Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wongsathornp View Post
    elder scrolls v skyrim
    GT 335m ไม่ยอมสลับการ์ดจอให้เลยครับ
    ทั้ง Driver 280 และ 285 T-T
    ได้แล้วครับ เพราะมันจะมีตัว Skyrinlancher (มันจะ config graphic ก่อนเข้าเกม) กับ TESV (ตัวนี้คลิกแล้วจะเข้าไปในเกมเลย)
    ต้องตั้งทั้ง 2 ตัว ใน nvidia control panel ให้ใช้การ์ดจอครับ

Comment

• เข้าด้วยคนครับ
      Acer Aspire 4750G
      i5-2430M + GT540M 1G

Comment

• ใช้โน้ตบุค Asus N43s ,core i7 2.00GHz, GPU nVidia geforce GT540M
        windows7 64 bit

กด setting ที่ pes2012 ตรงตัว gpu มันขึ้นแบบนี้
        แล้วปรับค่าเป็น high ไม่ได้ มันจะบอกสเปค gpu ไม่ถึง (มันเห็นเป็นตัวชิพเช็ตของ intel)
        ไปตั้งค่าตรง nVidia cotroll panel แล้วให้รันที่ pes2012.exe แต่เกมก็ยังมองไม่เห็นการ์ดจอ gt540m อยู่ดี
        พอลองกดเข้าเกมมันจะเด้งเตือน gpu แต่ยังเข้าเกมได้ แล้วสักพักมันจะเด้งออก

อยากทราบวิธีสลับการ์ดจอให้ เกมรันที่ gt540m ครับ
        เพราะตอนนี้มันจะรันบนตัวชิพเซ็ตของ intel อย่างเดียวเลย

ท่านใดรู้วิธีแก้ไข ชี้แนะทีครับ
        ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Piizz View Post
          ใช้โน้ตบุค Asus N43s ,core i7 2.00GHz, GPU nVidia geforce GT540M

กด setting ที่ pes2012 ตรงตัว gpu มันขึ้นแบบนี้
          [ATTACH=CONFIG]1448550[/ATTACH]
          แล้วปรับค่าเป็น high ไม่ได้ มันจะบอกสเปค gpu ไม่ถึง (มันเห็นเป็นตัวชิพเช็ตของ intel)
          ไปตั้งค่าตรง nVidia cotroll panel แล้วให้รันที่ pes2012.exe แต่เกมก็ยังมองไม่เห็นการ์ดจอ gt540m อยู่ดี
          พอลองกดเข้าเกมมันจะเด้งเตือน gpu แต่ยังเข้าเกมได้ แล้วสักพักมันจะเด้งออก

อยากทราบวิธีสลับการ์ดจอให้ เกมรันที่ gt540m ครับ
          เพราะตอนนี้มันจะรันบนตัวชิพเซ็ตของ intel อย่างเดียวเลย

ท่านใดรู้วิธีแก้ไข ชี้แนะทีครับ
          ขอบคุณครับ
          1. อัพเดท Driver GT 540M เป็นตัวล่าสุดก่อนคับ
          2. คลิกขวาที่ Desktop เลือก NVIDIA Control Panel
          3. เลือก Manage 3D settings
          4. ใน Global Settings ที่ Preferred graphics processor เปลี่ยนจาก Auto-Select เป็น High-performance NVIDIA processor

ของผมทำแบบนี้แล้วใช้ได้น่ะคับลองดู

Comment

• อาจจะช้าไปบ้าง แต่เข้ามารายงานตัวครับ
            Asus A42JV ,i5-450M ,Nvidia 335m

ตามกระทู้นี้อยู่ตั้งแต่ซื้อเครื่องไหม่ๆ ไดรเวอร์รุ่นแรกๆ จนตอนนี้ใช้งานโปรแกรม cad ได้เกือบทั้งหมด+เล่นเกมส์เสปคสูงๆได้ดีพอควรเลยครับ
            ได้ที่นี่ช่วยไว้มากมายทีเดียว

Comment

• Originally posted by REDSTORM View Post
              ^
              ^
              ^
              ปกติครับ
              ตอนนี้ของผมเป็น 285.26 whql ก็เหลือแค่ 3 อย่าง
              - NVIDIA Graphics Driver
              - NVIDIA PhysX System Software
              - NVIDIA Update

งั้นผมจะลง 285.26 whql ต้องลบ nvidia 3d vision controller driver ป่าว

Comment

• ผมอัพเดต Intel Driver v8.15.10.2509 แล้ว

พอปรับแสงสว่าง ของ lenovo y470 แล้วขีดมันไม่เลื่อนอ่ะ - -

แต่แสงสว่างก็ลด- เพิ่ม ปกตินะ แต่ขีดมันนิ่งเลยไม่ขยับ ตามรูปเลย

เวอร์ชั่นเก่าๆไม่เป็นนะ

T__T

Comment

• Originally posted by -UNknown- View Post
                  ผมอัพเดต Intel Driver v8.15.10.2509 แล้ว

พอปรับแสงสว่าง ของ lenovo y470 แล้วขีดมันไม่เลื่อนอ่ะ - -

แต่แสงสว่างก็ลด- เพิ่ม ปกตินะ แต่ขีดมันนิ่งเลยไม่ขยับ ตามรูปเลย

เวอร์ชั่นเก่าๆไม่เป็นนะ

T__T
                  เป็นเหมือนผมเลยครับ
                  แต่ผมไม่ได้สนใจละ

Comment

• โอเค มีเพื่อนแล้ว ฮาๆๆ

Comment

• เข้า คลับด้วยคน ผม มี MSI FX400
                      CPU : Intel Core i5-480M
                      VGA : Nvidia Geforce GT 325M/1GB DDR3
                      RAM : DDR3 6GB
                      HDD : Hitchi 500GB SATA3

เล่นเกมดี ไม่มีกระตุก กระตุกเฉพาะตอนเครื่องร้อน

ผมมีคำถาม อยากถามว่าผมจะอัพให้ VGA แรงขึ้นได้ไหม อัพไปตัวที่แรงกว่า พอทำได้ไหมแนะนำหน่อยครับ
                      แล้วก็อีกคำถาม ผมอยากจะใส่ HDD ไปอีกตัว แล้วถอดเอา DVD ออกทำได้ไหมรุ่นนี้

Comment

• Originally posted by Piizz View Post
                        ใช้โน้ตบุค Asus N43s ,core i7 2.00GHz, GPU nVidia geforce GT540M

[ATTACH=CONFIG]1448550[/ATTACH]

ขอบคุณครับ
                        ลอง Update Driver Ver. ล่าสุดเลย แล้วไป ปรับ ที่ Control Panel

ผมทดสอบเองแล้ว เล่นได้ แน่นอน!!!

Comment

ดูให้ผมหน่อยครับผมอัพแล้ว ทำไมค่าที่ตั้งมันแลจะไม่ได้เปิดใช้งานเลยครับ ตอนนี้ผมเล่นเกมส์มันก็ยังกระตุกอยู่เลยครับ

Comment

• ตั้งแบบผมยังครับ

Comment

• ผมใช้y570เล่นGTA4 กระตุกอ่าครับ
                              ปรับต่ำสุดเลย ไดเวอร์285.26
                              แล้วตอนเช็กเบนมากซ์ ยังเป็นออนบอทอยู่เลย
                              เลื่อนสวิตช์ด้วย ต้องแก้ไขยังไงเหรอครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by indymanz View Post
                                ตั้งแบบผมยังครับ
                                ขอดูการตั้งค่าแบบเต็มๆหน่อยได้ไหมครับ

Comment

Working...
                                X