Announcement

Collapse
No announcement yet.

CLUB COMPAQ แจกไดรเวอร์ แลกเปลี่ยนปัญหาการใช้งาน ข้อมูลต่างๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณ Beersonic ครับเนตผมวิ่งไม่เร็วเท่าไหร่อ่ะครับ มีเวปไทยให้อัพโหลดมั่งป่าว

Comment

• Originally posted by beersonic View Post
      กำลังจะซื้ออยู่ครับ แต่ต้องซื้อกับบริษัทอะไรไม่รู้ ลืม... ต้องโทรถาม HP อีกที เพิ่ม 2 ปี ราคา 2 พันกว่าบาทครับ รวมค่าซ่อม ค่าอุปกรณ์ทุกอย่าง ยกเว้น แบตเตอรี่

โทรเข้าไปถามที่ศูนย์ HP ยังคับ....

ปล. ตอนนี้ touchpad ของ Vista โหลดได้แล้ว V3607TU จากเว็บ HP เลย เดี๋ยวจะกลับไปลอง
      sp36510.exe (7.81M)

ของ V3607TU Vista มี driver อัพเดตเพียบเลย
      ท่านจะไปต่อประกันที่ไหนหรือครับ แค่ 2 พันกว่าๆเอง วันก่อนผมโทรถามศูนย์เค้าบอกว่าให้ไปซื้อประกันที่ร้านหนังสือ SE-ED ตั้งเกือบๆ 4 พันแน่ะ

Comment

• Originally posted by yogee View Post
        มาละครับ พอดีงานยุ่งเลยไม่ค่อยได้เข้ามา

windows ผม ที่ร้านเค๊าลงมาให้อะครับ เก๊าเก่า เป็น Windows XP 2006 V.9

ส่วน usb ที่ค้างมันเป็น usb modem hispeed ของ true ครับ มันไม่มีให้กด safety remove ครับผม ก็เลยต้องดึงออกเลย แต่พวก handy drive มีให้กดครับ แต่ว่า mouse ก็ไม่มีให้กด safety เหมือนกัน แต่ว่าเสียบเข้าถอดออกไม่ค้างครับ

-----------------------------

แต่ผมลองโทรไปถามอาการกับ HP เค๊าบอกอาจเป็นที่ modem มันต้องใช้ไฟจาก Notebook พอถอดมันเลยค้าง

แล้วผมก็ลองโทรไปถาม True เค๊าก็บอกคล้ายๆ กับ HP ว่า modem ของผม รุ่น Zyxel Prestige 630 เวลาเสียบมันจะเชื่อมกับ notebook แม้จะ disconnect เนทแล้ว มันก็ยังมีการรับส่งข้อมูลอยู่ พอถอดเลยค้าง

ผมก็เลยลอง modem ของเพื่อน รุ่น Brillion เสียบเข้า ถอดออก ไม่ค้างครับ เจ้าหน้าที่ true เค๊าบอกว่า เพราะ Brillion เวลา disconnect เนทแล้ว มันจะตัดการส่งข้อมูลระหว่างกันไปเลย เวลาถอด modem ออกมันเลยไม่ค้างครับ

ก็เลย คิดว่าเป็นที่ตัว modem อะครับที่ค้าง เหอๆ

ก็น่าจะสรุปปัญหาได้แล้วครับ

แต่คิดอยู่ว่า จะเอาไปให้ ศูนย์เช็คดีไหม เพราะวันจันทร์ที่ 14 นี่จะเป็นวันที่ 7 ของร้านที่ซื้อมา ถ้าเป็นไรก็ยังเปลี่ยนได้ พี่น้องว่าไงดีครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับทุกท่าน
        ถ้าสรุปว่าเป้นที่ modem ผมไม่แนะนำให้เคลมเครื่องนะครับ เพราะคงไม่ช่วยอะไร กรณีนี้อาจจะต้องเสียเงินซื้อ modem ใหม่แล้วมั้ง

