Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองซน 15.7.1 กับ 8.1 กว่ามันจะปลุกกาดจอแยกให้ตื่นจอดำมืดนึงกว่าเปิดไม่ติดสะละ

Comment

• 15.7.1 กับวิน 8.1 บนเครื่อง Desktop บางครั้งก็มีอาการไหลตาย (ปลุกไม่ตื่น) เหมือนกันครับ

Comment

• 15.7.1 ลงกับวินโดว์7ตอนบูทเข้าวินโดว์ค้างประมาณ30วินาทีมีวิธีแก้ไหมครับโน๊ตบุคผมรุ่นk43tkครับ

Comment

• ใครยังมี12.10ตัวโมของคุณวีไหมครับที่มีตัวใช้เเต่VGAแยกอย่างเดียวครับผมขอหน่อย

Comment

• K43TK Win 10 ไดร์เวอร์ที่อัพเดตมาจาก วินโดร์ สลับการ์ดจอไม่ได้นะ ครับ

แต่เครื่องผมยังไม่เจอไหลตายนะครับ เคื่องตรงสลับการ์ดจอไม่ได้นี่ละ นิ่งสนิท 555

Comment

• Originally posted by omegathai View Post
              K43TK Win 10 ไดร์เวอร์ที่อัพเดตมาจาก วินโดร์ สลับการ์ดจอไม่ได้นะ ครับ

แต่เครื่องผมยังไม่เจอไหลตายนะครับ เคื่องตรงสลับการ์ดจอไม่ได้นี่ละ นิ่งสนิท 555
              ของผมสลับได้ครับปกติครับwindows10ไดร์เวอร์จากแผ่นที่แถมมาใช้กับwindows10ได้นะครับทุกตัวเลยครับผมลองกับเครื่องผมมาแล้วครับแต่ของผมขาดไดร์เวอร์dvdครับไม่รู้ทำไม
              วินโดว์10.jpgวินโดว์10 2.jpg

Comment

• k43tkตอนนี้แก้ได้แล้วครับเอาได้เวอร์ที่แถมมาจากแผ่นลองดูใช้ได้ครับ แต่ต้องลงเอง ถ้าให้หามันจะหาไม่เจอถึงแม้ว่าเราจะให้มันหาจากในแผ่นก็ตามครับส่วนไดร์เวอร์VGAผมอับเดตจากในตัววินโดว์สามารถเปลี่ยนโหมดได้ทุกอย่าง ไม่มีอาการค้างหรือกระตุกครับ

Comment

• k45dr พอดีพึ่งลง windows 10 64bit แล้วให้ amd มัน detect กาดจออัตโนมัติแล้วมันลง เวอร์ชั่น 15.7.1 พอลงแล้วภาพจอเป็นเส้นๆเลยครับ ต้องลบออกเลย อยากทราบว่าต้องลงเวอร์ชั่นไหนหรอครับให้ไม่จอเป็นเส้นๆ

Comment

• Carrizo ถอด 4K ได้ชัวร์ๆ ทั้ง H.265 และ H.264 (เคลมมาว่า 4K 60 fps 100 Mbit/s สบายๆ)
                    เฉพาะพวก A8-8600P, A10-8700P, FX-8800P
                    ส่วน Carrizo-L (เช่น A4-7210) ยังเป็น GCN 1.1 ถอดไม่ได้

H.264 3840x2160

H.265 3840x2160
                    Last edited by V-FrIeNd; 8 Aug 2015, 15:36:54.

Comment

• Originally posted by hamtaro55 View Post
                      k45dr พอดีพึ่งลง windows 10 64bit แล้วให้ amd มัน detect กาดจออัตโนมัติแล้วมันลง เวอร์ชั่น 15.7.1 พอลงแล้วภาพจอเป็นเส้นๆเลยครับ ต้องลบออกเลย อยากทราบว่าต้องลงเวอร์ชั่นไหนหรอครับให้ไม่จอเป็นเส้นๆ
                      ลบทิ้งให้หมด
                      ต่อเน็ต
                      เข้า device manager กด update driver แล้วให้วินโดวส์มันหาให้เองครับ

Comment

• ไปเดินหา E5-452G-F3WH มาหลายวันละยังไม่เจอ

Comment

• ^
                          รุ่นนี้ได้ FX-8800P ซึ่งเป็นตัวท็อบ เลยนี่หน่า

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ลบทิ้งให้หมด
                            ต่อเน็ต
                            เข้า device manager กด update driver แล้วให้วินโดวส์มันหาให้เองครับ
                            ลองลบแล้ว +ใช้ DDU แล้วอัพเดทผ่าน Device Manager ลงยังไงจอก็เป็นเส้นอะครับ มีทางแก้มั้ย แต่ถ้าใช้ตัวที่แถมจากแผ่นจะไม่เป็นแต่ว่ามันเก่าเวอชั่นเก่ามากเลย

Comment

• โทษนะครับผมรบกวนขอ bios 214 ของรุ่น asus k43tk หน่อยครับอยากใช้การ์ดจอแยกเล่นเกมส์ครับ T^T

Comment

• ใครมีชี้เป้าหน่อยครับทรมาณเลือเกินเล่นแต่ apu T^T

Comment

Working...
                                X