Announcement

Collapse
No announcement yet.

Rome 2 บทสรุป Game Guide Beginner สำหรับมือใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยครับ คือ
    ...เมืองผมไม่มีทาส เลยเคยถามในthai ttw เค้าบอกต้องจับ มันจับยังไงครับ
    ...ค่าคอรับชั่นมันขึ้นมา10เปอแล้วจะลดยังไงครับ
    ...ทหารชนชาติอื่นที่ไม่ได้เล่น เกนไม่ได้ใช่ไหม
    ...

ตอนนี้เล่นiceni มา80เทรินละครับ
    Last edited by idea1996; 22 Sep 2013, 02:29:25.

Comment

• Update Guide Rome 2 Totalwar ภาษาไทย

Part 1 : Rome 2 total war : Begining Basic Guide สำหรับผู้เล่นใหม่ Done
      Part 2 : Factions และกลุ่มอารยธรรมต่างๆใน Rome 2 Done
      Part 3 : Panel และหน้าต่างสำคัญ ในหน้า Campaign Map (New Click)

หวังว่าคงเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ ทุกท่านนะครับ ^^

credit: Admin Golf & Thaitotalwar

Originally posted by idea1996 View Post
      สงสัยครับ คือ
      ...เมืองผมไม่มีทาส เลยเคยถามในthai ttw เค้าบอกต้องจับ มันจับยังไงครับ
      ...ค่าคอรับชั่นมันขึ้นมา10เปอแล้วจะลดยังไงครับ
      ...ทหารชนชาติอื่นที่ไม่ได้เล่น เกนไม่ได้ใช่ไหม
      ...

ตอนนี้เล่นiceni มา80เทรินละครับ
      1. โอกาสในการจับทาส ของเผ่านี้น้อยกว่าชาวบ้านเขา 50% ครับ การจับทาสคือหลังจากเสร็จสิ้นการสู้รบและเราเป็นฝ่ายชนะ จะมีตัวเลือกให้ ปล่อยตัวไป / จับเป็นทาส / ฆ่าทิ้ง ขึ้นมาให้เลือกครับ ให้เราเลือกอันที่ 2 ครับ
      (จริงๆ เราทำแปลเรื่องเผ่านี้ไปแล้วครับในหัวข้อ Factions และกลุ่มอารยธรรมต่างๆใน Rome 2 )

2. ค่า corruption ที่เพิ่มขึ้นแก้ไขได้โดยวิจัยสาย civil หรือออกเอเย่นบางชนิตที่มีความสามารถลดค่า corruption ได้ครับ
      3. หากอยากได้ทหารประเทศอื่นมาให้เราทำการจ้างทหารแบบ mercenary แทนครับ
      Last edited by jungeru; 22 Sep 2013, 02:51:35.

Comment

• Originally posted by THEFOOL View Post
        SSD ช่วยได้ครับ ไวมาก
        ใช้อยู่ครับ แต่ก็ยังนานอยู่ดี

Comment

• วันนี้เพิ่งเล่น
          อยากบอกว่า ชาวสปาตัน เหมือนในหนังเลยแหะ
          (หรือว่าทหารผมอ่อนก็ไม่รู้)
          รูนิด เดียว พี่แกยืน อุด อยู่นาน สองนาน ทหารผม วิ่งหนีไป ตั้งหลายรอบ
          แต่ดีว่า ผมเอา นายพล ขี่ม้าอ้อมไปตุ๋ยหลัง เลยยึดมาได้
          หนุกๆๆๆ

Comment

• Originally posted by THEFOOL View Post
            เอา pw จากไหนอ่ครับ

Comment

• ตรงเบต้ามันอัพเองไม่ใช่เหรอ แล้วพออัพเสร็จ เอเธนหายไปไหนครับ ไม่มีเผ่านี้ให้เล่นเลย งง

Comment

• Originally posted by nuoumanow View Post
                เอา pw จากไหนอ่ครับ
                ไม่ต้องใส่ครับ ปล่อยว่างไว้

Comment

• อัพแล้วพอ พับจอ แล้วกลับไปหน้าเดิม มันแปลกๆอ่ะครับ เหนแต่เมนู ไม่เหนอะไรเลย แบบจอมันปรับ resolution

