Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อผมริจะเป็นพวกแมวน้ำ...

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งแต่ใช้คอมมาก็นานแล้ว แต่ไม่เคยคิดในหัวสมองเลยว่าอยากเล่นน้ำ แต่พอได้มาอ่านบทความ

ดับเบิ้ลไตรภาค เข้าไป แหม๋ ชักอยากจะลงน้ำซะแล้วสิครับเนี้ย *-*

Comment

• เอาภาคต่อไปมาดูเร็วๆนะ จะรอ...

Comment

• ถ้ามีพัดลมติดซะหน่อย น่าจะเย็นขึ้นได้เยอะเลยนะเนี่ยะ....

Comment

• น่า รวมเล่ม แล้วเอาลง Project log ไปเลย...

Comment

• รู้จักไหม ปักหมุด admin ทำเลยครับ 1-6 ความรู้+ความพยายาม ล้วนๆ แบบคนทั่วไปใช้งานได้คับ

ปล. การใช้คำในบทความ อ่านแล้วน่าติดตามครับ

Comment

• สุดๆครับท่าน

Comment

• สุดยอดมากครับ น่าลองทำบ้างแต่กลัวน้ำแตกอะ

Comment

• ฮา ฮา รวดเดียวหกหน้า เหมือนอ่านแฮรี่ก้อไม่เป็น เอิ้กๆ ฮา ฮา

เล่ม 7 ออกไวๆน้า

Comment

• ภาค ๗ จะออกเมื่อไหร่คร๊าบ

Comment

• คิดได้ยอดมากๆ สุดยอด ๆ ๆ

Comment

• เจ๋งจิงๆ ครับท่าน

Comment

• เมื่อผมริจะเป็นพวกแมวน้ำ...ภาค..7

วันนี้ ผมเห็นจะต้องติดพัดลมให้หม้อน้ำของผมเสียหน่อย ผมไปเสาะหาพัดลมที่เหมาะสมกับขนาดของมัน ก็พบหลายรุ่นครับ แต่พอถามราคาแล้วก็ชะงัก พัดลมตัวหนึ่งใช้ไฟ 220 โวลต์ ขนาดกำลังสมดุลย์กับครอบพัดลมรังผึ้งแอร์ ลมก็แรงจนเป่าผมกระจุยกระจาย ราคามัน 750 บาท ฟังแล้วอยากจะเป็นลม ทำไมหนอ ของถูกใจจะถูกเงินบ้างไม่ได้

ผมเลยมองพัดลมที่ใช้ไฟ 220 โวลต์ ในราคาที่พอซื้อไหว และที่สำคัญต้องเสียงไม่ดัง พัดลมตัวใหญ่ที่ว่าราคา 750 บาท เสียงลมมันดังเอาการ และก็ตัดสินใจคว้ามาตัวหนึ่ง ในราคา 150 บาท ขนาดเล็กน่าเอ็นดู ราวๆ 10 เซนติเมตรเห็นจะได้ ที่ผมเลือกพัดลมชนิดใช้ไฟฟ้า 220 โวลต์หรือขานดไฟตามบ้านเป็นเพราะ ผมตั้งใจเอาไว้ว่า ชุดปั๊มน้ำของผมจะใช้ไฟฟ้าขนาดเดียวกันเป็นมาตรฐาน ปั๊มน้ำตู้ปลาทุกตัวก็ใช้ไป 220 โวลต์ ดังนั้นถ้าพัดลมใช้ไฟฟ้าขนาดเดียวกัน ก็คงจะดีไม่น้อย
                          Last edited by korakot; 10 Sep 2007, 17:52:50.

Comment

• อ้อ ผมลืมบอกไปว่าผมไปซื้อพัดลมมาจากร้าน อมร นะครับ ร้านนี้ท่านที่ชอบเดินซื้อของอาจจะเคยเห็นมาบ้างแล้ว มีพัดลมให้เลือกหลายแบบหลายรุ่น เชิญไปทัศนาเอาเอง (ผมไม่ได้ค่าโฆษณานะเนี่ย 555)

กลับมาบ้าน อากาศร้อนๆ ก็ถอดเสื้อนุ่งกางเกงขาสั้นตัวเดียว เตรียมปฎิบัติการ ก่อนอื่นก็ถอดเอาครอบบังลมของรังผึ้งแอร์ออกมาพิจารณาเสียก่อน มันยึดไว้ด้วยน๊อตเกลียวปล่อย 4 ตัว ถอดง่ายดายมาก

หน้าตาด้านนอกมันเป็นอย่างนี้

ด้านใน วางเทียบกับพัดลม โห ขนาดเล็กกว่ารูเยอะเลย ท่าทางจะหลวมโพรก

ดูรายละเอียดของพัดลมที่ด้านหลัง

Last edited by korakot; 22 Feb 2012, 18:12:49.

Comment

• ตอนใหม่ล่าสุดแล้ว

Comment

• รอชมคับ^^

Comment

Working...
                                X