Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฝากตัวด้วยครับ น้องใหม่

Comment

• ด้วยคนนะ lenovo G480 i5 3210 nvdia 610m

Comment

• เจิมด้วยคนครับ
        MSI GE620DXTH
        I5 2450m(HD3000) + 635m

Comment

• ล่าสุด ณ ตอนนี้ V301.42 มันไม่เวิอร์กหรือยังไงครับ เห็นในเว็บ Nvidia ไม่มีแล้ว มีแต่
          296.10 แต่กำลังจะคลอดตัวใหม่ออกมาแต่ไม่รู้จะเวอร์ไหม

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
            วิธีแก้เมื่อติดตั้งไดรเวอร์ Nvidia ไม่ได้

ปัญหาติดตั้งไดรเวอร์ไม่ได้ ให้ทำดังนี้

ไปโหลด INF Modified หน้าคลับ

ก๊อปไปทับในโฟลเดอร์เมื่อสักครู่นี้

C:\NVIDIA\DisplayDriver\270.61\Vista 64-bit\International\Display.Driver

เสร็จแล้วออกมากด setup.exe

C:\NVIDIA\DisplayDriver\270.61\Vista 64-bit\International

คราวนี้ติดตั้งไดรเวอร์ได้แล้ว

***จบแล้วครับ*** By Hang998
            ถามหน่อยครับ ทำตามที่บอกแล้วครับ ยังไง มันก็ขึ้นแบบเดืม ต้องแก้ยังไงครับ

Comment

• +ด้วย
              MSI GT60 HD4000+GTX670M

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยคน

แต่การใช้งานมีปัญหาคือ เลือกใช้การ์ดจอแยก แต่มันไม่ยอมใช้ ตามรูป

ปล. ใช้ acer 4830tg windows 7 home premium 64-bit
                ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับปุ่ม Power eco ของ acer รึป่าว เพราะแต่ก่อนปุ่มนี้กดติดมีไฟ แต่พอ recovery เครื่องแล้ว ปุ่มนี้ก็กดไม่ติดเลย
                หน้าตาปุ่มตามรูป
                Last edited by MonGKeYiZz; 1 Aug 2012, 18:58:46.

Comment

asus a45vm-vx038d

ลงIntel แล้วครับแต่ลงNvdiaไม่ได้ลองใช้ไดร์เวอร์3ตัว

ขึ้นแบบนี้คืออะไรหรอครับ ลองทุกอย่างละ

Comment

• Originally posted by lovelyaek View Post
                    [ATTACH=CONFIG]1866852[/ATTACH]

asus a45vm-vx038d

ลงIntel แล้วครับแต่ลงNvdiaไม่ได้ลองใช้ไดร์เวอร์3ตัว

ขึ้นแบบนี้คืออะไรหรอครับ ลองทุกอย่างละ
                    driver รุ่นไหนบ้างครับ?
                    เดาเบื้องต้นว่าน่าจะไม่ support กับการ์ดจอ GT630M ให้ไปหาตัวที่ support

Comment

• ที่ลองไปก็มี
                      -285.62
                      -296.01
                      -301.42

ลองลง Window7 อีกตัวหนึ่งก้อมีอาการเดียวกันครับ

vga ของIntel ที่ผมลงมันไม่บอกชื่อรุ่นเช่น HD3000 4000นะครับ มันเขียน VGA Standard ...... เหมือนเดิม เชคที่ Device manager แต่ไม่มีไอคอนสีเหลืองเตือนเหมือนกับของ Nvdia ครับ

ต้องการข้อมูลอะไรเพิ่มเติมบอกนะครับ

Comment

• ลอง 296.97 ดูครับ ตามลิงค์
                        http://forums.laptopvideo2go.com/top...t-asus-mobile/

ใช้ driver sweeper ลบ nvidia ตัวเก่าก่อนลงใหม่ด้วยนะครับ

Comment

• - - ไม่มีใครช่วยตอบ

Comment

• ผมลงWIn 32bit ครับ ได้ลองตัวนี้เพิ่มเติม http://forums.laptopvideo2go.com/top...page__hl__630m ก่อยังมีอาการเดิมครับ เป็นไปได้ว่ามีปัญหาของHardwareไหมครับ หรือผมทำไม่เป็นเอง TT

