Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by puthai View Post
    ได้รุ่น Aspire 5755G มาสติกเกอร์แปะไว้เป็น GT540M แต่ด้านในเป็น GT630M

มีใครเป็นบ้าง
    ตัวเดียวกัน... เด๊ะๆ เลยแต่ถ้าเป็นจริงก็น่าเกลียดเล็กน้อย

Comment

• หวัดดีครับ ผมหน้าใหม่สมัครใหม่นะ ไม่ซ่า ตามมาจากอากู๋เลยสมัครซะ

ก่อนอื่นขอถามหน่อยครับว่า ผมพึ่งไปถอย asus n45sf ตัวขาว

เครื่องนี้พึ่งซื้อมาใหม่ ช่วงนี้ก็งานไม่ชุก ว่าจะรีบเอาเอามาลงเกมแล้วจัดหนักๆ

ประเด็นมันคือการ์ดจอ เป็น nvidia geforce gt555m vram2 gb ผมทำทุกอย่างละ

เกมอื่นไม่มีปัญหา ยกเว้น ไอ้ PES2012 เนี่ย ผมลงไดรฟ์เวอร์ใหม่ลงเกมใหม่

เข้าพาแนลมัน แล้วบังคับใช้การ์ดจอแยก ทั้งตัว แอพพลิเคชั่นและ setting.exe ละ

ทำทุกเงื่อนไขที่เป็นไปได้ สุดท้ายมันก็เล่นไม่ได้อีก โคตรสิ้นหวัง เวปนอกก็ไม่รู้วิธีแก้

เพราะsetting ในเกม เห็นแค่ 64 mb

เนี่ยขึ้นมาอย่างเงี้ย แต่ผมเชื่อว่าน่าจะมีคนใช้การ์ดรุ่นนี้แต่เล่นได้ เลยอยากให้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

เพิ่มเติม คือผมใช้เวลากับมันมา 3 วัน 3 คืนละ จนมาเจอโปรแกรม third party ชื่อ nvidia inspector

ความหวังที่ใกล้เคียงที่สุดละ แต่ทว่า พลาดตรงที่ไม่มี pes 2012 ให้ปรับ (มีถึงแค่ 2011) เศร้า

Comment

• ดูตรงใหนครับ
        Originally posted by puthai View Post
        ได้รุ่น Aspire 5755G มาสติกเกอร์แปะไว้เป็น GT540M แต่ด้านในเป็น GT630M

มีใครเป็นบ้าง

Comment

• Originally posted by yongkun View Post
          แม่นแล้วครับ

กลุ้มมาร่วมเดือนละ

คอมเทพไป ใครมีแนวทางโปรดช่วยชี้แนะ
          แก้ ยูริ.JPG

ลงแบบนี้ จะได้ไหมครับ

Comment

• รายงานตัวครับ

www.ubonphan.com

Comment

• ช่วยด้วยครับทุกคน ผมใช้ Lenovo Z470

CPU:I5 2410 m
              GPU: Nvidia GT 540 M
              RAM: 4 GB

ปัญหาคือ สลับการ์ดจอไม่ได้อะครับ มันให้ใช้เเต่ Intel HD 3000 เท่านั้น

เเถมเวลาเปิด เข้าไป Nvidia Control Panel ที่มันจะมีให้เลือกใช้ ระหว่าง Intregret Graphic กับ High Process GPU

มันก็ให้เลื้อกเเต่ Intregret Graphic ผมเลือก Nvidia ไม่ได้เลย เล่นอะไรกระตุกไปหมด ขนาด Counter strike 1.6 ยังกระตุกเลย เเก้ยังไงดีครับ
              ช่วยทีครับ ขอร้องละครับ

Comment

• ลอง ลง driver ตัวนี้ดู 280.26
                http://th.download.nvidia.com/Window...ional-whql.exe

สลับได้หลายโปรแกรม ถ้าตัวใหนสลับไม่ได้ พอเปิดโปรแกรมมา gpu ก็ทำงาน ไม่รู้ว่า autoเอง หรือเพราะsetใน globle seting ให้เป็น high-performance

แต่ของผม asus พอดีมันสลับไม่ได้บางโปรแกรมเลยหาดูใน forum ของ nvidia ,driverล่าสุด สลับไม่ได้เช่น powerDVD GOM

Comment

• Originally posted by suebsss View Post
                  ลอง ลง driver ตัวนี้ดู 280.26
                  http://th.download.nvidia.com/Window...ional-whql.exe

สลับได้หลายโปรแกรม ถ้าตัวใหนสลับไม่ได้ พอเปิดโปรแกรมมา gpu ก็ทำงาน ไม่รู้ว่า autoเอง หรือเพราะsetใน globle seting ให้เป็น high-performance

แต่ของผม asus พอดีมันสลับไม่ได้บางโปรแกรมเลยหาดูใน forum ของ nvidia ,driverล่าสุด สลับไม่ได้เช่น powerDVD GOM
                  ออ ขอบคุณครับ เเต่เครื่องผมไม่รุเป็นไร มันไม่ให้เลือก high-performance อะครับ ให้เลือกเเต่ Intregret GPU ของ Intel เล่นอะไรไม่ได้เลย มีวิธีเเก้มั้ยครับ เกมที่ผมเล่นก็ MW3 RE:5 2 เกม ก็กระตุกเเหลกละครับ สงสัยว่าทำไมมันไม่ใช่ Nvidia GPU อะครับ

