Announcement

Collapse
No announcement yet.

CLUB COMPAQ แจกไดรเวอร์ แลกเปลี่ยนปัญหาการใช้งาน ข้อมูลต่างๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามอีกแล้วครับท่าน beersonic คือว่า อยากจะรักษาหน้าจอให้มันดีๆหน่อยน่ะรับ เพื่อนเรียนด้วยกันบอกว่า ทำไมไม่เอาไปติดฟิล์มล่ะ ที่1000Tip ประมาณ 450 บ.เอง ติดดีไหมครับ จะมีปัญหาอะไรตามมาไหม

Comment

• Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
      ถามอีกแล้วครับท่าน beersonic คือว่า อยากจะรักษาหน้าจอให้มันดีๆหน่อยน่ะรับ เพื่อนเรียนด้วยกันบอกว่า ทำไมไม่เอาไปติดฟิล์มล่ะ ที่1000Tip ประมาณ 450 บ.เอง ติดดีไหมครับ จะมีปัญหาอะไรตามมาไหม
      คิดจะไปติดเหมือนกัน 450 บาทเหรอครับ ฮ่าๆๆ ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ แต่ตอนติดดูเค้าทำดีๆ หน่อยละกัน ระวังจะทำจอเป็นรอย (ถาวร)

Comment

• เหรอครับ ดีๆๆ ครับ อย่างน้อยจะได้เพื่อนร่วมชะตากรรม อิอิ
        ขอบคุณมากเลยท่าน

Comment

• ผมเพิ่งโทร.ถามศูนย์มาครับ เกี่ยวกับเรื่องการติดฟิล์มนะครับ เห็นบอกประมาณว่า ถ้าติดแล้วจอมีปัญหา การประกันอาจจะไม่ครอบคลุมตรงจุดนี้นะครับ(แต่เราก็เอาออกแล้วเอาไปเคลมก้อได้ อิอิ ตามความคิดผมนะ) เขาไม่แนะนำครับ ยังไงก้อลองพิจารณาดูอีกทีนะครับ
          จบข่าว
          Last edited by ปฐมวงศ์; 30 Jan 2008, 17:25:27.

Comment

• งั้นผมคงไม่ติดละ ผมว่า...พยายามอย่าเปิดฝา notebook ไว้ถ้าไม่ได้เล่น ก็น่าจะพอ ยังไงโอกาสเป็นรอยมันก็น้อยกว่า desktop เพราะมันตั้งรับแดด รับลม 24 ชั่วโมง

Comment

• 180เอง แฟนชั่นไฮแลน จุ๊บๆๆ 4ร้อยกว่าแพงเน้อ

Comment

• sound V3733-V3734

คือมันมีปัญหาอย่านี้นะครับผมลงไดร์เวอร์ครบทุกอย่างเป็นไปได้โดยดีครับแต่พอผมเสียบหูฟัง
                มันดันไม่ตัดเสียงลำโพง ช่วยตอบด้วยนะครับ

Comment

• ไมล์

Originally posted by Cee2007 View Post
                  คือมันมีปัญหาอย่านี้นะครับผมลงไดร์เวอร์ครบทุกอย่างเป็นไปได้โดยดีครับแต่พอผมเสียบหูฟัง
                  มันดันไม่ตัดเสียงลำโพง ช่วยตอบด้วยนะครับ

ไมล์มันก็ใช้ไม่ได้

Comment

• Driver Presario V3723AU พบแล้ว

โทรถาม Call center เลยครับ เค้าแนะนำวิธีให้ท่าน 02-353-9000 กด 2 กด 4 ครับ

http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/s...os=228&lang=en

ไปโหลด Driver กันมาก่อนนะครับ แต่จะมีปัญหากับ wireless ใช้ sp36684 นะครับ
                    ใช้ได้ครบทุกตัวครับ รับรอง

ขอให้โชคดีนะคร๊าบบบ
                    จาก
                    ทีมงาน NW.

Comment

• โทรไปแล้วครับ

Originally posted by Tazza NW.Team View Post
                      โทรถาม Call center เลยครับ เค้าแนะนำวิธีให้ท่าน 02-353-9000 กด 2 กด 4 ครับ

http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/s...os=228&lang=en

ไปโหลด Driver กันมาก่อนนะครับ แต่จะมีปัญหากับ wireless ใช้ sp36684 นะครับ
                      ใช้ได้ครบทุกตัวครับ รับรอง

ขอให้โชคดีนะคร๊าบบบ
                      จาก
                      ทีมงาน NW.