Comment

• Originally posted by MonGKeYiZz View Post
                              ขอเข้าคลับด้วยคน

แต่การใช้งานมีปัญหาคือ เลือกใช้การ์ดจอแยก แต่มันไม่ยอมใช้ ตามรูป

ปล. ใช้ acer 4830tg windows 7 home premium 64-bit
                              ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับปุ่ม Power eco ของ acer รึป่าว เพราะแต่ก่อนปุ่มนี้กดติดมีไฟ แต่พอ recovery เครื่องแล้ว ปุ่มนี้ก็กดไม่ติดเลย
                              หน้าตาปุ่มตามรูป
                              มี 3 ทางคือ
                              1. ลองปรับข้อ 4. Display GPU Activity Icon in notification area ตามในรูปให้แสดงผลว่ามีโปรแกรมไหนใช้ GPU อยู่บ้าง

จะมีตัวบอกสถานะอยู่ที่ taskbar ขวาล่าง

2. ลอง add โปรแกรมในหน้า program setting ให้ไปใช้งาน GPU โดยตรง (อย่าลืมปรับเป็น high performance GPU ด้วยนะครับ)

3. ลงโปรแกรมเกี่ยวกับ Eco ของ Acer ใหม่ เผื่อโปรแกรมพวกนี้ไม่ทำงานตามที่คาดเดาไว้

Originally posted by lovelyaek View Post
                              ผมลงWIn 32bit ครับ ได้ลองตัวนี้เพิ่มเติม http://forums.laptopvideo2go.com/top...page__hl__630m ก่อยังมีอาการเดิมครับ เป็นไปได้ว่ามีปัญหาของHardwareไหมครับ หรือผมทำไม่เป็นเอง TT
                              ถ้าเป็นแบบนี้คงต้องลองหาไปเรื่อย ๆ แล้วว่ามี driver ตัวไหน install ได้บ้าง
                              แต่ผมว่าอาจจะเป็นที่ Windows รึเปล่า แล้วดันมีปัญหากับพวก driver การ์ดจอที่เป็น 32-bit พอดี (ไม่ทราบว่าได้ลอง driver แบบมี mod inf บ้างแล้วหรือยัง)
                              ถ้าเป็นไปได้หากไม่มีความจำเป็นที่จะต้องใช้โปรแกรมเก่ามาก ๆ ใน 32-bit ผมว่าน่าจะลองใช้ 64-bit ปัญหาอาจจะน้อยลงก็ได้นะครับ
                              Last edited by sandy207; 2 Aug 2012, 13:19:03.

Comment

• Originally posted by sandy207 View Post
                                มี 3 ทางคือ
                                1. ลองปรับข้อ 4. Display GPU Activity Icon in notification area ตามในรูปให้แสดงผลว่ามีโปรแกรมไหนใช้ GPU อยู่บ้าง

จะมีตัวบอกสถานะอยู่ที่ taskbar ขวาล่าง

2. ลอง add โปรแกรมในหน้า program setting ให้ไปใช้งาน GPU โดยตรง (อย่าลืมปรับเป็น high performance GPU ด้วยนะครับ)

3. ลงโปรแกรมเกี่ยวกับ Eco ของ Acer ใหม่ เผื่อโปรแกรมพวกนี้ไม่ทำงานตามที่คาดเดาไว้
                                ขอบคุณครับ แต่..
                                ทำตามข้อ 1 แล้ว แต่ใน GPU สถานะมันขึ้นว่า ไม่มี
                                ทำตามข้อ 2 add แล้วครับ พอเข้าโปรแกรม ไม่เกิดไรขึ้นเลยครับ ไม่ขึ้นหน้าโปรแกรมเลย
                                ส่วนข้อ 3 ทำตามแล้วตอนนี้ ปุ่ม power eco ไฟติดแล้วครับ

Comment

Working...
                                X