Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS K43T Series (A4 - A6) แชร์ปัญหากันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by gearpkocz View Post
    อ๋อครับ

--- ตอนนี้ขอบจอด้านบนผมกระพริบ ๆ เป็นเส้น ๆ ใครเป็นบ้างอ่ะ ... คงได้เคลมชัวร์เลยเนี่ย - -"
    ตอนแรกก้เหมือนไม่มีอะไร แต่มาวันนี้ตอนเช้าเป็นแล้วครับ กระพริบๆ แถวๆ กลางขวา คงได้เอาไปเคลม เสาร์นี้แล้วแหละครับท่าน

Comment

• มีอีกปัญหามาแชร์คับ ใครเป็นเหมือนผมมั่ง คือ

บางครั้งเล่นเกมอยู่แล้วกดพับหน้าจอ

อยู่ดีๆก็แบ่งเป็นหลายจอ แล้วกลายเป็นเส้นลายๆเหมือนโทรทัศน์ไม่ได้เสียบเสาอากาศ

แต่ถ่ายรูปไว้ไม่ทัน เลยไม่มีรูปตัวอย่าง

Comment

• ปัญหาเอยย จงเยอะขึ้น ๆ

รีบเป็นจะได้รีบเคลม ;p

Comment

• เครืองผมยังไม่มีอาการคับ เล่น battlefield bad company 2 สบายๆ

Comment

• ตอนแรกสนใจตัวนี้มากมาย ตั้งใจไปซื้อคอมมาทนี้ แต่มาเจอกระทู้นี้ ขอผ่านก่อนละกัน

Comment

• รองานคอมมาร์ทครับ ฮาๆ เผื่อตัวใหม่ออกมา ว่าแต่รถไถมะไหร่จะมานะ

Comment

• Originally posted by ICU_ZaD View Post
                http://www.*****************/web/508...81-amd-fusion/

เค้าบอกว่า flame rate กระตุก ครับผม ซึ่งคิดว่ามาจากเกมที่ไม่ได้รองรับการ CF

ไม่ทราบว่าจะแก้ได้ไหมครับ

" ASUS K43TA-VX005D จบลงไปแล้วกับบททดสอบความสามารถในด้านต่าง ๆ เป็นที่น่าประหลาดใจอย่างมากครับที่เจ้า ASUS K43TA-VX005D สามารถรีดคะแนนออกมาจาก 3Dmark 11 ได้เยอะ แต่กลับเล่นเกมได้ไม่ลื่น ตรงนี้ผมไม่ทราบว่าทาง AMD วางยาอะไรไว้หรือป่าว หรืออาจจะเป็นไปได้ที่ระบบ CrossFire นั้นยังไม่ Support กับเกมนั้น ๆ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นนั่นคือการสันนิฐานของผมเองนะครับ ก็รับปากว่าไว้จะหาคำตอบมาเล่าสู้ให้เพื่อน ๆ ได้ฟังกันว่าทำไม และเกิดอะไรขึ้น ถึงเป็นอย่างนี้ครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นการทดสอบนั้นก็ผ่านไปได้ด้วยดีเพราะ สเปคนั้นถือว่าโอเคเลยครับ ส่วนเรื่องวัสดุการออกแบบดีไซน์ก็ไม่ได้ขี้เหร่เลย กลับดูดีด้วยซ้ำครับ โดยรวมแล้วถ้าใครอยากได้ Notebook คุ้ม ๆ ASUS K43TA-VX005D ก็เป็นตัวเลือกที่ดีได้ครับ "
                บางเกมส์ที่ไม่รองรับ Crossfire มันจะเลือกรันการ์ดจอตัวใดตัวหนึ่งครับ อ

Comment

• ลองดูคะแนน ของท่านประธาณ V-FrIeNd ดูครับ ไม่ FAIL เหมือนบางเว๊บ

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1390601

Comment

• ผมโทรไปถาม call center asus แจ้งปัญหาเรื่องจอได้คำตอบคือ"มีปัญหากับจอจริงแต่เป็นกับบางเครื่อง"
                    ตอนนี้ผมส่งผ่าน synnex ที่เชียงใหม่แล้ว

Comment

• อยู่เชียงใหม่เหมือนกันเหรอครับเนี่ย ^^

ผมรอเค้าส่ง keyboard มาให้เปลี่ยนใหม่อยู่เนี่ย .... กดหนักไปหน่อย

Comment

• Originally posted by superager View Post
                        คุณICU_ZaD
                        เข้ามาอ่านรีวิวของท่านประธานVในคลับAMD-ATI จะพอเข้าใจเรื่องที่สงสัย แต่จะสงสัยอีกเรื่องแทน
                        http://www.overclockzone.com/forums/...1#post31878382
                        อ๋อ แสดงว่า ต้อง เพิ่มแรมเป็น 8 GB ก่อนใช่ไหมครับ ถึงจะเห็นความแตกต่าง

Comment

• Originally posted by ICU_ZaD View Post
                          อ๋อ แสดงว่า ต้อง เพิ่มแรมเป็น 8 GB ก่อนใช่ไหมครับ ถึงจะเห็นความแตกต่าง
                          สงสัยอีกเรื่องว่าสองเว็บที่ว่าเทสกันอีท่าใหนคะแนนน้อยจัง อาจจะลืมเปิดCrossfire หรือลงไดร์เวอร์เก๋ากึ๊ก ไม่ได้แจ้งไว้ว่าลงตัวใหนซะด้วย เลือกPower Optionผิดหรือเปล่า แล้วทำไมท่านประธานเทสแล้วทำไมแรงจัง คาดว่าความแรงส่วนหนึ่งน่าจะมาจากแรมสองแผงกลายเป็นDual Channel ไดร์เวอร์ที่ใหม่กว่า หรืออาจจะเป็นเพราะท่านประธานเก่งเรื่องการset-upเครื่องAMD-ATIมากกว่าสองเว็บนั้น

Comment

• Originally posted by pneng7 View Post
                            ผมโทรไปถาม call center asus แจ้งปัญหาเรื่องจอได้คำตอบคือ"มีปัญหากับจอจริงแต่เป็นกับบางเครื่อง"
                            ตอนนี้ผมส่งผ่าน synnex ที่เชียงใหม่แล้ว
                            เคลมแล้วเป็นไงมั้งสงข่าวบอกกันด้วยนะคับ จาได้ ไปมั้ง *แล้ว กทม. มันไปเคลมที่ไหนอ่ะ (ผมซื้อเครืองที่JIBพันทิพ หรือจาไปเคลมที่นี้ดี?)

Comment

• ท่านpneng7,gearpkocz ผมก็คนเชียงใหม่เหมือนกันเลยครับ
                              ส่งเครมนี้นานไหมครับถึงเดือนไหม

Comment

• แนะนำว่ารอครับ ไบออส กำลังออกแล้ว ครับผม
                                แล้ว เขาบอกเป็นทุกเครื่องนะครับ

Comment

Working...
                                X