Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by flinxxx View Post
    จากรูป นะครับ ท่านใดพอจะช่วยผมแก้ได้บ้างครับ คือตัวเกม resident evil 5 มันไม่สามารถสลับการ์ดจอได้ครับตามรูป แต่เกมอื่นสลับได้ไม่มีปัญหาครับ

ตัวเครื่องเป็น lenovo y580 gtx660m กับ HD4000 นะครับ

ผมลงไดร์ฟเวอร์ตัว 305.59 อยู่นะครับตอนนี้ ทั้งลองลงไดร์ฟเวอร์การ์ดจอจากแผ่นโน้ตบุคแล้ว โหลดเองก็แล้ว แก้ไม่ได้สักที

ข้อ 2. เลือก High-performance NVIDIA processor ครับ

Comment

• มันไม่สามารถเลือกได้ครับ ทั้งๆที่โปรแกรม เกม อื่นเลือกได้นะ

Comment

• อยากเลือก physx ให้ทำงานที่ gpu ได้มั้ยครับ เพราะว่าลองเข้าเกมส์ mirros's edge แล้วมันบอกว่า physx -cpu ครับเล่นแล้วกระตุกมาก

Comment

• ปรับแบบไหนให้เครื่องไม่ทำงานหนัก (ไม่เน้นภาพสวยแต่ขอเล่นได้ลื่นสุดๆครับ)
          แบบนี้ใช้ได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by flinxxx View Post
            จากรูป นะครับ ท่านใดพอจะช่วยผมแก้ได้บ้างครับ คือตัวเกม resident evil 5 มันไม่สามารถสลับการ์ดจอได้ครับตามรูป แต่เกมอื่นสลับได้ไม่มีปัญหาครับ

ตัวเครื่องเป็น lenovo y580 gtx660m กับ HD4000 นะครับ

ผมลงไดร์ฟเวอร์ตัว 305.59 อยู่นะครับตอนนี้ ทั้งลองลงไดร์ฟเวอร์การ์ดจอจากแผ่นโน้ตบุคแล้ว โหลดเองก็แล้ว แก้ไม่ได้สักที

จากรูปในโปรแกรม NVIDIA Control Panel
            ให้ไปคลิกเลือกที่แถบด้านบนน่ะครับตรงคำว่า Desktop แล้วติ๊กให้มีเครื่องหมายถูกคำว่า Add "Run with graphics processor" to Context Menu หลังจากนั้น ก่อนเข้าเกมส์ให้คลิกขวาที่ตัวเกมส์ Resident Evil5 ที่จะเข้าแล้วเลือกคำว่า Run with graphics processor แล้วเลือกที่ High-performance NVIDIA processor เกมส์ก็จะใช้การ์ดจอแยกทันทีครับ (ก่อนนี้ที่เข้าเกมส์ Resident Evil5 แล้วมันเลือกการ์ดจอออนบอร์ดอาจจะเป็นเพราะการ์ดจอมันรับไหวมั้งครับในความคิดผมน่ะ มันก็เลยเลือก / Notebook ของผมก็เป็นเช่นเดียวกัน เป็นเฉพาะ Resident Evil5 เท่านั้นครับ เกมส์อื่นและเกมส์ออนไลน์มันปรับอัตโนมัติเลือกการ์ดจอแยกให้ทันที)

Comment

• เรื่อง physx ไม่มีใครทราบหรอครับเนี่ย ขอความรู้หน่อยครับ อยากรู้ว่ามันปรับได้มั้ย

Comment

• ของผม ลงไดรเวอรการืดจอมาเเล้ว บูทวินโดวเสร็จจอดำ มันเป็นอาการอะไรหรอครับ

Comment

• [QUOTE=credit;43937281]ของผม ลงไดรเวอรการืดจอมาเเล้ว บูทวินโดวเสร็จจอดำ มันเป็นอาการอะไรหรอครับ[/QUOTE ]

ไดร์เว่อไม่ตรงกับรุ่นการ์ดจอครับลองเปลี่ยนไดร์เว่อดูครับ

Comment

• [QUOTE=aitthipon;43940049]
                    Originally posted by credit View Post
                    ของผม ลงไดรเวอรการืดจอมาเเล้ว บูทวินโดวเสร็จจอดำ มันเป็นอาการอะไรหรอครับ[/QUOTE ]

ไดร์เว่อไม่ตรงกับรุ่นการ์ดจอครับลองเปลี่ยนไดร์เว่อดูครับ
                    ก็ตรงรุ่น นะครับ

Comment

• Originally posted by onenonggap View Post
                      จากรูปในโปรแกรม NVIDIA Control Panel
                      ให้ไปคลิกเลือกที่แถบด้านบนน่ะครับตรงคำว่า Desktop แล้วติ๊กให้มีเครื่องหมายถูกคำว่า Add "Run with graphics processor" to Context Menu หลังจากนั้น ก่อนเข้าเกมส์ให้คลิกขวาที่ตัวเกมส์ Resident Evil5 ที่จะเข้าแล้วเลือกคำว่า Run with graphics processor แล้วเลือกที่ High-performance NVIDIA processor เกมส์ก็จะใช้การ์ดจอแยกทันทีครับ (ก่อนนี้ที่เข้าเกมส์ Resident Evil5 แล้วมันเลือกการ์ดจอออนบอร์ดอาจจะเป็นเพราะการ์ดจอมันรับไหวมั้งครับในความคิดผมน่ะ มันก็เลยเลือก / Notebook ของผมก็เป็นเช่นเดียวกัน เป็นเฉพาะ Resident Evil5 เท่านั้นครับ เกมส์อื่นและเกมส์ออนไลน์มันปรับอัตโนมัติเลือกการ์ดจอแยกให้ทันที)
                      ลองแล้วครับ ไม่ยอมสลับการ์ดจอเหมือนเดิม

Comment

• Originally posted by boonyah View Post
                        เรื่อง physx ไม่มีใครทราบหรอครับเนี่ย ขอความรู้หน่อยครับ อยากรู้ว่ามันปรับได้มั้ย
                        ตามรูปเลยครับ

Comment

• [QUOTE=credit;43941828]
                          Originally posted by aitthipon View Post

ก็ตรงรุ่น นะครับ
                          ไม่ทราบว่าการ์จอรุ่นไรครับใช้เว่อชั่นเท่าไหร่ครับที่ลง

Comment

• ดาวโหลด เว่อชั่นการ์ดจอ NVIDIA อย่าดาวโหลดที่มันเป็น BETA นะครับ เอาที่เป็น WHQL เอาครับ BETA มันยังไม่ค่อยสมบูน

Comment

• Originally posted by sandy207 View Post
                              ตามรูปเลยครับ
                              ผมลองปรับดูแล้วเล่นเกมส์ที่มี physx มันก็ยังขึ้น physx-cpu อยู่เลยครับ

Comment

• [QUOTE=aitthipon;43946973]
                                Originally posted by credit View Post

ไม่ทราบว่าการ์จอรุ่นไรครับใช้เว่อชั่นเท่าไหร่ครับที่ลง

580m driver 269.39 301.42 ลอง ทั้ง จากเวปNB เเละ Nvidia

Comment

Working...
                                X