Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A10-4600m กับ HD7970M ทำ CF ได้ไหมอ่ะครับ Notebook Gx60

Comment

• เมเปิ้ล2 สเปคมันเท่านี้
      แต่ทำไมใช้โนตบุ๊กตัวนี้ MSI GX60 3be
      http://www.msi.com/product/nb/GX60-3...-specification
      เล่นไม่ค่อยลื่นเลย เฟมเรทตกรัวๆ
      ตั้ง hight performance แล้ว + ไดรเวอร์ 15.7
      เศร้าใจ
      Last edited by tongcnx3; 13 Jul 2015, 00:37:36.

Comment

• http://www.headdaddy.com/index.php/h...duct/A0079601/ ตัวนี้ดีมั้ยครับ เห็น nbs โปรโมทอยู่ ถูกดี แบรนด์ HP กับโน้ตบุ้คนี่เป็นไงบ้างไม่ค่อยได้ยินชื่อเสียงเลย ถ้าประกันสองปีน่าจะดีเลย

Comment

• ขอถามหน่อยคับ
          1.งบ 12000 อันไหนคุ้มกว่า เล่นเกมด้วยครับ22.jpgหรือต้องเพิ่มงบเป็น 23.jpg
          2.ตัว a4+r5 335 กับa8+r5 230 ตัวไหนดีกว่าและต่างกันมากมัยคับ

Comment

• ทดสอบแล้วนะครับ พอดีไม่มีภาพประกอบมาแนบ
            R7+R5 230M บน Windows 10 เปิด VSR ได้ กับจอติดnotebook 1366x768 upto 1920x1080
            ส่วนต่อออกจอ Full HD Samsung ได้ 1920x1080 upto น่าจะ 2xxx x 1440p ครับ เปิดได้เต็มระบบ ไม่มี
            ตัวจำกัดเฟรมเรท เพราะ onboard น่าจะ spec ไม่ถึง Crossfire X ดีไหม อันนี้ต้องไปหาเกมที่ support พอดี
            15.7 มี bug กับเกม World of Tank (Asia) แล้วก็ WOT มันไม่ support Crossfire ลองแล้วภาพแตก แต่ FPS จากเดิม
            28-34 CF บน 15.4 พอมา 15.7 ไปที่ 30 - 60 FPS เดี๋ยวจะหาเกมมาเทส ปัญหาคือผมไม่ทราบว่าเกมไหนรองรับบ้าง เพราะ GTA 5 ผมย้ายไปลง PC แทนครับ

Comment

• asus k43tk windows 10 ทำไมลง driver V.15.7 ไม่ได้อะครับ เหมือนมันมองไม่เห็นการ์ดจออะครับ

Comment

• Originally posted by slay77 View Post
                http://www.headdaddy.com/index.php/h...duct/A0079601/ ตัวนี้ดีมั้ยครับ เห็น nbs โปรโมทอยู่ ถูกดี แบรนด์ HP กับโน้ตบุ้คนี่เป็นไงบ้างไม่ค่อยได้ยินชื่อเสียงเลย ถ้าประกันสองปีน่าจะดีเลย
                ก็okนะครับ specก็ดี แต่ได้ประกันปีเดียว เลยรอดูasusก่อนว่าจะมีออกมาไหม

Comment

• สวัสดีคร้าบผมไปซื้อ Notebook มือสองมาครับรุ่น K43TA รุ่นก่อน TK ClockSpeed CPU แค่ 1.4 Ghz แค่อยากถามว่ามี bios ตัวไหนที่ Flash แล้วทำให้ SSD วิ่งได้เกิน 250 MB/s หรือเปล่าครับผมเคยจำได้ว่าตอนรุ่น K43TK มีตัวหนึ่งที่ท่านประทานหามาให้ (จริง ๆ Notebook เครื่องนี้เป็นเครื่องแรกเลยที่ผมซื้อน่ะครับแล้วขายให้เพื่อนไป ตอนนี้เพื่อนเดือนร้อนเลยขายคืนมาผมก็เลยรับซื้อไว้)

Comment

• Originally posted by bikemomo View Post
                    A10-4600m กับ HD7970M ทำ CF ได้ไหมอ่ะครับ Notebook Gx60
                    ทำไม่ได้ครับ

Originally posted by tongcnx3 View Post
                    เมเปิ้ล2 สเปคมันเท่านี้
                    [ATTACH=CONFIG]3312902[/ATTACH]
                    แต่ทำไมใช้โนตบุ๊กตัวนี้ MSI GX60 3be
                    http://www.msi.com/product/nb/GX60-3...-specification
                    เล่นไม่ค่อยลื่นเลย เฟมเรทตกรัวๆ
                    ตั้ง hight performance แล้ว + ไดรเวอร์ 15.7
                    เศร้าใจ
                    A10-5750M ด้อยกว่าสเป็คขั้นต่ำในนั้นครับ i3 Desktop ถ้าเทียบกับโน็ตบุ้คก็ราวๆ i7 รหัส U

Originally posted by slay77 View Post
                    http://www.headdaddy.com/index.php/h...duct/A0079601/ ตัวนี้ดีมั้ยครับ เห็น nbs โปรโมทอยู่ ถูกดี แบรนด์ HP กับโน้ตบุ้คนี่เป็นไงบ้างไม่ค่อยได้ยินชื่อเสียงเลย ถ้าประกันสองปีน่าจะดีเลย
                    ใช้ได้เลยครับ เสียตรง HP นี่แหล่ะ ไม่รู้สมัยนี้ศูนย์ดีขึ้นหรือยัง สมัยก่อน แย่จนเรียกว่าเห็ดผี

