Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามนิดนึงนะคะ

NB Samsung S3-RC418-S05TH มันไม่โชว์การ์ดจอ NVIDIA OPTIMUS อ่าค่ะ
    มันโชว์แต่ Intel(R) HD Graphics Family
    พอลองกดคลิกขวาที่หน้าจอเดสทอปก็ไม่มี NVIDIA Control Panel

ต้องแก้ไขอย่างไรดีคะ Q_Q

Comment

• Originally posted by pattsau39 View Post
      สอบถามนิดนึงนะคะ

NB Samsung S3-RC418-S05TH มันไม่โชว์การ์ดจอ NVIDIA OPTIMUS อ่าค่ะ
      มันโชว์แต่ Intel(R) HD Graphics Family
      พอลองกดคลิกขวาที่หน้าจอเดสทอปก็ไม่มี NVIDIA Control Panel

ต้องแก้ไขอย่างไรดีคะ Q_Q
      ลงไดรเวอร์การ์ดจอยังครับ

Comment

• ทางร้านลงมาให้แล้วอ่าค่ะ

แต่ไม่เห็นจริงๆ Q_Q

Comment

• Originally posted by E5200 View Post
          คือสอบถามนิดครับ เราจะใช้การสลับหน้าจอเนี้ยผมสงสัยว่ามันต้องคลิกขวาแล้วรันโปรแกรมที่เราจะใช้เท่านั้นหรอครับ ผมตั้งค่าแล้ว ผมลองคลิกจากหน้าเดสท๊อปมันไม่ออนให้ แต่ถ้าคลิกขวาแล้วรันมันถึงจะออน มันเป็นเฉพาะผมคนเดียวหรือท่านอื่นๆก็เป็นครับ ของผม Lenovo Y470 ครับ
          การคลิ๊กขาวแล้้วเลือกรันด้วย nvidia จะทำก็ต่อเมื่อมันไม่สลับให้อัตโนมัติครับ

จะเป็นกับบางเกมส์/โปรแกรม ปัญหานี้เจอกันถ้วนหน้า

Comment

• Originally posted by REDSTORM View Post
            การคลิ๊กขาวแล้้วเลือกรันด้วย nvidia จะทำก็ต่อเมื่อมันไม่สลับให้อัตโนมัติครับ

จะเป็นกับบางเกมส์/โปรแกรม ปัญหานี้เจอกันถ้วนหน้า
            ถ้ามันสลับให้อัตโนมัติ มันจะเป็นยังไงครับ ต้องไปตั้งค่าอะไรรึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by pattsau39 View Post
              ทางร้านลงมาให้แล้วอ่าค่ะ

แต่ไม่เห็นจริงๆ Q_Q
              ร้านเค้าลงให้แต่แรก หรือเค้าลงแบบโกส ให้ครับ
              ทางที่ดีระบบ Optimus นี้น่าจะลง windows ใหม่ แล้วก็ลง driver ใหม่ดีๆ จะใช้งานได้ดีกว่านะครับ

Comment

• ของผมลงวินโด้เองก็ลงไดร์เวอร์ไม่ได้ครับลองทั้ง 32 และ 64 ก็ลงไม่ได้ลองแก้แบบวิธีหน้าแรกก็ยังไม่ได้ครับ เครียดๆ

Comment

• Originally posted by l2ashies View Post
                  ร้านเค้าลงให้แต่แรก หรือเค้าลงแบบโกส ให้ครับ
                  ทางที่ดีระบบ Optimus นี้น่าจะลง windows ใหม่ แล้วก็ลง driver ใหม่ดีๆ จะใช้งานได้ดีกว่านะครับ
                  ขอบคุณค่ะ ^ ^

Comment

• Originally posted by E5200 View Post
                    ถ้ามันสลับให้อัตโนมัติ มันจะเป็นยังไงครับ ต้องไปตั้งค่าอะไรรึเปล่าครับ
                    สลับอัตโนมัติก็คือเราไม่ต้องคลิ๊กขวาเพื่อเลือกไงครับ ดับเบิ้ลคลิ๊กได้เลย มันจะรันด้วย nvidia ให้เอง

การตั้งค่าก็ดูเอาจากหน้าแรกๆครับ

Comment

• ปัญหาของผมคงแก้ไม่ได้แล้วแน่ๆเลย - -*

Comment

• Originally posted by jokekerz View Post
                        ปัญหาของผมคงแก้ไม่ได้แล้วแน่ๆเลย - -*
                        ตอนลง Windows ได้ format ไดร C ก่อนป่าวครับ

พอจะหา Win7 เวอร์ชั่นอื่นมาลองได้ป่าว

Comment

• ที่ลงไดร์เวอไม่ได้มันเกี่ยวที่วินโดว์64บิตด้วยหรือเปล่าครับ ผมลองลงตามวิธีที่หน้าแรกบอกแล้วก็ไม่ได้สักที ขึ้นจอฟ้าตลอดเลย จนต้องกลับมาใช้เวอชั่นเก่าเหมือนเดิม หรือมันเป็นเพราะchipsetการ์ดจอมันเก่าด้วยหรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by REDSTORM View Post
                            ตอนลง Windows ได้ format ไดร C ก่อนป่าวครับ

พอจะหา Win7 เวอร์ชั่นอื่นมาลองได้ป่าว

ฟอร์แมตแล้วครับ ลองลง เวอร์ชั่นอื่นแล้วก็ไม่ได้เลยอะครับ - - ตอนลงวินโด้ตอนแรกที่ไม่ได้ลงไดร์เวอร์อะไรเลยผมเข้าไปดูที่ Device manager ก็ โชว์การ์ดจอแค่อันเดียวนะครับ พอลงไดร์เวอร์ลงตามขั้นตอนที่หน้าแรกได้อธิบายไว้ก็ไม่ได้ครับ เศร้า

Comment

• Originally posted by pathomphon View Post
                              ที่ลงไดร์เวอไม่ได้มันเกี่ยวที่วินโดว์64บิตด้วยหรือเปล่าครับ ผมลองลงตามวิธีที่หน้าแรกบอกแล้วก็ไม่ได้สักที ขึ้นจอฟ้าตลอดเลย จนต้องกลับมาใช้เวอชั่นเก่าเหมือนเดิม หรือมันเป็นเพราะchipsetการ์ดจอมันเก่าด้วยหรือเปล่าครับ
                              ไม่เกี่ยวกับที่เป็น 64 บิตครับ

Comment

• เวอชั่นไบออสบนการ์ดจอมีผลกับ อัพเดทเวอร์ชั่นการ์ดจอใหม่ๆไม่ได้ด้วยหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
                                X