Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review]& [TEST] ASUS G51 JX ตัวล่าสุด มาเเล้ว GAMER ไม่ควรพลาด !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขนาด VGA GPU-Z ยังไม่รู้จักเลย ใหม่มักๆท่าน

Comment

ผมก็เทสไม่ค่อยเป็นเหมือนกัน
      ถามนิด
      ถ้าจะหา
      7400 อีกตัว พันทิพ ร้านไหนมี อยากเงะ
      เเพงไหม 500gb

Comment

สวย แรง ครับ

Comment

Originally posted by garb View Post
          ผมก็เทสไม่ค่อยเป็นเหมือนกัน
          ถามนิด
          ถ้าจะหา
          7400 อีกตัว พันทิพ ร้านไหนมี อยากเงะ
          เเพงไหม 500gb
          เอา SSD ไปเลย

ของ Intel ในร้าน Excalibur ขายอยู่ 4,xxx 40 GB

Comment

73
            ผมเป็น บอร์ดนอก เทส ได้ 12000 กว่าๆ นะ
            เเรง เหมือนกัน เเต่ก็ มีปัญหาเรื่องไฟ
            สงสัยต้อง เเบต เทพ

Comment

ท่าน garb ท่านเจอปัญหานี้ไหมครับ ถ้าเสียบหูฟังเข้าที่เครื่อง แล้วเอา USB Harddisk ต่อเข้าที่ช่อง usb ด้านข้างๆ
              ช่องหูฟัง ท่านได้ยินเสียง จี๊ดๆ เหมือนเสียงหมุนของ ฮาร์ดดิส ไหมครับ ช่วยลองเมสหน่อยครับ เพราะ G50V ผมเป็น

Comment

Originally posted by MonetOnline View Post
                ท่าน garb ท่านเจอปัญหานี้ไหมครับ ถ้าเสียบหูฟังเข้าที่เครื่อง แล้วเอา USB Harddisk ต่อเข้าที่ช่อง usb ด้านข้างๆ
                ช่องหูฟัง ท่านได้ยินเสียง จี๊ดๆ เหมือนเสียงหมุนของ ฮาร์ดดิส ไหมครับ ช่วยลองเมสหน่อยครับ เพราะ G50V ผมเป็น
                ไม่เป็นนะครับ

Comment

Originally posted by garb View Post
                  ไม่เป็นนะครับ

ขอบคุณสำหรับผลครับ

อ่อ จะบอกว่าท่านมีเพื่อนใช้รุ่นเดียวกันแล้วนะครับ

ผมเอง

อิอิ

Comment

ครับ
                    ตอนนี้เจอปัญหา
                    จอฟ้า ต่งประเทศก็ยังเเก้ไมได้ เซ็ง จิต
                    บางครั้งนะ

Comment

ครับ
                      ตอนนี้เจอปัญหา
                      จอฟ้า ต่งประเทศก็ยังเเก้ไมได้ เซ็ง จิต
                      บางครั้งนะ

อ่าวเป็นไรจอฟ้าอ่ะครับ ???

ต้องอัพเดท Bios ก่อนหรือเปล่า เพราะเท่าที่ดูในเว็บของ Asus มีออกมาแล้ว ลองดูก่อนไหม

จะได้ทำตาม

อ่ะ ทางเข้า

http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us
                      Last edited by MonetOnline; 16 Feb 2010, 23:44:55.

Comment

ใครรู้บ้างครับ gts360m ddr5 , gtx260m ddr3 , 5850m เรียงลำดับให้หน่อยครับ

ถ้าผมเดา 5850m=gts360m<gtx260m<5870m รึป่าวครับ
                        Last edited by joamz3; 17 Feb 2010, 14:46:13.

