Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนลงวินโดวส์ใหม่ๆ แล้วต่อเน็ต
    ต้องรอให้วินโดวส์อัพเดทมันทำงานเสร็จก่อนครับ
    ไม่งั้นมันจะค้างๆหน่วงๆ

Comment

• อยากกลับมาเล่น Notebook AMD อีกครั้ง http://www.extremepc.in.th/asus-x550za-a8-7200p/

ตัวนี้ต่างกับ A6 3400M มากไหมครับ

Comment

• แรงกว่ามากครับ

Comment

• lenovo z50-75
          spec
          Cpu A10-7300
          การ์ด R6 255Dx
          ram 8 gb
          นี่เล่น GTA V ได้มั้ยอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by Ventures20 View Post
            อยากกลับมาเล่น Notebook AMD อีกครั้ง http://www.extremepc.in.th/asus-x550za-a8-7200p/

ตัวนี้ต่างกับ A6 3400M มากไหมครับ
            หมื่นเดียสคุ้มมากครับอัดแรมอีกแถวให้ dual ดีคุ้มมากครับ CPU แรงกว่า a6 3420 แต่การ์ดจออาจจะสู้ตัว a6 ที่ครอสไฟล์ไม่ได้อต่ก้อไม่้ยอะครีบ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              ตอนลงวินโดวส์ใหม่ๆ แล้วต่อเน็ต
              ต้องรอให้วินโดวส์อัพเดทมันทำงานเสร็จก่อนครับ
              ไม่งั้นมันจะค้างๆหน่วงๆ

ผมลองทำตามที่ท่านวีบอกแล้วนะครับสรุปค้างๆหน่วงๆหายไปเหลือแค่ บูืเข้าวินโด้นานมากครับค้างหน้าจอดำเปนนาทีกว่าจะเข้าวินโด้ได้ครับ ถอดใจเลยสงสัย a6 3420m จะสเถียรสุดกะแค่วิน 7 T^T ขอตัวกลับไปวิน 7 ก่อนละครับ งึมๆ
              Last edited by honestysung; 9 Sep 2015, 15:06:50.

Comment

• ถ้าซีพียูไม่มีชุดคำสั่ง sse4.1 4.2 ใช้กับ win 10 รู้สึกช้าๆอืดๆจริงครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ถ้าซีพียูไม่มีชุดคำสั่ง sse4.1 4.2 ใช้กับ win 10 รู้สึกช้าๆอืดๆจริงครับ
                  ชุดคำสั่ง sse 4.1 4.2 นี่ มีผลกับบางเกมส์ด้วยใช่มั้ยครับ เพราะผมรู้สึกได้ว่าบางเกมส์ที่รองรับชุดคำสั่งนี้จะแลค T^T

Comment

• Originally posted by honestysung View Post
                    หมื่นเดียสคุ้มมากครับอัดแรมอีกแถวให้ dual ดีคุ้มมากครับ CPU แรงกว่า a6 3420 แต่การ์ดจออาจจะสู้ตัว a6 ที่ครอสไฟล์ไม่ได้อต่ก้อไม่้ยอะครีบ
                    น่าสนจัง กะจะจัด a550jx มาเจอตัวนี้เอาตัวนี้ แล้วเอาเงินที่เหลือสอย ps4 ดีกว่า

Comment

• มีใครใช้ Acer FX-8800P บ้างไหมครับ แรงดีไหมในงบต่ำกว่า 2หมื่น สู้ i5+ GT940M ได้ไหมครับ

Comment

• ดูจากผลเทสสู้ i5 5200U ได้สบายนะครับ ส่วน iGPU ก็สูสีกับ GT 940M

*headdaddy ลดเหลือ 16,700

Comment

• แหล่มเลย เดี๋ยวไปดูก่อนว่าผ่อนกับบัตรอะไรได้บ้าง

Comment

• K53TA ลง win 10 มีผลเป็น อย่างไรบ้างครับ จะซื้อมาลง ตอนนี้ใช้ 7 เสถียรดี แต่ไดวเวอ ค้าง 14.4 เหมือนบางเกม จะเล่นไม่ได้ ต้องอัพ

Comment

• ผมยังปักหลักไว้ที่ 8.1 อยู่เลยครับ จะไป 10 ก็กลัวเรื่องไดรเวอร์ ใช้เล่น GTA V ไปพลางๆ ภาพก็ไม่ค่อยสมประกอบเท่าไหร่

Comment

• M5A88V-EVO มี UEFI ไหมครับ

Comment

Working...
                                X