Originally posted by my-door View Post
        ท่านจะไปต่อประกันที่ไหนหรือครับ แค่ 2 พันกว่าๆเอง วันก่อนผมโทรถามศูนย์เค้าบอกว่าให้ไปซื้อประกันที่ร้านหนังสือ SE-ED ตั้งเกือบๆ 4 พันแน่ะ
        ราคานี้ผมไม่ confirm นะครับ เพราะฟังมาผ่านๆ ยังไม่ได้ซื้อจริง แนะนำให้โทรถามศูนย์ HP ครับ

Comment

• Compaq V3607TU อันนี้เป็น APLS Touchpad ของ Vista ครับ ลองโหลดดู ถ้่าวิ่งจะ upload ตัวอื่นให้

http://www.hulashare.com/view.php?fi...7433351e5180cf

เ้ว็บ "ฮูล่าแชร์"

Comment

• ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beersonic
            ถ้าสรุปว่าเป้นที่ modem ผมไม่แนะนำให้เคลมเครื่องนะครับ เพราะคงไม่ช่วยอะไร กรณีนี้อาจจะต้องเสียเงินซื้อ modem ใหม่แล้วมั้ง
            ครับ ได้บทสรุปแล้วครับ เมื่อวาน (วันจันทร์ ที่ 14/1/08) ด้วยความที่พารานอย แล้วก็เห็นว่าเป็นวันสุดท้ายที่จะสามารถเปลี่ยนเครื่องกับทางร้านที่ซื้อมาได้ ประกอบกับที่ทำงานใกล้ อื้อ จื่อ เหลียง มาก เลยเอาเครื่องไปให้ทางศูนย์ HP เช็คครับ

ไปถึง ตอนเปิดเลย 08.30 น. ได้คิวที่ 3 พอถึงคิว ก็เข้าไปคุยเล่าอารการให้ช่างฟัง เค๊าก็ตรวจๆ ก็ไม่มีปัญหาอะไร ก็เอาความสบายใจครับ สรุปคือ ก็เป็นที่ตัว modem อะครับ Zyxel Prestige 630 ของ True อะครับ มันจะรับ-ส่งสัญญาณตลอดแม้จะ disconnect เนทแล้ว พอดึง usb ออก เครื่องมันเลยค้างครับ ต้องปิดเครื่องแล้วค่อยถอดอะครับ ไม่งั้นช่างบอกว่า อาจจะทำให้ usb notebook มันเสียได้ ไม่ก็ driver usb อาจหาย อะไรประมาณนี้
            อ่อ แล้วผมก็บอกช่างว่า เครื่องผมมันเปิดติดยาก คือกดปุ่มเปิดทีแรกจะไม่ติด ต้องกดอีกทีที่สอง ช่างก็เลยอัพ Rom ให้ ก็หายแล้วครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรเลย แค่ตรวจเช็ค ใช้เวลาประมาณ 1.30 ชั่วโมงครับ พี่ช่างก็นิสัยดีครับ ตอบทุกข้อสงสัย ขอขอบคุณพี่ช่างด้วยครับ (ไม่ทราบนาม)

Case นี้ก็ถือโอกาสปิดตัวลงแต่เพียงเท่านี้ครับ ขอบคุณพี่น้อง Compaq ทุกคนที่คอยช่วยเหลือ ให้คำแนะนำครับ ขอบคุณคร๊าบบบ

ปล. ถ้าผมจะซื้อ modem hispeed ของ true อันใหม่ ใช้ของยี่ห้อ-รุ่น อะไรดีครับผม

Comment

• Originally posted by yogee View Post
              ครับ ได้บทสรุปแล้วครับ เมื่อวาน (วันจันทร์ ที่ 14/1/08) ด้วยความที่พารานอย แล้วก็เห็นว่าเป็นวันสุดท้ายที่จะสามารถเปลี่ยนเครื่องกับทางร้านที่ซื้อมาได้ ประกอบกับที่ทำงานใกล้ อื้อ จื่อ เหลียง มาก เลยเอาเครื่องไปให้ทางศูนย์ HP เช็คครับ

