Announcement

Collapse
No announcement yet.

3Dmark06 @ OCZ Champions League ( 2554 )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• Originally posted by TWK. View Post
      แมวสีสวยนะครับ อิอิ

Comment

• จะหลุด Top 10 แล้วง่า

Comment

• คนที่โกงมีความภูมิใจมากมั้ย และทำไปเพื่ออะไร
          มีอีกหลายสิบๆคน(เกือบร้อย)ตั้งหน้าตั้งตารีดเอาคะแนนให้ออกมามากที่สุด(แบบไม่โกง)
          ผมว่ามีหลายคนนะที่รู้วิธิ แต่ทำมัยเค้าไม่ทำ ทำมัยเค้าถึงมัยทำ ถึงแม้ไม่มีคนจับได้...ของแบบนี้หลอกใครได้หลอกตัวเองไม่ได้หรอกครับ

เพื่อได้เป้นแนวทางสำหรับคน OC ไม่เก่ง แบบผม เอามาเป็นแนวๆ
          ว่า OC ประมาณนี้ได้คะแนนประมาณนี้ คนที่ System เดียวกัน มัยเค้าได้คะแนนเยอะกว่าเรา เราต้องมาเรียนรู้แก้ไขอะไรหรือปล่าว
          เบนซ์มาร์กกันขำๆ กติกาก็บอกอยู่ว่า ดีฟอลล์ๆ ผมไม่รู้หรอกวิธีโกงแต่เห็น System เห็น คะแนนดูออกแล้วว่าโกง

.....
          Last edited by birtbirt_p; 23 Jan 2011, 03:26:11.

Comment

• Originally posted by parmafc View Post
            อิอิ หลีกไม่พ้นหรอกครับ จะ 3DMark06 หรือ Vantage ถ้าคนซุกซน อยากจะปรับโน้น นี่นั่น ก็มีให้ปรับเพียบครับ ปรับแล้วก็ score พุ่งแบบด้านล่างนี่แหล่ะ แต่ Vantage ดีไปอย่าง ถ้าปรับแบบโกงหมด
            จะไม่ show คะแนนรวมด้านบน เดี๋ยวว่าจะลองปรับแค่บางส่วนดูซิว่า คะแนนรวมจะยังคงโชว์หรือเปล่า ถ้าโชว์ ก็คงเสร็จพวก ขาโหดจิตไม่ Default อยู่ดี
            ^
            ^
            ชอบคำนี้ ขาโหดจิตไม่ Default 555+

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
              สงสัยจะโดนกระแส จัดทั้งที่เป็นดันมีเหตุ 5 5 5+

Comment

• จัดหนัก ( นิดนึง อิอิ )
                สารภาพเลยคับว่าผมมีการปรับแต่ง ^ ^!
                v
                v
                v
                v
                v
                v
                v
                v
                v

Comment

• Originally posted by mazaki01 View Post

จัดหนัก ( นิดนึง อิอิ )
                  สารภาพเลยคับว่าผมมีการปรับแต่ง ^ ^!
                  อะไร ปรับแล้วได้แค่เนี้ยเสี่ยหนุ่ม ของผมยังไม่ปรับเลยนะได้ 28000

Comment

• เอาเป็นว่า ถอดชื่อผมออกนะครับ
                    ไม่แก้ตัว ไม่อธิบาย ไม่มีเหตุผล
                    อยากด่า อยากตำหนิ หรืออะไรก็แล้วแต่ ตามสดวกครับ
                    สำหรับผม แค่ขำๆ จริงๆครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

• ตอนนี้จะยังไม่มีการเพิ่มหรือลด ในจากตารางนะครับ
                      รอ กกต (กลาง) มาพิจารณา ก่อน

Comment

• ไม่ได้เข้านาน

Comment

• Comment

• พักชม โฆษณา กิกิ

BORKED

Comment

พักชม โฆษณา กิกิ

ขายยาด้วย อิอิ กำ

Comment

• สำหรับเรื่องปัญหาที่เกิดขึ้นจริงๆแล้วถือว่าเป็นการทำผิดกติกาครับ เพราะกติกาที่ท่าน TWK ลงไว้ชัดเจนพอสมควรแล้วจากข้อที่ 1 ดังข้างล่าง

1. 3DMark06 Advanced / Professional Edition เท่านั้น (3DMark เวอร์ชั่นอื่นอดเมพ) ให้วางต่ำแหน่งของส่วนต่างๆ ของโปรแกรมให้เห็นชัดเจน และกดปุ่ม Details.. เพื่อดู fps ของแต่ละด่านด้วย (เพื่อความโปร่งใส) ใช้ค่า Defaults (1280 x 1024) ในการ RUN
                                ในส่วนของ สีแดงหนาที่เน้นไว้ก็ชัดเจนแล้วว่าต้องเป็น Default Setting เท่านั้นสำหรับตัวโปรแกรม 3D06 ดังนั้นหากมีการเข้าไปปรับเปลี่ยน แก้ไขรูปแบบของการ Benchmark ก็ถือว่า
                                ทำผิดกฎอย่างชัดเจน ไม่สามารถยอมรับผลคะแนนนั้นได้