คือผม โทรไปหาแล้วนะครับเค้าบอกว่าเครื่องนี้ รองรับ vista นะครับถ้าลง winxp ไม่มีไดร์เวอร์ที่ตรงกันให้นะครับที่ให้มานะเป็นแค่ไดร์เวอร์ที่ใช้งานได้เท่านั้น(งง) แล้วทีนี่ปัญหาสำคัญคือ ลูกค้าที่ซื้อเครื่องจากที่ร้านเค้าจะคืนเครื่องเพราะใช้ไมล์ไม่ได้

Comment

• Originally posted by Cee2007 View Post
                        คือผม โทรไปหาแล้วนะครับเค้าบอกว่าเครื่องนี้ รองรับ vista นะครับถ้าลง winxp ไม่มีไดร์เวอร์ที่ตรงกันให้นะครับที่ให้มานะเป็นแค่ไดร์เวอร์ที่ใช้งานได้เท่านั้น(งง)
                        เค้าหมายถึงว่า เค้าเอา driver ของตัวอื่ืนที่ใช้แทนกันได้มาให้น่ะครับ ไ่ม่ใช่ driver ที่ทำขึ้นมาเฉพาะ

การหา driver ของ Notebook มีวิธีสังเกตอีกอย่างคือ chipset เดียวกัน series เดียวกัน ส่วนใหญ่ใช้ driver ตัวเดียวกัน ยกตัวอย่างง่ายๆ อย่าง V3607TU ของผม...กับ V3xxx ของอีกหลายๆ ท่านที่เป็น GM965 เหมือนๆ กัน จะใช้ driver พวก wireless, lan เหมือนๆ กันหมด

อย่าง V3603TX ก็ใช้ driver ตัวอื่นเหมือน V3607TU ทั้งหมด ยกเว้น....การ์ดจอที่เป็น GF8

ส่วนตัว sound....ปกติมันไม่ได้ integrate บน chipset ดังนั้น NB ที่รุ่นค่อนข้างจะ***งกันจะ "มีโอกาส" ที่จะใช้ sound คนละตัว

แต่โดยปกติถ้าเป็น Series เดียวกันก็จะใช้ chipset เดียวกัน เวลาหา driver ลองข้ามรุ่นดูก็ได้ เช็ค chipset ให้เหมือนกันเป็นหลัก แล้วเช็คพวก spec อื่นๆ ก็จะพอรู้ว่าใช้ driver แทนกันได้มั้ย

ขอพลังจงสถิตกับท่าน

Comment

• ดัน

Comment

• compaq V3224 TU ต้องโหลดตัวไหนเก็บไว้มั้งหรอครับ

Comment

• ลองทำตามที่บอกมาข้างต้นทุกประการล่ะ ทั้ง ติดตั้ง
                              1. Microsoft Universal Audio Architecture (UAA)
                              2. Modem
                              3. Audio
                              แล้ว Restart

ทั้ง ติด
                              1. Microsoft Universal Audio Architecture (UAA)
                              แล้ว Restart และติดอีก สองตัวต่อ
                              2. Modem
                              3. Audio

ทั้งที่รหัสของ Driver ก็ตรงตามที่บอกมาครับ มันก็ยังบอกว่า ไม่มี Device ตาม Driver ที่เลือกครับ แถวไปมากกว่านั้น มันสามารถต่อ Lan ได้ เลือกดูเครื่องต่าง ๆ ได้ แต่ไม่สามารถเชื่อมเข้าเน็ตได้ แปลกมาก ๆ ทั้ง ๆ ที่ สาย Lan เส้นนั้นเอาไปใช้เครื่องอื่นสามารถเล่นเน็ตสบาย

ใครก็ได้ช่วยผมที ทำไงดี มีคำแนะนำ พร้อม รหัส URL และวิธีการเป็นขึ้นตอนแบบ Step by Step ไหมครับ ยากมากเลยอ่ะ ช่วยหน่อยนะครับ ขอร้อง -_-"

alleventthailand@hotmail.com

Comment

• Originally posted by alleventthailand View Post
                                ทั้งที่รหัสของ Driver ก็ตรงตามที่บอกมาครับ มันก็ยังบอกว่า ไม่มี Device ตาม Driver ที่เลือกครับ แถวไปมากกว่านั้น มันสามารถต่อ Lan ได้ เลือกดูเครื่องต่าง ๆ ได้ แต่ไม่สามารถเชื่อมเข้าเน็ตได้ แปลกมาก ๆ ทั้ง ๆ ที่ สาย Lan เส้นนั้นเอาไปใช้เครื่องอื่นสามารถเล่นเน็ตสบาย
                                ถ้าเห็นเครื่องอื่น ก็แสดงว่าใช้ได้แล้วคับ ขึ้นอยู่กับ setting ของ Windows แล้วครับ proxy เอย IP เอย เซ็ตหมดยัง

แล้ว Windows ใช้ Windows Update ได้ป่าวครับ ถ้าได้ลองใช้ Windows update มา อาจจะได้ driver มาเลย (แต่ถ้าไม่ได้ ระวัง Windows ติด blacklist นะคับ) ขึ้นอยู่กับว่าท่านใช้แผ่นแท้ หรือ crack ที่เจ๋งจิงรึเปล่า

Comment

Working...
                                X