Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของผมลงไดร์เวอร์มาหลายตัวแล้วครับ เกม hero 6 ภาคใหม่นี่ ไม่ยอมสลับ การ์ดจอเลยครับ พอสลับการ์ดจอ บังคับให้ใช้ การ์ดแยก
    มันก็ค้าง แต่ถ้าาเลือกออนบอร์ดครับใช้ได้ แต่ไม่ลื่นเลย ผมลอง 4 เวอร์ชั้น 275.50 280.26 285.27 285.38
    ตัวที่เล่นได้ นะครับ 275.50 แต่เกมอื่นมีปัญหา กระตุก เช่น DR2 off the record GTA 4 งี้ ส่วน280+ ไปมีไดร์เวอร์ 285.27
    ใช้กับ pes 2012 ได้ ปรับได้ครับ มันมองเห็น นอกนั้น มองเห็นการ์ดจอออนบอร์ด แต่พอปรับ ที่ โกลบอล ก็ใช้ได้
    เป็นแค่ MMH6 แค่เกมเดียวครับ ที่เป็นแบบนี้ เครื่อง ของผมใช้ lenovo y570 นะครับ

Comment

• Originally posted by jokekerz View Post
      ฟอร์แมตแล้วครับ ลองลง เวอร์ชั่นอื่นแล้วก็ไม่ได้เลยอะครับ - - ตอนลงวินโด้ตอนแรกที่ไม่ได้ลงไดร์เวอร์อะไรเลยผมเข้าไปดูที่ Device manager ก็ โชว์การ์ดจอแค่อันเดียวนะครับ พอลงไดร์เวอร์ลงตามขั้นตอนที่หน้าแรกได้อธิบายไว้ก็ไม่ได้ครับ เศร้า
      ลง Driver ของ Intel ไปก่อนแล้วมันก็ยังลง Driver ของ nVidia ไม่ได้หรอครับ
      ไม่ทราบดาวน์โหลด Driver nVidia จากไหนมาใช้ครับ

Comment

• สงสัยคับไฟล์ INF Modified ที่โหลดมาจากหน้าแรก โหลดมาแล้วให้เอาไปไว้ที่ไหนเหรอคับ

Comment

• เอาไฟล์ INF ไปไว้ในโฟล์เดอร์ Display.Driver คับ

Comment

• Samsung NP300V4Z-S01TH (ซัมซุง NP300V4Z-S01TH)
            CPU Intel Core i5-2410M (2.30 GHz, 3 MB L3 Cache, up to 2.90 GHz)
            Chipset Mobile Intel HM65 Express Chipset
            Graphic Chip nVidia GeForce GT 520MX (1 GB GDDR3)
            Type 14 inch WXGA (1366x768) LED
            Memory 2 GB DDR3
            Hard Disk 640 GB 5400 RPM
            การ์ดจอ NVIDIA OPTIMUS
            ไม่มีตัว diaplay
            ตามรูปแเลยครับ
            มีสองการ์ดจอ
            และไม่เจอการ์ดแช่
            ช่วยบอกที่นะครับ

Comment

• เ้้ข้าคลับด้วย

รอสินค้า
              acer 4750G i5 GT540m

ของมาแล้วจะรีวิว ให้ดูครับ

Comment

• จะมีคนใจดีมาบอกและวิธีแก้ให้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by aofsada View Post
                  Samsung NP300V4Z-S01TH (ซัมซุง NP300V4Z-S01TH)
                  CPU Intel Core i5-2410M (2.30 GHz, 3 MB L3 Cache, up to 2.90 GHz)
                  Chipset Mobile Intel HM65 Express Chipset
                  Graphic Chip nVidia GeForce GT 520MX (1 GB GDDR3)
                  Type 14 inch WXGA (1366x768) LED
                  [ATTACH=CONFIG]1409254[/ATTACH]
                  [ATTACH=CONFIG]1409255[/ATTACH]
                  [ATTACH=CONFIG]1409256[/ATTACH]
                  เอ่อ งง ครับ ต้องการอะไรหว่า

Comment

• Originally posted by aofsada View Post
                    Samsung NP300V4Z-S01TH (ซัมซุง NP300V4Z-S01TH)
                    [ATTACH=CONFIG]1409254[/ATTACH]
                    [ATTACH=CONFIG]1409255[/ATTACH]
                    [ATTACH=CONFIG]1409256[/ATTACH]
                    ก็มันไม่เจอ ตัว Display ครับ ผมเล่นเกมส์ให้เต็มจอไม่ได้ครับ ผมลงทั้งเวอร์ชัน ใหม่ และ เก่า ก็ไม่มี
                    ช่วยบอกหน่อยครับ และวิธีแก้ด้วยครับ