Originally posted by darksk View Post
                    ขอถามหน่อยคับ
                    1.งบ 12000 อันไหนคุ้มกว่า เล่นเกมด้วยครับ[ATTACH=CONFIG]3312987[/ATTACH]หรือต้องเพิ่มงบเป็น [ATTACH=CONFIG]3312983[/ATTACH]
                    2.ตัว a4+r5 335 กับa8+r5 230 ตัวไหนดีกว่าและต่างกันมากมัยคับ
                    A4-7210 โดยรวม ดีกว่า Pentium N ครับ
                    A4-7210 รหัสเหมือนน้อยกว่า แต่ใหม่กว่า A8-6410 ครับ

Originally posted by strikergtr View Post
                    ทดสอบแล้วนะครับ พอดีไม่มีภาพประกอบมาแนบ
                    R7+R5 230M บน Windows 10 เปิด VSR ได้ กับจอติดnotebook 1366x768 upto 1920x1080
                    ส่วนต่อออกจอ Full HD Samsung ได้ 1920x1080 upto น่าจะ 2xxx x 1440p ครับ เปิดได้เต็มระบบ ไม่มี
                    ตัวจำกัดเฟรมเรท เพราะ onboard น่าจะ spec ไม่ถึง Crossfire X ดีไหม อันนี้ต้องไปหาเกมที่ support พอดี
                    15.7 มี bug กับเกม World of Tank (Asia) แล้วก็ WOT มันไม่ support Crossfire ลองแล้วภาพแตก แต่ FPS จากเดิม
                    28-34 CF บน 15.4 พอมา 15.7 ไปที่ 30 - 60 FPS เดี๋ยวจะหาเกมมาเทส ปัญหาคือผมไม่ทราบว่าเกมไหนรองรับบ้าง เพราะ GTA 5 ผมย้ายไปลง PC แทนครับ
                    เหมือนกับเร่ง Catalyst AI ให้ประมวลผลไวขึ้นเลย แต่ภาพเน่าลง รอทาง AMD ปรับแต่งให้ดี อาจจะดีขึ้นแห่ะ

Originally posted by scania View Post
                    asus k43tk windows 10 ทำไมลง driver V.15.7 ไม่ได้อะครับ เหมือนมันมองไม่เห็นการ์ดจออะครับ
                    ตอนโหลดเลือกโหลดของ windows 10 หรือเปล่าครับ
                    7 8.1 10 แยกกันหมด

Originally posted by Malikened View Post
                    สวัสดีคร้าบผมไปซื้อ Notebook มือสองมาครับรุ่น K43TA รุ่นก่อน TK ClockSpeed CPU แค่ 1.4 Ghz แค่อยากถามว่ามี bios ตัวไหนที่ Flash แล้วทำให้ SSD วิ่งได้เกิน 250 MB/s หรือเปล่าครับผมเคยจำได้ว่าตอนรุ่น K43TK มีตัวหนึ่งที่ท่านประทานหามาให้ (จริง ๆ Notebook เครื่องนี้เป็นเครื่องแรกเลยที่ผมซื้อน่ะครับแล้วขายให้เพื่อนไป ตอนนี้เพื่อนเดือนร้อนเลยขายคืนมาผมก็เลยรับซื้อไว้)
                    เดี๋ยวทำให้ใหม่ครับ หาไม่เจอแล้ว

Comment

• Originally posted by Malikened View Post
                      สวัสดีคร้าบผมไปซื้อ Notebook มือสองมาครับรุ่น K43TA รุ่นก่อน TK ClockSpeed CPU แค่ 1.4 Ghz แค่อยากถามว่ามี bios ตัวไหนที่ Flash แล้วทำให้ SSD วิ่งได้เกิน 250 MB/s หรือเปล่าครับผมเคยจำได้ว่าตอนรุ่น K43TK มีตัวหนึ่งที่ท่านประทานหามาให้ (จริง ๆ Notebook เครื่องนี้เป็นเครื่องแรกเลยที่ผมซื้อน่ะครับแล้วขายให้เพื่อนไป ตอนนี้เพื่อนเดือนร้อนเลยขายคืนมาผมก็เลยรับซื้อไว้)
                      http://www.mediafire.com/download/6o...z/K43TA214.rar

Comment

• Last edited by V-FrIeNd; 15 Jul 2015, 22:53:01.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ตอนโหลดเลือกโหลดของ windows 10 หรือเปล่าครับ
                          7 8.1 10 แยกกันหมด
                          โหลด link นี้ครับ
                          http://www2.ati.com/drivers/amd-cata...in10-64bit.exe

เหมือนมันไม่เห็นการ์ดจอ onboard ครับ เห็นแต่การ์ดจอแยกอะครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            อยากชมความแรงของ fx8800p กิง
                            แต่ปัญหาคือ ยังไม่มีใครเป็น หนูทดลอง เลย แฮะ ๆ

Comment

• ขอสอบถามครับ อาจจะเก่าไปนิดนึง K53TA ไม่ก็ K43T ใครเคยอัปเดทbiosบ้างครับ bios ตัวล่าสุดมี IGPU ให้เลือกไหมครับ พอดี HD6650 มันลาโลกหนะครับ

Comment

• ยังไม่งอแงใช้ดีไม่มีปัญหาแต่แบตลาโลกไปแล้ว

Comment

Working...
                                X