Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aitthipon View Post
    ลองเปลี่ยนลงวินโดวใหม่รึยังครับ
    ตอนแรก win7 32bit ก็อัพเดทไม่ได้ ลงใหม่รอบสองก็ไม่ได้
    เลยลองลงใหม่ 64bit (แท้) ก็ยังอัพเดทไม่ได้ค่ะ

Originally posted by armnogo View Post
    ตอนนี้ไช้ Ver ชั่นไหนอยู่ ?

เกมไหนบ้างที่กระตุก และเล่นไม่ได้ ?
    เวอร์ชั่นดูตรงไหนค่ะ คือไม่เคยอัพเดทได้เลยค่ะ แต่ดูที่ตัวไดรเวอร์ nvidia มันรุ่น 1.10.58.36

เกมที่เล่นไม่ได้
    Dead Island,Payday,Mass effect3
    เกมที่กระตุกมีหลายเกมค่ะ แต่กระตุกเป็นช่วงๆไป

Comment

• ของผม Asus N45 SF GT555 ทำไมเล่น Resident 5 , Skyrim แล้วกระตุก + หน่วงๆ จังครับ

Comment

• เปิดให้ การ์ดจอ ทำงานยังอ่าจ้า
        เข้า NVIDIA Control Panal - 3D Setting - Adjust image ..... - เลือกอันสุดท้าย แล้วปรับให้เป็น Perfomance ให้สุด Apply
        ต่อมา เข้า NVIDIA Control Panal - Manage 3D - ปรับให้เป็น High Perfomance ให้แล้ว แล้วก็ Add เกมที่จะเล่นด้วย Apply
        ต่อมา เข้า NVIDIA Control Panal - Set PhysX - เลือก การ์ดจอของเรา เช่น GT555 Apply
        พอเสร็จลองเช็คดูว่า ตอนนี้เป็นโหมดอะไร Power Save หรือ Balance ต้องปรับให้เป็น Balance หรือ High Perfomance
        แล้วก็ Restart ดู แต่ว่าเวลาเปิดเครื่องมา แล้วไม่ได้เล่นเกมอะไรหนักๆ พอจะเล่น มันอาจจะไม่สลับ การ์ดจอให้ นะครับ ต้อง Restrat 1 รอบ
        ของผมก็เป็นครับ เล่น Dota ไปสักพัก พอจะไปเล่น BattleField 3 กระตุกกระจาย ต้อง Restart ก่อน แล้วเข้าเกมเลย ถึงจะได้ ครับ ลองดูครับ จากประสบการณ์จริง

Comment

• อ่อ ได้แล้วครับ แต่มันมีอาการหน่วง ๆ อยุ๋อะครับ วิ่งๆลื่นๆ หัวแตกสักพัก หน่วงแล้วเสียงก็หน่วงๆซะด้วย

อ้อลืมบอกไป ไดร์เวอร์การ์ดจอ 296.10 อ่ะครับ ผมโหลด 280 จากเวปนี้ไปแล้วลงไม่ได้อ่ะครับ Win7 64bit

Comment

• Win 7 64 Bit GT555 M ลองโหลดตัวใหม่ไปใช้ดูครับ
            http://www.nvidia.co.th/object/noteb...driver-th.html

Comment

• สมาชิกใหม่ครับ ผมใช้ Asus A45VM-VX038D ครับ พึ่งซื้อได้ไม่กี่วันนี้เองครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ คือ เครื่องพี่ผมเขามี optimus แบบ ออโต้ครับ ทีนี้ ถ้าไปดูยูทูบ มันจอดำ จอเขียวเลยครับ มีแต่เสียง ไม่มีภาพเป็นตอน ยูทูบมันอัพ code ใหม่น่ะครับ พอมีวิธีแก้ไหม

ปล.พอปิด optimus แล้วดูได้แต่ภาพมันสั่นๆน่ะครับ มีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

• ของผมเกิดอาการแปลกๆ เล่นๆไปสักพัก กระตุกหนักเลยอ่ะครับ งงเลย เป็นไรไปเนี่ย

Comment

• update driver ดูครับ

Comment

• เป็นอันล่าสุดที่คุณให้โหลดแล้วจ๊ะ มันยังเป็นอยู่อ่าา

Comment

• ลอง เปลี่ยนเป็นตัวที่ต่ำกว่าดู ครับ บางทีตัวใหม่อาจจะไม่เวิร์ค

Comment

• optimus ไม่ยอมสลับ การ์ดจอ สั่งทำงาน แยก ก้ไม่ได้ ครับ การ์ดจอ Gt 520MX ถ้า ลง วินโดวใหม่ จะหายมั้ยคับ

เป็นโดยไม่รู้สาเหตุ เล่น gta iv ไม่ได้ หน้าจอ เป็น 800x600 ประมาณว่า การ์ดจอไม่มี มันไป อ่าน ตัว HD อย่างเดียว
                          Last edited by guseng18; 29 Jun 2012, 11:40:11.

Comment

• เปลี่ยน Driver อ่าครับ ลองๆดู
                            แล้วก็ปรับใน Nvidia control ให้เป็น Hihg perfomance อ่าครับ ไม่ได้ไง PM มาก็ได้ครับ

Comment

• Originally posted by guseng18 View Post
                              optimus ไม่ยอมสลับ การ์ดจอ สั่งทำงาน แยก ก้ไม่ได้ ครับ การ์ดจอ Gt 520MX ถ้า ลง วินโดวใหม่ จะหายมั้ยคับ

เป็นโดยไม่รู้สาเหตุ เล่น gta iv ไม่ได้ หน้าจอ เป็น 800x600 ประมาณว่า การ์ดจอไม่มี มันไป อ่าน ตัว HD อย่างเดียว
                              ขอตอบในด้านโปรแกรมของเกมนะครับ ให้ไปปลดล็อค GTA IV setting ครับ เครื่องผมก็เป็น optimus เหมือนกันเกมอ่านเจอแต่ HD4000
                              อ้างอิงจากลิงค์นี้ครับ
                              http://www.tech-forums.net/pc/f15/gt...ta4-pc-195548/

1. สร้าง notepad ตั้งชื่อว่า Commandline.txt แล้วใส่ code แค่

-norestrictions
                              -nomemrestrict
                              -frameLimit 1

ตัว -frameLimit 1 จะเป็นตัวจำกัด framerate ให้เหลือแค่ 60 นะครับ การ์ดจอจะได้ไม่ทำงานหนักเกินพุ่งทะลุ 60 เฟรมเรต(ถ้าการ์ดจอแรง)
                              2. จากนั้นกด save แล้วเอาไปวางใน folder ตัวเกม GTA4 ครับ

ปล. แนะนำส่วนสำคัญให้แค่นี้ละกัน จะตั้งค่ามากกว่านี้ก็ได้ลองไปปรับเล่นตามลิงค์ดูครับ

Comment

• เข้ากลุ่มครับ อิอิ

Comment

Working...
                                X