Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นGTA4 แล้วติดตรงไหน ไปต่อไม่ได้ เอาปัญหาเข้ามาแชร์กันในนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kolrawat View Post
    พิมพ์สุตร ลบดาวเลยครับ

เข้าเว็ปหลักของเกมนี้กันได้ป่าวของผมเข้ามันเป็นรูปเมืองนิวยอก
    อันนี้ 3 ดาวลบไม่ได้ครับ ยิงๆ ตำรวจ คอมมาโด แล้วพอจะถึงประตูเสกมอไซร์ครับ แล้วไปเอารถยนต์ขับหนีไปไม่ไกล เด๋วก็หลุดเองครับ 3 ดาว ไม่ยาก

เพิ่งผ่านมาตะกี้ รอบเดียวเลย มันส์มากตรงนี้ ตำรวจเพียบ อิอิ

Comment

• ถามด้วยครับ ผมเล่นไปได้ประมาณ 20% แล้ว แต่ไม่รู้มันปี้หญิงยังไงครับ ตอนนี้ได้เอามิสเชลแบบได้ยินแต่เสียง โอเยสๆ แล้วภาพมันก็จับไปที่นอกหน้าต่างอ่าครับ

- อยากทราบว่าจะได้เห็นภาพเอากันจริงๆไหมครับ
      - ผมรับกระหรี่ขึ้นรถได้ 2 คนแล้วครับ แต่ไม่รู้จะเอายังไง ลองไปจอดที่มืดๆก็เงียบครับ หรือว่าตัวผมมันไม่เฮี้ยพอ อิอิ

ช่วยด้วยครับ

Comment

• เรปบนแสดงว่า นายยังไม่เป็นน่ะสิครับ อิอิ

Comment

• เกมเรท M +17 (มั้ง) เกมนะครับไม่ใช่หนังเอ็กซ์ หวังอะไรเนี่ย!!

Comment

• Originally posted by BlackMiracle View Post
            ไม่นะ ผมลองใช้สูตรเลือด+เกราะเต็มมันก็ขึ้นมาเลยว่า "(ชื่อ achivement) has been blocked"ครับ
            GTA4 นี้ใช้สูตรมากไม่ได้เหรอคับ

Comment

• Originally posted by l2ossi View Post
              อันนี้ 3 ดาวลบไม่ได้ครับ ยิงๆ ตำรวจ คอมมาโด แล้วพอจะถึงประตูเสกมอไซร์ครับ แล้วไปเอารถยนต์ขับหนีไปไม่ไกล เด๋วก็หลุดเองครับ 3 ดาว ไม่ยาก

เพิ่งผ่านมาตะกี้ รอบเดียวเลย มันส์มากตรงนี้ ตำรวจเพียบ อิอิ
              ไม่ต้องเสกไรเลยครับ วิ่งออกไปด้านข้าง(ทะเล)ท่าเรื่อจะมีเรือจอดอยู่1ลำ รับซิ่งหนี สบายๆ

Comment

• ตรงนี้ต้องทำยังไงครับนี่ ตอนเข้าไปจะทำภารกิจกับ PACKIE

ผมเข้าใจว่าต้องไปเปลี่ยนชุดเป็นชุดสูท ผมก็เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วนะ แต่ว่ามันก็ยังขึ้นแบบนี้อยู่ครับ

Last edited by rhythm158; 23 Dec 2008, 21:18:21.

Comment

• ไอ้ชุดเนี้ยมันมีขายที่ใดหรือท่าน

หรือว่ามันไม่มี แล้วถุงมือหาไงง่ะ

ใครรู้บอกทีเด้อ

Comment

• Originally posted by introreroy View Post
                    ไอ้ชุดเนี้ยมันมีขายที่ใดหรือท่าน

หรือว่ามันไม่มี แล้วถุงมือหาไงง่ะ

ใครรู้บอกทีเด้อ

ร้านขายเสื้อกลางเมืองกลางแมบ มันมีขายนะ
                    ชื่อร้านPe.....ไรเนี่ยแหละ

Comment

• Perseus ครับ เป็นร้านขายเสื้อที่แพงที่สุด (ก็มันเป็นเสื้อสูทนี่หว่า)

Comment

• ภารกิจ "Call and Collect" ที่ต้องหาตัวคนแบล็คเมล์ ทำไงถึงจะรู้ว่าคนไหนเป็นคนแบล็คเมล์อ่ะครับ มีข้อสังเกตมั้ย

Comment

• ง่า.. ขอโทษนะครับ พอดีสงสัยกับการปิด Vsyn อะไรเนี่ยอ่ะครับ

ถ้าปิดหรือเปิดต่างกันยังไงเหรอครับ เห็นว่าถ้าปิดแล้วเฟรมเรตจะดีขึ้น

แล้วที่ว่า Commandline นี่คือตรงไหนหรอครับ

ถ้าัยังไงขอคำอธิบายวิธีปิด Vsyn แบบที่คนไม่ค่อยรู้เรื่องคอมฯพอทำได้หน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

^^

Comment

• Originally posted by Hector View Post
                            ภารกิจ "Call and Collect" ที่ต้องหาตัวคนแบล็คเมล์ ทำไงถึงจะรู้ว่าคนไหนเป็นคนแบล็คเมล์อ่ะครับ มีข้อสังเกตมั้ย
                            ไม่แน่ใจนะว่าใช่ภารกิจของ Francis เปล่า ที่หาคนที่สวนสาธารณะถ้าใช่มันจะส่งข้อความมาพร้อมกับ เบอร์โทรของเป้าหมายลองโทรไปคุยกับมันดูให้จับตาดูคนที่คุยโทรศัพท์ แล้วพอคุยจบมันจะวางโทรศัพท์เหมือนกับเรา

ถ้าเป็นอีกภารกิจนึงจำได้ว่ามันจะส่งรูปมาให้ดูนะ

Comment

• Originally posted by rhythm158 View Post
                              ตรงนี้ต้องทำยังไงครับนี่ ตอนเข้าไปจะทำภารกิจกับ PACKIE

ผมเข้าใจว่าต้องไปเปลี่ยนชุดเป็นชุดสูท ผมก็เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วนะ แต่ว่ามันก็ยังขึ้นแบบนี้อยู่ครับ

เปลี่ยนครบยังครับ รองเท้าด้วย ที่ร้านสูทนั่นล่ะ

Comment

• Originally posted by nameinw007 View Post
                                ไม่แน่ใจนะว่าใช่ภารกิจของ Francis เปล่า ที่หาคนที่สวนสาธารณะถ้าใช่มันจะส่งข้อความมาพร้อมกับ เบอร์โทรของเป้าหมายลองโทรไปคุยกับมันดูให้จับตาดูคนที่คุยโทรศัพท์ แล้วพอคุยจบมันจะวางโทรศัพท์เหมือนกับเรา

ถ้าเป็นอีกภารกิจนึงจำได้ว่ามันจะส่งรูปมาให้ดูนะ
                                ผมแก้ได้แระ กดคุยโทรศัพท์กะมัน 2 รอบ สังเกตคนวิ่งหนีแล้วก็ส่องมันซะ งมอยู่ครึ่งชม.กว่าจะผ่าน

Comment

Working...
                                X