Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE=credit;43949271]
    Originally posted by aitthipon View Post

580m driver 269.39 301.42 ลอง ทั้ง จากเวปNB เเละ Nvidia
    gt640m มีเวอร์ชั่นใหม่ออกมั้ยครับ ล่าสุดที่ใช้มากับแผ่น 295.55

Comment

• [QUOTE=credit;43949271]
      Originally posted by aitthipon View Post

580m driver 269.39 301.42 ลอง ทั้ง จากเวปNB เเละ Nvidia
      ลงแล้วยังจอดำอยู่เรอะครับ ขั้นตอนการลง ลงการ์จอ intel ก่อนแล้วตามด้วย nvdia ครับ ของผม540m 2g ลงเว่อชั่น 301.42 64 bit ครับ
      Last edited by aitthipon; 17 Aug 2012, 13:24:05.

Comment

• [QUOTE=boonyah;43951157]
        Originally posted by credit View Post

gt640m มีเวอร์ชั่นใหม่ออกมั้ยครับ ล่าสุดที่ใช้มากับแผ่น 295.55
        เท่าที่ผมเข้าไปดู gt640m ตอนนี้เป็น 304.79 Driver BETA อยู่เลยครับต้องรอให้มันเป็น WHQL ถ้าลงBETA มันจะทำงานแปลกๆครับ

Comment

• [QUOTE=aitthipon;43953979]
          Originally posted by boonyah View Post

เท่าที่ผมเข้าไปดู gt640m ตอนนี้เป็น 304.79 Driver BETA อยู่เลยครับต้องรอให้มันเป็น WHQL ถ้าลงBETA มันจะทำงานแปลกๆครับ
          ผมขอถามเรื่อง physx หน่อยครับ ผมเลือกให้มันใช้กับ gt640m ของผมแล้วแต่เลาเข้าเกมส์มันขึ้นว่า physx-cpu มีวิธีปรับมั้ยครับ เล่น mirror's edge กระตุกมาก

Comment

• [QUOTE=boonyah;43954444]

ผมขอถามเรื่อง physx หน่อยครับ ผมเลือกให้มันใช้กับ gt640m ของผมแล้วแต่เลาเข้าเกมส์มันขึ้นว่า physx-cpu มีวิธีปรับมั้ยครับ เล่น mirror's edge กระตุกมาก
            เอางี้ครับลองทำตามที่ผมบอกก่อนนะ เข้าไป 3d setting >> ไปที่ program setting >>มี2 ห้วข้อ ข้อ 1 add เกมที่จะเล่น >>>มาข้อ 2มาเลือกให้เป็น high-performance nvdia processsor เลือกเสร็จ apply

เสร็จข้างบนแล้วมาดู คำสั่ง global setting เหมือนเดิมครับมาเลือก high-performance nvdia processsor กด apply ลองเข้าเกมแล้วมาแจ้งให้ผมทราบด้วยว่าได้ไหม

Comment

• [QUOTE=aitthipon;43955263]
              Originally posted by boonyah View Post

เอางี้ครับลองทำตามที่ผมบอกก่อนนะ เข้าไป 3d setting >> ไปที่ program setting >>มี2 ห้วข้อ ข้อ 1 add เกมที่จะเล่น >>>มาข้อ 2มาเลือกให้เป็น high-performance nvdia processsor เลือกเสร็จ apply

เสร็จข้างบนแล้วมาดู คำสั่ง global setting เหมือนเดิมครับมาเลือก high-performance nvdia processsor กด apply ลองเข้าเกมแล้วมาแจ้งให้ผมทราบด้วยว่าได้ไหม
              ไม่ได้ครับ เหมือนเดิม ทำตามที่คุณบอกทุกอย่างครับ การ์ดจอตัวนี้ไม่แรงพอหรือเปล่าคลิกขวาที่ตัวเกมส์เลือก high performance ด้วยก็ยังไม่ได้อีก เข้าเกมส์แล้วมันบอกเลยครับว่า physx-cpu เซ็ง

Comment

• ตอนแรกเปลี่ยนเป็น 304.79 ที่คุณบอกลงใหม่ๆหายครับใช้ได้พอ เช้าวันนี้เปิดมาใหม่ไม่ได้อีกล่ะ ไม่รู้เป็นอะไรเบื่อจริงๆ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ driver

Comment

• ลองเล่นเกมอื่น เป็นเหมือนกันไหมครับ หรือเป็นเฉพาะเกมนี้ครับ

Comment

• เป็นทุกเกมส์ mirror's edge, the darkness 2
                    Last edited by boonyah; 18 Aug 2012, 09:52:43.

