Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมแก้ตามแล้วครับเห็นแรมและครับ แต่ผมว่ามันยังกระตุกเหมือนเดิมเลย ว่าผมอาจจะเป็นที่ไดเร็กเอ็กเพราะผมไม่สามารถใช้ 11 ได้ครับ
    Last edited by pheet13; 8 Dec 2011, 11:54:57.

Comment

• เข้าคลับด้วยคนครับ

ขอเข้าคลับด้วยคนครับ ของผมเพิ่งถอยมา asun :K53SV-SX309D อยากทราบว่ารุ่นนี้เล่น BF3 ได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by phyamand View Post
        ขอเข้าคลับด้วยคนครับ ของผมเพิ่งถอยมา asun :K53SV-SX309D อยากทราบว่ารุ่นนี้เล่น BF3 ได้ไหมครับ
        เล่นได้ครับ

Comment

• Originally posted by pheet13 View Post
          เล่นได้ครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by REDSTORM View Post
            ถ้าไม่แน่ใจว่าร้านลง Windows แบบไหนมาให้ ก็ให้ลงใหม่เองเลยครับ

แล้วก็ดูขั้นตอนและวิธีต่างๆจากหน้าแรกๆเอา
            แก้ได้แล้วครับ

ขอยืมรูป

แนวทางการแก้ไขและ ความเข้าใจ

-ผมลงไดวเวอร์ใหม่
            -ลงไดรเรคเอกใหม่

อาจจะไม่เกี่ยว

เพราะปัญหาที่แท้ของมันอยู่การ์ดจอ OPTIMUS

ที่มันสลับกันเองในขณะที่เราเล่นเกมส์ที่สเปคสูง

หรือตอนเครื่องร้อน แล้วมันจะเด้งมาเอง

หรือบางเกม บางโปรแกรม มันเป็น Defaut ที่จอออนบอร์ด

คือเราต้องไปเปลี่ยนที่ค่าโปรแกรมนั้นหรือไปแอดเพิ่ม

้เกม หรือ โปรแกรมนั้นตามรูปอ่ะครับ

เพราะที่ผมลองดูเป็นที่ FM 2011 กดปุ่มสลับการดจอแล้ว เป็นจอ G550 แล้ว

แต่ตัวที่ค่าตั้งต้น FM 2011 นั้นยังไม่ได้้เปลี่ยนจากจอออนบอรด เลยเกิดป้ญหา อย่างนี้ขึ้น

เพราะเกมส์พวกนี้มันเป็นโปรแกรมใหม่
            และมันจะยึดค่าตั้งต้นที่สเปคขั้นต่ำ ของเกมนั้นๆที่เล่นได้อ่ะครับ
            แล้วบังเอิญ เกม FM 2011 ที่ผมเล่นการดจอออนบอร์ดก็เล่นได้
            มันเลยไปยึดค่าตั้งต้นที่ จอออนบอร์ด พอเรามาปรับค่า กราฟฟิคเกมเต็มประสิทธิภาพ
            มันเลยเด้งนะ คงจะกรณีเดียวกันกับภาพ PES 2012

ฉะนั้นเราต้องดู อ่านสเปคขั้นต่ำของเกมนั้นๆ ก่อน

เพราะที่ผมลองอีกเกมคือ fifa 12 ไม่ต้องปรับอะไรเลย ไม่เด้งครับ
            หรือหลายท่านที่ลง BF3 แล้วไม่เด้ง เพราะเกมสเปค กราฟฟิคสูงมันจะเข้าไปยึดที่ค่าตั้งต้น
            ของการดจอแยกนั้น แต่ต้องมาปรับค่าละเอียดลงกลางๆด้วยซ้ำ

ผมเลยอ๋อเลย ฉะนั้น เกมไหนก็ตามที่ท่านๆ จะลงกัน แล้วมั่นใจ ว่าการ์ดจอสเปคเราเล่นได้ สบายๆ
            แต่พอเอาเข้าจริง เด้งแล้วมาเกาหัวว่ามันคืออะไร 2 -3 วัน งมหัวอยู่ มันเป็นงี้นี่เอง

