Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาผลเทส FX8800P มาฝากครับ
    คะแนน physics นี่สู้เขาไม่ได้จริงๆ

Comment

• อยากให้เทียบ i5 5200U มากกว่าครับ
      เห็นกราฟฟิคสกอร์แล้วรู้สึกดี แรงกว่า 940M

ปล. เพิ่มแรมอีกตัวเป็น dual-channel ยังครับ

ปล2. ส่วนใหญ่เค้าจะวัดที่ Fire Strike หน่ะครับ
      Last edited by V-FrIeNd; 25 Sep 2015, 20:50:18.

Comment

• fire strike นี่ frame rate แบบว่าห่วยมาก

แต่ยังพอมีชนะ 940m บ้าง

อ้อไปเพิ่มแรมมาแล้วครับ ตอนนี้เป็น 8GB x 2 bus1600 1.35V

กว่าจะเปลี่ยนได้นี้เครียด โทรไปถามศูนย์ acer เขาบอก เพิ่มแรม 4000 บาท
        เลยเอาวะเปลี่ยนเองก็ได้ แต่ notebook acer มันต้องยกบอร์ดออกมาเลย แล้วถึงจะเสียบแรมเพิ่มได้
        โอว เสียวแทบแย่ สุดท้ายเปิดติด

Last edited by waytarn; 25 Sep 2015, 22:30:49.

Comment

• เออ แต่มันก็เล่น BF4 ได้นะครับ
          ปรับ high
          เครื่องแฮงเพราะ overclock การ์ดจอมากเกิน เดี๋ยวจะลองลด clock ดู

WP_20150925_23_08_56_Pro [12349].jpg

Comment

• แปลกแฮะ หรือว่า FireStrike มันรันแค่การ์ดจอใบเดียว
            ฟิสิกส์สกอร์ก็เหมือนร่วงครึ่งๆเลยครับ จริงๆมันน่าจะได้พอๆกับ i5 5200U
            (เห็นเว็บนอกเทสได้ 4150) หรือว่ามันจะตัดตัวคูณ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              แปลกแฮะ หรือว่า FireStrike มันรันแค่การ์ดจอใบเดียว
              ฟิสิกส์สกอร์ก็เหมือนร่วงครึ่งๆเลยครับ จริงๆมันน่าจะได้พอๆกับ i5 5200U
              (เห็นเว็บนอกเทสได้ 4150) หรือว่ามันจะตัดตัวคูณ

มันตัดตัวคูณจริงๆด้วยครับ turbo core มันไปได้ 3.4 แต่วิ่งจริงๆ 2.4 เท่านั้นเอง
              ทั้งที่เครื่องไม่ได้ร้อนมาก แถมพัดลงยังไม่ได้ทำงานเต็มที่ด้วย

คงต้องรอทาง acer ปล่อย bios ออกมาอัพเดท ให้มันวิ่งได้เต็มที่ก็น่าจะแรงขึ้นพอสมควร

ส่วนของ firestrike ผมเปิด Msi afterburner ดูก็เห็นมันรันทั้งสองการ์ดจอนะครับ

Comment

• สอบถามผู้รู้หน่อยครับ lenovo z50-75 เปิด dual graphic ในไบออสแล้วจอฟ้า
                ตอนนี้ใช้ win 8.1 ตอนนี้เปิดเฉพาะการ์ดแยก ควรลงไดร์เวอร์ตัวไหน หรือแก้ยังไงครับ12048972_479219008927490_1180617896_n.jpg

ในภาพเข้าใน safe mode เห็นไดร์เวอร์ครบครับ แต่พอปกติจะโหลดวินโดว์เสร็จแล้วประมาณ 10 วิ เครื่องก็จะรีสตาทเองครับ จนปัญญาแล้วครับ
                Last edited by kai8765432; 26 Sep 2015, 15:53:00.

Comment

• รุ่นยังใหม่ ลง win 10 ไปเลยครับ
                  ไดร์เวอร์ 15.8 beta จากเว็บ amd

Comment

• ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามานานมากๆๆๆๆๆๆๆ
                      ใช้ K43TA เดิมๆ 2 ปีได้ละมั้ง รบกวนสอบถามหน่อย อยากอัดแรมเพิ่ม
                      ไม่ทราบว่า ณ ตอนนี้ ควรใส่กี่ GB หรืออะไรยังไงดี ไม่ได้ติดตามเลย งานสุม
                      ขอบพระคุณครับ

Comment

• หาแรม DDR3L-1600 8GB สักสองแถวครับ
                        ใช้กับเครื่องใหม่ได้ด้วย

Comment

• CPU a6 3420m เดิม ถ้าจะเปลี่ยน CPU เปนตัว a8 ควรเปลี้ยนเป็นตัวไหนและมันยังทำ dual graphic ได้อยู่มั้ยครับ?

Comment

• ที่เคยหามาใส่ก็ A8 3510MX ครับ
                            dual เหมือนเดิม

Comment

• ขอรบกวนผู้รู้อีกครั้งครับ และขออภัยด้วยที่อาจผิดห้องนะครับ เพราะNB เป็น Dell Vostro 3450
                              ผมลงwindow7 ใหม่ แล้วลงไดรเวอร์ wireless จากเว็บDell กี่อันๆ ก็ใช้ไวไฟไม่ได้ แถมไม่ขึ้นเลย
                              ไม่รู้ทำไง รบกวนแนะนำหน่อยครับ

Comment

• มีคนใช้ asus x555DG-XX029D หรือเปล่าครับพอดีอยากสอบถามหรือใครก็ได้ดูให้หน่อยว่าแรมมัน dual channal ได้ไหมครับ เพราะมันเป็นแรม on board เอามาจะสามารถ เพิ่มแรมและ dual channal มันได้ไหม

Comment

Working...
                                X