Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review]& [TEST] ASUS G51 JX ตัวล่าสุด มาเเล้ว GAMER ไม่ควรพลาด !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอทราบวิธีการสั่งซื้อแบบละเอียดได้มั้ยท่าน แบบว่าสนใจอย่างแรง

Comment

Originally posted by pinkdollar View Post
      ไม่ทราบว่าตอนสั่งมาเนี่ยคิดเรตไทยเท่าไหร่ครับ ตอนนี้ผมรอเจ้า G73JH-A2 อยู่ กะว่าจะสั่งเลยเพราะตอนนี้ค่าเงินไทยแข็งอยู่อิอิ
      แล้วโดนภาษี เท่าไหร่ครับ

ปล. ยังลังเลระหว่าง G73JH-A2 กับรุ่น G73JH-X1
      เรต ประมาณ 34-35 ครับ paypal มันคิดเเบบนี้
      ลองดู น้ำหนักด้วย นะ ว่าจะเอาไปบ้านเพื่อน เรื่ม ขี้เกียจ เเบกละ
      Last edited by garb; 11 Feb 2010, 18:38:13.

Comment

Originally posted by mildzababo View Post
        ขอทราบวิธีการสั่งซื้อแบบละเอียดได้มั้ยท่าน แบบว่าสนใจอย่างแรง
        ง่ายมากครับ สมัก paypal เเล้วก็ ebay
        ก็สั่งได้เเล้ว

มีไรลองเเอ๊ดมาถามผมดีกว่า พอมีปัญหาจะได้ถามได้ ครับ

Comment

Originally posted by pinkdollar View Post
          ไม่ทราบว่าตอนสั่งมาเนี่ยคิดเรตไทยเท่าไหร่ครับ ตอนนี้ผมรอเจ้า G73JH-A2 อยู่ กะว่าจะสั่งเลยเพราะตอนนี้ค่าเงินไทยแข็งอยู่อิอิ
          แล้วโดนภาษี เท่าไหร่ครับ

ปล. ยังลังเลระหว่าง G73JH-A2 กับรุ่น G73JH-X1
          มันตัวเดียวกันครับแต่ตัว X1 ล็อตคือ 3มีนาครับ

Comment

ของยังไม่มาๆ ร้องเพลงรอไปก่อน ฮ่าๆ เดี๋ยวตามมารีวิว ด้วย

Originally posted by mildzababo View Post
            เดี๋ยวได้ของจะมาทำวิธีสมัคร+ซื้อของ ให้

Comment

อะอ้าว เห็นผล3D Mark06 แล้ว อย่างนี้ "JX" ก็เป็นรุ่นน้อง "J"

หละสิครับ อิอิ :P

Comment

รุ่นพี่G51VXขอเทียบรุ่นน้องนิสนุง
                Attached Files
                Last edited by boathuhu; 12 Feb 2010, 18:58:24.

Comment

เดิมๆไม่OC GPUนะครับ ของผม"G51J" คิคิ แต่Super PIนี่แพ้ ยอมก๊าบบบ

Comment

เเบบ นี้ยอมไม่ได้ ไม่รู้เกี่ยวกับ วินได้ปล่าว 64 บิต อืดมาก
                    เครื่องมัน เอ๋อๆ อยู่เรย งงๆ วิธีใช้ เดี๋ยวมาอัพเดท ครับ เทส ไม่ค่อยเป็น
                    Last edited by garb; 12 Feb 2010, 20:45:23.

Comment

Originally posted by boathuhu View Post
                      รุ่นพี่G51VXขอเทียบรุ่นน้องนิสนุง
                      ค่า ตัว เท่าไหร่ครับ เนี่ย เเรง จัง

Comment

Originally posted by MonetOnline View Post
                        ของยังไม่มาๆ ร้องเพลงรอไปก่อน ฮ่าๆ เดี๋ยวตามมารีวิว ด้วย

เดี๋ยวได้ของจะมาทำวิธีสมัคร+ซื้อของ ให้
                        ขอบคุณมากครับ

Originally posted by garb View Post
                        ง่ายมากครับ สมัก paypal เเล้วก็ ebay
                        ก็สั่งได้เเล้ว

มีไรลองเเอ๊ดมาถามผมดีกว่า พอมีปัญหาจะได้ถามได้ ครับ
                        ขอบคุณสำหรับการแนะนำครับ

Comment

Originally posted by garb View Post
                          ค่า ตัว เท่าไหร่ครับ เนี่ย เเรง จัง

ที่มาได้ขนาดคงเพราะมีเปลี่ยนสามรายการจากเดิม

-CPUจาก Q9000 ไปเป็น X9100

-RAMจากเดิมก็เปลี่ยนไปเป็น GEIL PC2-6400 800MHz CAS5 SO-DIMM Dual Channel CAS: 5-5-5 Working Voltage 1.8V

-HDD500G ก็เพิ่ม SSD G-SKILL FALCON 128G เข้าไปอีกตัว

รูปนี้ลากCPUตามโปรแกรมของASUS เทสที่ 1280x720 Window Vista32Bit ก็ได้คะแนนตามรูป แต่ถ้าเทสที่1280x1024 คะแนนก็ได้ประมาณ 10200 ไม่หนีของคุณGarbมาหรอก แต่ที่ให้ดูก่อนหน้านี้ก็อยากให้ดูว่ามันลากกันไปได้ขนาดไหน เวลาเล่นจริงๆก็เดิมๆของเครื่องครับ
                          Attached Files
                          Last edited by boathuhu; 13 Feb 2010, 00:43:02.

Comment

แต่ cpuท่าน x9100นี่ หรูเกินบรรยายครับ ซูฮก

Comment

cpu เทพ อิอิ
                              UPDATE 3D MARK 06
                              ใครเจอปัญหา ไฟไม่พอมั่ง เเบบ เสียบปลั๊ก เล่น crysis อยู่ พอถอด เเล็ก มากๆๆ
                              Last edited by garb; 14 Feb 2010, 11:01:23.

Comment

360gtsตัวนี้แรงกว่า 5870 นะครับ58 แค่64กว่าๆ 360gtsดูจากแบนวิช ร้อยกว่าเลย เทพมากๆ
                                เป็นธรรมดาครับ เล่นเกมส์ต้องเสียบปลั๊กอย่างเดียวถึงจะแรงคับ เพราะไฟไม่พออยู่แล้ว set ดีๆ ลงวินโดว์7 raid 0 คงแรงน่าดู เพราะแบนวิชร้อยกว่าเนี้ยเทียบเท่าพวกpcได้เลย
                                Last edited by superego1g; 14 Feb 2010, 17:45:54.

Comment

Working...
                                X