Comment

เจ้าG51Jของผมตอนที่ซื้อมาตอนแรกก็พบปัญหาเหมือนกันครับกับบางเกมส์ เมื่อเล่นด้วยWin7 โดยอาการ
                          คือจอฟ้าโค้ด x124(อาการเดียวกันกับG51JX) เว็บไซต์ที่ผมตามอ่าน ก็มีคนตั้งกระทู้เกี่ยวกับ"G51 BSOD"
                          มีการตอบกระทู้คุยกันนับแต่วันแรกๆที่G51Jวางจำหน่าย(จนกว่าปัญหาจะแก้ได้ล่อไป145หน้าได้) และทุกคนที่ใช้
                          G51J พยายามหาทางแก้ปัญหาต่างๆนาๆไม่ว่าจะลงBiosตัวล่าสุดในเว็บOfficial ASUS ลบโปรแกรมโน่นนี่ ลงOSใหม่ E-mail ไปหาทางAsus ทั้งแบบพูดดีๆและใส่อารมณ์ เรียกว่า ลองกันแทบหมดทุกหนทาง โดยทางแก้ที่ง่ายสุดในระหว่างนั้นคือการลง xp ทุกคนก็ช่วยๆกันหาวิธีลงและไดรเวอร์ ...หลังจากรอมากว่า3เดือน ก็มีBios ตัวแก้ของทางผู้ขายLaptopในE-bay(GentechPC) ซึ่งสามารถแก้ปัญหานั้นได้ คือWin7 สามารถเล่นเกมบางเกมที่เคยมีปัญหาได้แล้ว(ปราศจากจอฟ้าโดยสมบูรณ์) ก็ไม่คาดคิดเหมือนกันนะครับว่า G51JX จะประสพปัญหาเช่นเดียวกัน แต่ผมมั่นใจว่า Usersในต่างประเทศก็กำลังพยายามช่วยๆกันแก้ปัญหาอยู่แล้วครับ ไม่นานแน่ครับ เดี๋ยวจะช่วยอัพเดทให้ละกันครับสำหรับปัญหานี้ ...เพราะเรา Asus G-Series เหมือนกัน ช่วยเต็มที่ครับ ^^"

Comment

Originally posted by joamz3 View Post
                            ใครรู้บ้างครับ gts360m ddr5 , gtx260m ddr3 , 5850m เรียงลำดับให้หน่อยครับ

ถ้าผมเดา 5850m=gts360m>gtx260m>5870m รึป่าวครับ
                            5850ดูจากรีวิว เกมส์ส่วนใหญ่แรงกว่า GTX260Mด้วยซ้ำ
                            แต่จากการเทสGTX260M แรงกว่า GTS360M นะครับ
                            (StreamProcessorของGTX260=112ตัว, GTS360M=96ตัว)
                            ส่วนตัวที่นำดิ่งมาก็เป็น 5870แน่นอน
                            เรียงลำดับจากแรงมาก-->แรงน้อยก็คงเป็น 5870>5850>GTX260M>GTS360M
                            (จากข้อมูลที่ผมดูๆมานะ ไม่แน่นอน)

Comment

Originally posted by Gigadark View Post
                              5850ดูจากรีวิว เกมส์ส่วนใหญ่แรงกว่า GTX260Mด้วยซ้ำ
                              แต่จากการเทสGTX260M แรงกว่า GTS360M นะครับ
                              (StreamProcessorของGTX260=112ตัว, GTS360M=96ตัว)
                              ส่วนตัวที่นำดิ่งมาก็เป็น 5870แน่นอน
                              เรียงลำดับจากแรงมาก-->แรงน้อยก็คงเป็น 5870>5850>GTX260M>GTS360M
                              (จากข้อมูลที่ผมดูๆมานะ ไม่แน่นอน)
                              ขอบคุณครับ
                              เสียดายจริงๆที่ไม่ได้เลือก g73 5870 ไปซื้อ qosmio q870 vga เป็น gts360m ราคาเท่ากันเลย ของยังไม่ถึงเลยต้องรอคนฝากกลับมาวันที่ 28 เดือนนี้ พอจ่ายเงินแล้ว ไปศึกษาดู gts360m มันคือ gts260m ผิดหวังเล็กๆจริงๆ ครับ
                              Last edited by joamz3; 17 Feb 2010, 14:56:38.

Comment

เอาน่าครับ มันก็แรงโครตละครับ หุหุ

Comment

Working...
                                X