Comment

• แพทใหม่ ห้ามพับจอ ถ้าจะพับ เล่นแบบ วินโดว์โมด แทน

Comment

แพทใหม่ ห้ามพับจอ ถ้าจะพับ เล่นแบบ วินโดว์โมด แทน
                      นั่นไงผมว่าแล้วนึกว่าเป็นแต่ของผม เวลาพับจอกลับไปอีกที เป็นเหมือนคนข้างบนเลย

Comment

• Originally posted by jungeru View Post
                        Update Guide Rome 2 Totalwar ภาษาไทย

Part 1 : Rome 2 total war : Begining Basic Guide สำหรับผู้เล่นใหม่ Done
                        Part 2 : Factions และกลุ่มอารยธรรมต่างๆใน Rome 2 Done
                        Part 3 : Panel และหน้าต่างสำคัญ ในหน้า Campaign Map (New Click)

หวังว่าคงเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ ทุกท่านนะครับ ^^

credit: Admin Golf & Thaitotalwar

1. โอกาสในการจับทาส ของเผ่านี้น้อยกว่าชาวบ้านเขา 50% ครับ การจับทาสคือหลังจากเสร็จสิ้นการสู้รบและเราเป็นฝ่ายชนะ จะมีตัวเลือกให้ ปล่อยตัวไป / จับเป็นทาส / ฆ่าทิ้ง ขึ้นมาให้เลือกครับ ให้เราเลือกอันที่ 2 ครับ
                        (จริงๆ เราทำแปลเรื่องเผ่านี้ไปแล้วครับในหัวข้อ Factions และกลุ่มอารยธรรมต่างๆใน Rome 2 )

2. ค่า corruption ที่เพิ่มขึ้นแก้ไขได้โดยวิจัยสาย civil หรือออกเอเย่นบางชนิตที่มีความสามารถลดค่า corruption ได้ครับ
                        3. หากอยากได้ทหารประเทศอื่นมาให้เราทำการจ้างทหารแบบ mercenary แทนครับ
                        ช่วยลงภาพ ฟังชั่น จับทหารมาเป็นทาสให้ผมทีหาไม่เจอจริงๆครับ

Comment

• Originally posted by idea1996 View Post
                          ช่วยลงภาพ ฟังชั่น จับทหารมาเป็นทาสให้ผมทีหาไม่เจอจริงๆครับ
                          พอเราชนะสงคราม ที่ไม่ใช่สงครามยึดเมือง

เลือกกด อันที่เป็นรูปโซ่อะครับ

มันจะมี ปลดปล่อย ซ้ายสุด จับทาส อันกลาง ฆ่าทั้งหมด อันขวาสุด

จำนวนทาสที่จับได้ อยู่ด้านบน ที่รายงานการสูญเสียทหาร capture อะครับ

จับแล้วเอาไปทำอะไรได้ ผมก็ไม่รุ้เหมือนกัน ฆ่าทิ้งอย่างเดียว

Comment

• จับทาส แล้วผลมันจะเป็นไงคับ
                            เคยเลือกปล่อยไป นึกว่าจะเลิกเป็นกบฏ พี่แกหนีไปแอบหลังภูเขา
                            ต่อมาเลยเลือกแต่จับฆ่าทั้งหมด ผู้นำเผด็จการ เฟ้ย อิอิ

Comment

• Originally posted by badboyz08 View Post
                              จับทาส แล้วผลมันจะเป็นไงคับ
                              เคยเลือกปล่อยไป นึกว่าจะเลิกเป็นกบฏ พี่แกหนีไปแอบหลังภูเขา
                              ต่อมาเลยเลือกแต่จับฆ่าทั้งหมด ผู้นำเผด็จการ เฟ้ย อิอิ
                              เหมือน ซีรี่โรมไง

จับแล้วรวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อย่าลืมสร้างตลาดขายทาสนะ

Comment

เหมือน ซีรี่โรมไง

จับแล้วรวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อย่าลืมสร้างตลาดขายทาสนะ
                                ง่อวววว เป็นอย่างนี้นี่เอง

แล้วมีข้อเสียไรไหมคับ เช่น publicorderลด หรือ โอกาสที่มันจะสั่งสมฟามแค้นไว้ในใจรวมตัวกันกบฏอีก

Comment

Working...
                                X