Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS K43T Series (A4 - A6) แชร์ปัญหากันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ ผมใช้ K43T-VX004D เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึงอาทิตย์เลยอะครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

เรื่องจอ ... ตอนนี้ได้แค่ "รอ" ครับ

Comment

อ่อครับ แล้วผมสงสัยอยู่อีกเรื่องนึงอ่าครับ เราจะรู้ได้ไงว่า CPU เราจะ turbo boost ตอนไหนอ่าครับ แล้วเราสามารถดูได้แบบเหมือน i5 หรือ i7 เหมือนของอินเทลได้มั้ยครับ ตอนนี้ผมใช้ CPU AMD A4-3300M (1.90 GHz, 2 MB L2 Cache) up to 2.5 Ghz + HD 6650M วานผู้รู้บอกหน่อยครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

Comment

ไล่สีไม่เนียนใช้อะไรเช็คอะครับ ผมลองใช้โปรแกรมเช็ค Dead สีก็ดำเนียนดีอะ

Asus K43TA A6
          Attached Files

Comment

เรื่องสีเอาง่าย ๆ ก็ theme win7 นั่นแหละครับ เห็นได้ค่อนข้างง่ายดี

สังเกตุบริเวณมุมขวาบนของ พื้นหลัง จะเป็นคลื่น ๆ ครับ ซึ่งปกติถ้าเป็นโหมดสี 32bit มันไม่ควรจะเป็น

ส่วน Turbo Boost นี่ผมไม่รู้จริง ๆ ครับว่าดูตรงไหนว่ามันทำงานมั้ย อะไร ยังไง รู้แค่ว่ามัน boost แค่หัวเดียวแค่นั้น คงต้องรอผู้รู้มาตอบล่ะกันครับ ^^

ปล. รอกระเป๋ามาสองอาทิตย์ล๊ะ !! เมื่อไหร่มันจะมาเนี่ย สงสัยต้องให้โรไปโวย !!!
            Last edited by gearpkocz; 16 Jul 2011, 00:10:34.

Comment

ถึงท่าน gearpkocz ขอบคุณมากๆครับ
              ส่วนเรื่องสีนี้ คิดว่าเป็นที่ Driver หรือ ที่จอหรอครับ

Comment

ผมว่าจอนะครับ

Comment

ผมก็ว่านะจะเป็นที่จอนะครับ ถ้าอย่างนั้นลองยกไปที่ศูนย์เลยดีกว่า ให้ศูนย์ตรวจสอบไปเลย

Comment

ผมมีปัญหาDVDเปิดยากอ่าครับ ซ่อมที่ไหนดีครับ

Comment

ถ้าไกล้ ๆ บ้านมี ศูนย์ syenx ยกไปให้เค้าเปลี่ยนเลยครับ (ถ้ามีของ)

Comment

เป็นจริงๆ ครับ งี้ ผมพึ่งซื้อวันนี้ไปขอเปลี่ยน เ้นตัวอื่นได้เปล่าไม่รู้ครับเนี่ย

ผมลอง copy แผ่นหนัง vcd โคตรนานเลย แผ่นละ 15 นาที

แต่ตัวอื่น ประกันแค่ 1 ปี - -
                        Last edited by baygon; 17 Jul 2011, 16:58:26.

Comment

เออผมก็พึ่งลอง ไรท์แผ่น แล้วอ่านดู นานจังกว่าจะเปิดได้ - -"

Comment

ตกลงเรื่องจอเป็นยังไงมั่งหรอครับ เปลี่ยนได้เลยใช้ไม๊

ผมขอดูวิธีตั้งค่า ccc หน่อยสิ เหมือนมันสวิตมั่วไปหมดเลยของผม เปิดเกมส์จอสว่างเปิดเว็ปตอมืด มันสลับโหลดตลอดตาลายครับ

Comment

ปรับสีเป็น 32bit ยังไม่ใช่ 16bit นะ อิอิอ

Comment

แล้วสรุปรุ่น K43TA-VX005D มันดีมั้ยอะครับ

คือจะไปถอยวันเสาร์หน้าแล้ว ถ้าซื้อมามันจะมีปัญหาแบบพวกพี่ๆมั้ยอะครับ

Comment

Working...
                                X