Comment

• ของผมมันไม่สลับ กาดจอให้อะครับ ทำไงดี ผมลองเทส ด้วยโปรแกรม Nvidia test tool อะครับ เล่น แล้วลองเปิด Crysis2 ดู ปรากฎ ว่าขึ้น Off ครับ ช่วยหนาอยครับ

Comment

• เท่าที่อ่านมาหลายโพส ยังมีอีกหลายคนไม่เข้าใจการทำงานของ Optimus Tech ไม่รู้วิธีใช้งาน และดูค่าต่างๆว่าเป็นยังไง แนะนำลองไล่อ่านดูนะครับ แล้วจะเข้าใจเอง พี่อย่างที่หลายท่านเอามาโพส ที่จริงมันไม่ได้เกิดปัญหาเลย แล้วก็ไม่ใช้ปัญหาด้วยครับ เพียงแค่ท่านไม่รู้ไม่เข้าใจ ลองอ่านครับ ศึกษาดู แล้วจะเข้าใจเอง ไม่มีใครรู้ตั้งแต่แรกหรอกครับ

Comment

• Originally posted by kunitone View Post
                          เท่าที่อ่านมาหลายโพส ยังมีอีกหลายคนไม่เข้าใจการทำงานของ Optimus Tech ไม่รู้วิธีใช้งาน และดูค่าต่างๆว่าเป็นยังไง แนะนำลองไล่อ่านดูนะครับ แล้วจะเข้าใจเอง พี่อย่างที่หลายท่านเอามาโพส ที่จริงมันไม่ได้เกิดปัญหาเลย แล้วก็ไม่ใช้ปัญหาด้วยครับ เพียงแค่ท่านไม่รู้ไม่เข้าใจ ลองอ่านครับ ศึกษาดู แล้วจะเข้าใจเอง ไม่มีใครรู้ตั้งแต่แรกหรอกครับ
                          งันก็ช่วยหาลิ้งที่จะเอามาศึกษาให้หน่อยได้ไหมครับ ผมหาไม่เจอถ้าผมหาเจอจะมาถามทำไหมครับ

Comment

• ของผมเวลาเล่นเกมส์มันสลับให้เองครับ asus N43

Comment

• ผมใช้ GT 540M เล่น HoN ทำไมมันกระตุกโคตรเลยๆเลยอ่ะครับกระตุกแบบไม่มีปัญญาเล่นเลย

Driver ลงตัวล่าสุด 285.62

ใครพอจะรู้วิธีแก้ให้เล่นไม่กระตุกบ้างครับช่วยบอกทีขอบคุณครับ
                              Last edited by garamang; 24 Oct 2011, 19:13:04.

Comment

ก็มันไม่เจอ ตัว Display ครับ ผมเล่นเกมส์ให้เต็มจอไม่ได้ครับ ผมลงทั้งเวอร์ชัน ใหม่ และ เก่า ก็ไม่มี
                                ช่วยบอกหน่อยครับ และวิธีแก้ด้วยครับ
                                ของผมก็ไม่มี Display อะครับ มันก็เล่นได้เต็มจอ
                                ที่คุณบอกว่า เล่นเต็มจอไม่ได้ เป็นเพราะ Setting ของตัวเกมส์คุณรึป่าว มันไม่เต็มจอยังไง?? ขอบจอดำ หรือว่าเป็น Windows mode???

Originally posted by garamang View Post
                                ผมใช้ GT 540M เล่น HoN ทำไมมันกระตุกโคตรเลยๆเลยอ่ะครับกระตุกแบบไม่มีปัญญาเล่นเลย

Driver ลงตัวล่าสุด 285.62

ใครพอจะรู้วิธีแก้ให้เล่นไม่กระตุกบ้างครับช่วยบอกทีขอบคุณครับ
                                ผมไม่เคยเล่น HON ซักที ><
                                ไม่ทราบได้ลองปรับใน nVidia Control Panel > 3d Setting ให้บังคับใช้ เฉพาะการ์ด nVidia รึยังครับ
                                แล้วได้ลองคลิ๊กขวาแล้วเลือก Run with graphics processor แล้วเลือกเป็น nVidia รึป่าวครับ

วิธีตั้ง Global Setting ให้เลือกใช้เฉพาะ nVidia ครับ
                                http://www.overclockzone.com/forums/...3#post29690753 By Hang998
                                Last edited by l2ashies; 25 Oct 2011, 01:22:41.

Comment

Working...
                                X