และกับการเข้าไปปรับตัวโปรแกรม 3D06 จะไม่ถือว่าเป็นการ Tweak แต่จะเป็นการปรับเปลี่ยนมาตรฐานการทดสอบ ส่วนการเข้าไปปรับค่าต่างๆในตัว Driver Control panel ให้เป็น Performance
                                หรือ Disable โน่นนี่ ในส่วนนี้ทำได้เต็มที่ครับ เพราะตรงนี้จะถือเป็นกติกาสากลของการ Tweak ที่แม้แต่ทาง Hwbot ก็ยอมรับ

ดังนั้นสรุปแล้ว.... คะแนนของใครที่มาจากการปรับเปลี่ยนมาตรฐานการทดสอบนั้น จะถือเป็นโมฆะ ไม่สามารถใช้ในการส่งผลได้ครับ

Originally posted by Judas Iscariot View Post
                                สังเกตุ SM 3.0 Score แต่ล่ะคนดีๆ แล้วจะเห็นว่ามีเล่นตุกติกอยู่คนนึง

ปล. ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
                                Originally posted by birtbirt_p View Post
                                เห็นซักพักละ...อิอิ ลุงว่างัยครับเนี่ย
                                Originally posted by charif View Post
                                ดูยังไง วิธีตุกติก เป็นแบบไหน บอกมั่งจิ นู๋ไม่รู้จิงๆ
                                อืมมเรื่องนี้มันสังเกตได้ไม่ยากครับ ให้เราลองดูจากคะแนนของ HDR3.0/SM3.0 ในส่วนของค่า FPS ในหน้าตา Details ซึ่งค่าของ

HDR1 Canyou Flight ค่าอันนี้จะมากขึ้นเมื่อใช้การ์ดจอในแบบ Crossfire หรือ SLI และเฟรมเรตจะไม่สูงไปกว่า 250FPS ง่ายๆ สำหรับการ
                                โอเวอร์คล๊อกการ์ดจอในแบบ ลมๆน้ำๆ บ้านเราถ้าไม่ LN2 ความเร็วการ์ดจอบ้าคลั่ง หรืออาจจะเกินได้อยู่บ้างเล็กน้อยสำหรับการ์ดแบบ Multi-GPU
                                แล้วก็ Tweak Driver เก่งนิดหน่อย แต่ก็ยากมากที่จะเข้าไกล้ 260FPS

HDR2 Deep Freeze ฉากนี้แทบไม่มีผลกับการ์ดจอจะหลายใบหรือใบเดียว เป็นคอขวดของ CPU ถ้าซีพียุวิ่งต่ำๆการ์ดโอเกือบตาย FPS ก็ไม่ค่อย
                                จะขึ้นเท่าไหร่ ต้องลากซีพียูเยอะๆ+ลากการ์ดเยอะๆ แต่ไม่มีผลกับ Multi-GPU ซึ่งเฟรมเรตของฉากนี้จะอยู่ในช่วงประมาณ 150FPS นิดๆ แต่ค่อนข้างสังเกต
                                ยากพอสมควร ต้องอาศัยมองเปรียบเทียบความเร็วการ์ดจอกับซีพียูด้วย แล้วอาศัยประสบการณ์ที่เล่นบ่อยๆก็จะมองง่ายขึ้น แต่ถ้าคนที่ไม่ค่อยได้เล่น ไม่ค่อย
                                ได้เทสจะดูไม่ออก แต่โดยมากจะเห็นอยู่แถวๆ 140FPS กว่าๆเป็นส่วนมาก

-------------------------------------------------------------------------------------------

สำหรับบทสรุปของเรื่องคะแนนนั้น ก็เคยได้คุยกับท่าน TWK หลังไมค์ไว้ระยะหนึ่งแล้ว ยังไงผมจะช่วยมาไล่ดูทีละท่านไปเลยล่ะกัน ถ้าหากว่าของใครผิดสังเกต
                                ก็จะถูกร้องขอให้ทดสอบใหม่ เพื่อเป็นการสบายใจ ส่วนของคนที่ถูกกติกาอยู่แล้ว เขาจะได้มีความรุ้สึกว่าไม่ถูกเอาเปรียบ แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นก็ใช่ว่าจะเช็คได้
                                100% แต่ก็น่าจะ 90% ขึ้น เพราะสามารถอ้างอิงอะไรได้หลายๆอย่างพอสมควร

ปล.สำหรับใครที่คิดจะโกง ขอเถอะครับว่าอย่าเลย มันไม่ได้ช่วยอะไรเราเลย แถมก็ไม่ภูมิใจอีกด้วย ทำได้แค่ไหนได้เท่าไหร่เอาแค่นั้น อย่างที่ท่าน TWK เคย
                                โพสไว้แล้วว่า แข่งอะไรก็แข่งได้ แต่จะแข่งบุญแข่งวาสนา มันแข่งกันไม่ได้ คนที่เขามีวาสนาดี มี Money มาก เขาก็สามารถหาซื้อของแรง
                                มาเล่นมาใช้ เราทำให้ดีที่สุดเท่าที่เราทำได้ดีกว่า มันภูมิใจกว่าเยอะ แม้จะไม่ชนะอย่างน้อยเราก็ทำดีที่สุดแล้ว

ด้วยความเคารพ
                                ZoLKoRn

Comment

Working...
                                X