ไปถึง ตอนเปิดเลย 08.30 น. ได้คิวที่ 3 พอถึงคิว ก็เข้าไปคุยเล่าอารการให้ช่างฟัง เค๊าก็ตรวจๆ ก็ไม่มีปัญหาอะไร ก็เอาความสบายใจครับ สรุปคือ ก็เป็นที่ตัว modem อะครับ Zyxel Prestige 630 ของ True อะครับ มันจะรับ-ส่งสัญญาณตลอดแม้จะ disconnect เนทแล้ว พอดึง usb ออก เครื่องมันเลยค้างครับ ต้องปิดเครื่องแล้วค่อยถอดอะครับ ไม่งั้นช่างบอกว่า อาจจะทำให้ usb notebook มันเสียได้ ไม่ก็ driver usb อาจหาย อะไรประมาณนี้
              อ่อ แล้วผมก็บอกช่างว่า เครื่องผมมันเปิดติดยาก คือกดปุ่มเปิดทีแรกจะไม่ติด ต้องกดอีกทีที่สอง ช่างก็เลยอัพ Rom ให้ ก็หายแล้วครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรเลย แค่ตรวจเช็ค ใช้เวลาประมาณ 1.30 ชั่วโมงครับ พี่ช่างก็นิสัยดีครับ ตอบทุกข้อสงสัย ขอขอบคุณพี่ช่างด้วยครับ (ไม่ทราบนาม)

Case นี้ก็ถือโอกาสปิดตัวลงแต่เพียงเท่านี้ครับ ขอบคุณพี่น้อง Compaq ทุกคนที่คอยช่วยเหลือ ให้คำแนะนำครับ ขอบคุณคร๊าบบบ

ปล. ถ้าผมจะซื้อ modem hispeed ของ true อันใหม่ ใช้ของยี่ห้อ-รุ่น อะไรดีครับผม

อย่างน้อยก็ทำให้เรารู้จักคอมแพคเพิ่มชึ้น ดีใจด้วยครับหมดปัญหาซะที

Comment

• พอดีซื้อเจ้า V3724 มาครับ แต่ที่เครื่องมันเขียน V3700 จะหาที่โหลดไดร์เวอร์ที่ไหนมั่งครับ นอกจาก HP,compaq ช่วยที ขอบคุณล่วงหน้า

Comment

• Originally posted by kinhackers View Post
                  พอดีซื้อเจ้า V3724 มาครับ แต่ที่เครื่องมันเขียน V3700 จะหาที่โหลดไดร์เวอร์ที่ไหนมั่งครับ นอกจาก HP,compaq ช่วยที ขอบคุณล่วงหน้า
                  ลองโทรไปถามที่ศูนย์ HP เลยครับ ถามเจ้าหน้าที่ ให้เค๊าส่งเมล์ list รายการ Driver ที่ต้องโหลด แล้วซักพักเค๊าจะส่งเมล์มาให้ ของผมได้เป็น PDF กด link ที่เค๊าให้มา โหลดทั้งวันอะครับ เหอๆ แต่ก็ตรงรุ่นดีนะครับ ลองดูครับ เบอร์ก็ 0-2353-9500 ครับ 08.30น.-17.30น. ครับ

Comment

ลองโทรไปถามที่ศูนย์ HP เลยครับ ถามเจ้าหน้าที่ ให้เค๊าส่งเมล์ list รายการ Driver ที่ต้องโหลด แล้วซักพักเค๊าจะส่งเมล์มาให้ ของผมได้เป็น PDF กด link ที่เค๊าให้มา โหลดทั้งวันอะครับ เหอๆ แต่ก็ตรงรุ่นดีนะครับ ลองดูครับ เบอร์ก็ 0-2353-9500 ครับ 08.30น.-17.30น. ครับ
                    ความรู้อีกแล้ว ขอบคุณมากมายครับ

Comment

• Originally posted by my-door View Post
                      ความรู้อีกแล้ว ขอบคุณมากมายครับ
                      มิได้ครับ ผมก็ได้ความรู้นี้มาจากคนในบอร์ดนี้เหมือนกันครับ แต่ต้องขออภัยจริงๆ ครับที่จำไม่ได้ว่าเป็นท่านใด ยังไงก็ขอยก Credit นี้ให้พี่น้องท่านนั้นครับผม