จืงแจ้งมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน

Comment

• รับทราบครับท่าน

Comment

• สอบถามเรื่อง adobe flash professional cs5 หรือ cs5.5 ใครเปิดใช้ได้บ้างครับ ผมเปิดมาพอเราใช้ arrow tool วาดสีเหลี่ยมไปมา ซักพักมันจะ hang ไปเลยครับ

Spec
                Asus N43SL With Optimus Tech. Ram 8GByte
                nVidia GT540m With 2GB

System
                Windows 7 Ultimate 64Bits With SP1

Driver ที่ทดลองลง
                หน้าแรกผมลองทุกตัวแล้วครับก็ไม่ได้ รวมถึงตัวใหม่สุด จากที่นี่ครับ http://forums.laptopvideo2go.com/top...t-asus-mobile/ ก็ยังไม่ได้

การทดลองต่างๆ ที่ได้จากเว็บนอกและเว็บใน
                1.ปิด intel turbo boost ก็ยังไม่ได้
                2.ลง dxsetup (directx 11) ก็ยังไม่ได้
                3.ลง java ใหม่โดยเอาไปว่างใน C:\ProgramData\Adobe\CS5\jre ก็ไม่ได้
                4.ปิด/เปิด Option ใน nVidia Control Panel ปรับไปปรับมา สองวันสองคืนแล้วก็ไม่ได้ (ทดลองตามคนที่มา Post ในเว็บต่างๆ กับการเปิดเกมที่เปิดไม่ได้)

หมดปัญญา มาสอบถามนี่เผื่อใครมีวิธีดีๆ หรือว่าทุกท่านเปิดได้ปกติ ผมจะได้หาสาเหตุได้ครับมันเป็นที่ไหนกันแน่ อาจเป็นที่ Ram ที่เพิ่มไปหรือเปล่า เดิมมัน 4G ผมเพิ่มไปเป็น 8G อะไรทำนองนี้ครับ

Comment

• รบกวนพี่ ๆ คลับนี้หน่อยนะครับ ผมใช้ asus A42JC VX059D คือเห็นแค่การ์ดจอ On board ของ intel ครับ ไม่เหนของ nvidia พยายามทำตามวิธีที่หน้าแรกแล้ว ไม่สำเร็จครับ ลงไดร์เวอร์ของ Nvidia ก้อบอกไม่พบการ์ดจอ ลงไดร์เวอร์ Nvidia Optimus ก้อไม่ได้ ครับ ไม่รู้ว่าเปนที่ windows ไม่ Support หรือป่าว ตอนนี้ใช้ win 7 Pro ครับผม

ช่วยทีนะครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

Comment

• มารายงานตัว ไม่คิดว่าจะได้เข้า คลับนี้ ตอนนี้แก้ไขปัญหาอยุ่ -*-

DELL Inspiron 5110 Core i7 2630QM GT 525m

Comment

• Y570 มาแจมคับ มีไรแนะนำเกี่ยวระบบoptimusไหมคับ

Comment

• INF Modified หน้าแรกเอามาลงตรงไหน ไม่มีคำอธิบายแงะ

Comment

• ASUS : K53SV-SX309D
                          มารบกวนเข้าคลับด้วยคนนะครับ

Comment

• ผม ซื้อ acer 5830g มา กดปุ่ม สลับการ์ดจอ มันไม่เห็นมีอะไรเลย ต้องแก้ไข ยังไงคับ

Comment

• มันบอกว่า nvidia installer failed อ่ะคับ Nootbook

285.26

Comment

• รู้สึกว่าห้องนี้จะ ไม่มีคนมาตอบแล้วละครับ อิอิ เล่นการ์ดจอ ATI ไม่มีปัญหากวนใจครับ

Comment

Working...
                                X