Comment

• ผมว่าน่าจะเกี่ยวกับไดร์เว่อการ์ดจอนะ งั้นผมถามสเปคเครื่อง NB หน่อยครับ

Comment

• Originally posted by aitthipon View Post
                        ผมว่าน่าจะเกี่ยวกับไดร์เว่อการ์ดจอนะ งั้นผมถามสเปคเครื่อง NB หน่อยครับ
                        acer v3-571G
                        i7-3610QM
                        gt640m 2GB

ผมว่ามันน่าจะใช้ได้นะเพราะว่าลง driver ที่แผ่นก็เป็นเหมือนกันครับ
                        ตัวมันมี physx แต่ทำไมมันรันที่ cpu งงตรงนี้แหละครับ การ์ดจอตัวนี้เก่าหรือใหม่ครับ

Comment

• พึ่งมาใหม่ขอเจิมด้วยคนนะครับ
                          Toshiba Qosmio x770
                          Cpu: i7 2670QM
                          GPU :GTX 560M

Comment

• Originally posted by sandy207 View Post
                            ผมว่าเป็นที่การ์ดจอ intel HD3000 ไม่สนับสนุน DX11 หรือเปล่าครับ อย่างที่บอกมันต้อง copy สัญญาณออกมา
                            แต่ถ้าเป็น HD4000 (ivybridge) จะไม่เป็นปัญหาเลย มีอยู่อย่างเดียวคือกระตุกครับ 555+

ถ้าาอย่างนั้นก็เท่ากับมีการ์ดจอดี แต่ไม่สามารถใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพ แล้วมันจะทำแบบนี้เพื่ออะไร

แต่ เกมอื่นๆที่ใช้ directx11 เล่นได้ครับ อย่าง Saint Row the third กับ Sleeping Dogs ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาอ่ะครับ
                            Last edited by metbight; 21 Aug 2012, 18:17:09.

Comment

• คือผมมีเรื่องๆม่เข้าใจครับ

ผมเพิ่งมาครับ
                              asus a45v
                              core i 5
                              คับ มาก็มีเรื่องถามเลยครับ

ระหว่าง intel hd4000 กะ nvidia 610m อันไหนดีกว่ากันครับ หรือว่า ตั้ง ออโต้ ดีที่สุด

Asus ของผมรุ่น A45V เป็น Cpu Gen3 การ์ดจอ Geforce 610m 2G. ไม่ทราบว่าจะต้องตั้งค่าอย่างไรให้เครื่องรันด้วย การ์ดจอแยก
                              เพราะตอนนี้เวลาใช้งาน + เล่นเกมส์ เครื่องจะรันบนการ์ดจอออนบอร์ดตลอดเลยครับ เข้าไปดูใน Manager เครื่องก็เห็นว่ามีการ์ดจอแยกอยู่
                              ลองลงไดร์เวอร์ใหม่แล้วก็ยังไม่ยอมรันบนการ์ดจอแยก ไม่ทราบว่าจะแก้ปัญหานี้อยางไรครับ คือผมงง ว่าสรุปมีการ์ดจอแยกมาไหมครับ รบกวนตอบผมทีครับ งง จริงๆ ใ้โปรแกรม ดูมันก็ขึ้นบอกแค่ การ์ดจอ intel hd 4000 อะครับ
                              Last edited by ousuchart; 22 Aug 2012, 01:06:38.

Comment

• Originally posted by lovelyaek View Post
                                งมจนเจอละค้าบ ลงไดร์เวอร์การ์ดจอ3วัน เหอะๆ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
                                ขอถามหน่อยครับ ผมใช้รุ่น asus a45vm-vx086d น่าจะสเปกเดียวกับคุณแต่ต่างกันที่ความจุ harddisk รุ่นนี้ 500 gb ไม่ทราบว่าคุณใช้ไดรเวอร์ การ์ดจอตัวไหนครับ เวอร์ชั่นไหน ผมลองดาวน์โหลด
                                มาได้301.42 แต่ใช้ไม่ได้ แล้ว ตัวinf modified นี้ใช้ตัวไหนต้องตรงเวอร์ชั่น 301.42 เลยไหม หรือตัวไหนก็ได้ให้ตรงกับ window
                                ใช้ window 7 ultimate 64 bitครับ
                                Last edited by itto15; 23 Aug 2012, 15:37:38.

Comment

Working...
                                X