเราไปรบซะส่วนใหญ่ ตระกูลอื่นไม่เอาไปรบเลยแต่ค่าinfluenceตระกูลผมกลับน้อยกว่าซะงั้น มีท่านใดพอจะมีทริคเรื่องสภาไหมครับ ปวดหัวมากกับสภาตอนนี้

Comment

Originally posted by tazaa71 View Post
                                ผมยัง งงกับระบบสภาของเกมส์มาก ตอนนี้เล่นAtensอยู่ ผมเอาแม่ทัพตระกูลเราไปรบซะส่วนใหญ่ ตระกูลอื่นไม่เอาไปรบเลยแต่ค่าinfluenceตระกูลผมกลับน้อยกว่าซะงั้น มีท่านใดพอจะมีทริคเรื่องสภาไหมครับ ปวดหัวมากกับสภาตอนนี้
                                1. พยายามหลีกเลียงการใช้คำสั่งในหน้าจอการเมือง เช่น สั่งฆ่า / ปล่อยข่าวร้ายใส่ / เอาคนตระกุลอื่นมาเข้าตระกูลเรา ฯลฯ บ่อยๆ หากเรายังไม่พร้อม
                                2. สำรองเงินไว้บ้างเวลาทางนั้นใช้ ลูกเล่นทางการเมืองใส่เช่นปล่อยข่าวร้ายใส่เรา เราจะได้โต้ตอบกลับได้ด้วยเงิน
                                3. แม่ทัพเอาไปรบให้ชนะบ่อยๆ ให้เวลาสูงๆ สภาจะเริ่มเทใจให้เรา
                                4. พยายามลดความกดดันทางการเมืองของอีกฝ่ายบ้างโดยการ แต่งงาน/ปล่อยข่าวใส่
                                5. พยายามหา traits ที่เพิ่มค่า + Gravitas มาประดับบ้าง จาก Household

ตร่าวๆ ก็ประมาณนี้แหละครับ

Comment

Working...
                                X