Comment

• Originally posted by palmred View Post
                    ออ ขอบคุณครับ เเต่เครื่องผมไม่รุเป็นไร มันไม่ให้เลือก high-performance อะครับ ให้เลือกเเต่ Intregret GPU ของ Intel เล่นอะไรไม่ได้เลย มีวิธีเเก้มั้ยครับ เกมที่ผมเล่นก็ MW3 RE:5 2 เกม ก็กระตุกเเหลกละครับ สงสัยว่าทำไมมันไม่ใช่ Nvidia GPU อะครับ
                    ลองลงตัวที่ผมว่าดูก่อนแล้ว set globle seting ให้เป็น high-performance

Comment

• Originally posted by suebsss View Post
                      ลองลงตัวที่ผมว่าดูก่อนแล้ว set globle seting ให้เป็น high-performance

ไม่หายอะครับ มันก็ไม่ให้เลือก high-performance แบบว่ามันเลือก Intregret Graphic ให้เเล้วไม่ให้เลือกอันอื่นครับ มันเป็นอะไรอะครับ

Comment

• Originally posted by palmred View Post
                        ไม่หายอะครับ มันก็ไม่ให้เลือก high-performance แบบว่ามันเลือก Intregret Graphic ให้เเล้วไม่ให้เลือกอันอื่นครับ มันเป็นอะไรอะครับ
                        เป็นเหมือนกัน แก้ไงเอ่ย

Comment

• Originally posted by armnogo View Post
                          เป็นเหมือนกัน แก้ไงเอ่ย

[ATTACH=CONFIG]1605841[/ATTACH]
                          โอ ขอบคุณสำหรับภาพมากครับ เหมือนกันเลย

ถามหน่อยครับ ท่านใช้ Notebook รุ่นใหนเหรอครับ เเละก็เล่นเกมได้มั้ยอะครับ เครื่องท่านตอนนี้ พวก MW3 Re:5 อะไรงี้อะครับ กระตุกมั้ย

Comment

• มาแนะนำใครที่เล่น cs 1.6 (counter strike online) ให้ใช้ไดร์เวอร์ 290.36 นะครับ แล้วให้ไป ในที่ตั้งค่าการ์ดจอ nvidia ให้ไป add ไฟล์ hl.exe ย้ำว่าต้องเป็น hl.exe นะครับ แล้วตั้งเป็น high performance (ถ้าเป็นไดร์เวอร์ตัวอื่น จะไม่สามารถกำหนด hl.exe เป็น high performance ได้) พอ add เสร็จ มาดูตรงหัวข้อ specify the settings for this program เลื่อนแถบมาล่างสุด ตรงคำว่า vertical sync ตั้งให้เป็น force off ครับ
                            เรียบร้อย

ส่วน powerdvd 11 นั้น ต้อง add เองนะครับไม่งั้นมันไม่ใช้ การ์ดจอแยก เข้าไปแอด powerdvd11.exe แล้วตั้งเป็น high เลยครับ. แต่ไม่ต้องไปตั้ง force off อะไรนะครับ

ที่พูดมาทั้งหมดต้องไดร์เวอร์ 290.36 นะครับ
                            แต่ปัญหาจากไดร์เวอร์ตัวนี้คือ gom player ใช้ได้แต่ การ์ดจอออนบอร์ดนะครับ

Comment

• Originally posted by zidane115 View Post
                              มาแนะนำใครที่เล่น cs 1.6 (counter strike online) ให้ใช้ไดร์เวอร์ 290.36 นะครับ แล้วให้ไป ในที่ตั้งค่าการ์ดจอ nvidia ให้ไป add ไฟล์ hl.exe ย้ำว่าต้องเป็น hl.exe นะครับ แล้วตั้งเป็น high performance (ถ้าเป็นไดร์เวอร์ตัวอื่น จะไม่สามารถกำหนด hl.exe เป็น high performance ได้) พอ add เสร็จ มาดูตรงหัวข้อ specify the settings for this program เลื่อนแถบมาล่างสุด ตรงคำว่า vertical sync ตั้งให้เป็น force off ครับ
                              เรียบร้อย

ขอบคุณครับ เเล้วมีวิธีเเก้ให้มันเลือก High Performance มั้ยครับ จะเล่น MW3 กับ RE:5 อะครับ ทำไงดีครับ
                              ส่วน powerdvd 11 นั้น ต้อง add เองนะครับไม่งั้นมันไม่ใช้ การ์ดจอแยก เข้าไปแอด powerdvd11.exe แล้วตั้งเป็น high เลยครับ. แต่ไม่ต้องไปตั้ง force off อะไรนะครับ

ที่พูดมาทั้งหมดต้องไดร์เวอร์ 290.36 นะครับ
                              แต่ปัญหาจากไดร์เวอร์ตัวนี้คือ gom player ใช้ได้แต่ การ์ดจอออนบอร์ดนะครับ
                              ออขอบคุณครับ เเล้วท่านมีวิธีเเก้ให้มันเลือก High performance มั้ยครับ คือจะเล่น MW3 กับ RE:5 อะครับ ทำไงดี

Comment

• มีใครเจอปัญหาเกี่ยวกับ Optimus ใน GT630 มั่งไหมครับ

Comment

Working...
                                X