ปล. ตอนนี้ คอมผมติดไวรัสครับ NOD32 ก็ฆ่าไม่ได้ Clean Delete ไม่ได้เลย จำชื่อไม่ได้ละครับ อะไร .nab ซักอย่าง กลุ้มๆ เหอๆ

Comment

• สวัสดีครับ ทุก ๆทั่น ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยอีกคนนะครับ ^_^
                        พอดี อยากได้ไดร์เวอร์ Compaq Presario B1975TU For Windows XP
                        ใครพอมีบ้างอ่าครับ รบกวนช่วยอัพโหลดให้ทีครับ ขอบคุณมากมายเลยครับ

Comment

มิได้ครับ ผมก็ได้ความรู้นี้มาจากคนในบอร์ดนี้เหมือนกันครับ แต่ต้องขออภัยจริงๆ ครับที่จำไม่ได้ว่าเป็นท่านใด ยังไงก็ขอยก Credit นี้ให้พี่น้องท่านนั้นครับผม

ปล. ตอนนี้ คอมผมติดไวรัสครับ NOD32 ก็ฆ่าไม่ได้ Clean Delete ไม่ได้เลย จำชื่อไม่ได้ละครับ อะไร .nab ซักอย่าง กลุ้มๆ เหอๆ
                          ลองเปลี่ยนใจไปใช้ Avast ดูมั้ยครับ ใช้ Version home edition แหละ แล้วเอา mail ไป register ขอ serial จากในเว็บฟรีๆ

ผมใช้มา 4 ปีได้แล้วมั้ง ตั้งแต่ xp ยัน vista ไม่เคยเจอ Virus เลย (อาจจะเป็นเพราะผมระวัง Virus เองเยอะอยู่แล้วด้วยมั้ง) update บ่อยด้วยนะครับ แทบจะัทุกวันเลยมั้ง

ใครที่ไม่ได้มี Anti-virus ในดวงใจ ผมขอแนะนำเลยครับ ไม่กินเครื่องด้วย

Comment

• ตอนนี้มี Quick Botton เวอร์ชั่นไหนบ้างครับที่ใช้ดี ของผมมีอยู่ 2 ตัว ตัวแรกกดปุ่ม QP ได้แต่เวลาเร่งเสียงไม่มีแถบเขียวขึ้นหน้าจอ อีกตัวกด QP ไม่ได้แต่มีแถบเขียวขึ้นหน้าจอเวลาเร่งเสียง ไม่ทราบว่าท่านทั้งหลายใช้ตัวไหนกัน

Comment

• Originally posted by my-door View Post
                              ตอนนี้มี Quick Botton เวอร์ชั่นไหนบ้างครับที่ใช้ดี ของผมมีอยู่ 2 ตัว ตัวแรกกดปุ่ม QP ได้แต่เวลาเร่งเสียงไม่มีแถบเขียวขึ้นหน้าจอ อีกตัวกด QP ไม่ได้แต่มีแถบเขียวขึ้นหน้าจอเวลาเร่งเสียง ไม่ทราบว่าท่านทั้งหลายใช้ตัวไหนกัน
                              Vista เท่าที่ผมลองมา ยังไม่มีตัวไหนแสดงแถบเขียวได้ครับ ถ้า XP น่าจะมีตัวที่ร้านให้มา แต่ไม่เคยลอง

Comment

• สวัสดี ชาว compaq -_- ครับ

ผมมีปัญหาเกี่ยวกับตัวที่ใช้ ปรับเพิ่ม-ลดเสียงที่อยู่ตรงกลาง
                                เป็นปุ่มที่ อยู่ข้างปุ่มกลมๆมีหัวเป็นลูกศรน่ะครับ

จะต้องทำอย่างไรให้ส่ามารถเพิ่ม-ลดเสียงได้ จากปุ่มนี้
                                ช่วยหน่อยครับพี่น้องทุกท่าน

ใช้ v3733tu
                                เป็น xp ครับ

Comment

Working...
                                X