Announcement

Collapse
No announcement yet.

~: BenQ S41-310 Benchmark Result :~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by countless View Post
    สรุป ไม่ผิดหวังสินะคับ รุ่นนี้.. ~
    เห็นด้วยไม่ผิดหวังจิงๆ

Comment

• BenQ S41 จะออก GT มั้ยครับ ถ้าออกละดีเลย

Comment

• ช่วยด้วยเถอะค่า ยังงัยๆๆๆๆ ก้อลงdriver sound ไม่ได้อ่ะค่ะ ตอนนี้มี driver ของ realtek 4-5อันและ ลงไม่ได้สักอัน พอลงไปสักพักมันก้อบอกว่า ล้มเหลว ไม่รู้จะทำงัยแล้วอ่ะค่ะ แงๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by honiizz View Post
          ช่วยด้วยเถอะค่า ยังงัยๆๆๆๆ ก้อลงdriver sound ไม่ได้อ่ะค่ะ ตอนนี้มี driver ของ realtek 4-5อันและ ลงไม่ได้สักอัน พอลงไปสักพักมันก้อบอกว่า ล้มเหลว ไม่รู้จะทำงัยแล้วอ่ะค่ะ แงๆๆๆๆ
          ลองดูที่ web นี้ยังครับ
          ftp://benq.serveftp.com (username = user , pass ไม่ต้องใส่)
          หรือ
          http://www.synnex.co.th/html/product...S41/index.asp#

มีเพื่อน ๆ post ไว้จ่ะ

Comment

• คือว่า ,, เราหาโปรแกรมกล้อง QEye .. ไม่เจออะ หาตามในคู่มือแล้วไม่มีอะค่ะ ทำไงดีมีวิธีไหนอีกไหมๆๆๆ ??? !____!

ที่จะสามารถเรา เร่น/ปรับ กล้องเร่นไมค์ได้อะค่ะ

Comment

• apnpdt

ตอนแรกต้องลงไดร์เวอร์ก่อนครับ แต่มันจะไม่มีโปรแกรมเปิด ให้ลง webcam companion ในแผ่นไดร์เวอร์ที่ให้มากะเครื่องนั่นแหละครับ ใช้ได้ทั้ง xp และ vista ลงเสร็จก็จะเปิดกล้อง+ปรับแต่งได้

Comment

• คือ เล่นดอทเอก็จอฟ้าครับ เลยเอา Driver การ์ดเสียงตัวใหม่มาลง ก็เล่นดอทเอจอไม่ฟ้าแล้วครับ แต่ปัญหาต่อมาคือ
                เล่นไฟล์พวก Window Media Player แล้วเครื่องชอบค้างไปเลยอะครับ แต่ถ้าไม่เล่นไฟล์หรือโปรแกรมพวกนี้ คอมก็ปกตินะครับ- -

ปล.heaven__knight@hotmail.com อยากหาคนช่วยเซ็ท ผมพึ่งซื้อโนตบุคเครื่องแรก T_T

Comment

• ฮาร์ดิสมีเสียงอะคับทำไงดีมันดังเเก็กๆๆ เวลาที่ไฟสถานะฮาร์ดิสกระพริบตลอดเลยเซงมากเลยคับเริ่มรำคานเเว้วเพื่อนเป็นมั่งใหมอะคับ

Comment

• ผมก็เงียบนะ ลองเช็ค bad รึยัง ถ้าว่างก็ลองยกไป 0 อาจจะเป็นสัญญาณเริ่มต้นของ bad

Comment

• เช็คbed ยังไงเหรอคับต้องใช้โปรเเกรมใช้ใหมคับ รบกวนหน่อยคับ

Comment

• http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=116962

Comment

• จะต่อ s41 ออกทีวียังไงคะ

คือว่า ซื้อ notebook benq s41 มาค่ะ แต่จะดูหนัง โดยเอาภาพออกทาง tv ทั่วไป แต่ที่ notebook มีช่อง vga out และ hdmi(hdmi ไม่ได้ใช้อยู่แล้วเพราะที่บ้านไม่มีทีวีที่รับได้ี) จึงจำเป็นต้องใช้ vga out และได้่ไปซื้อสายที่ข้างนึงเป็น 15 pin อีกข้างเป็น av(สีเหลือง)มาค่ะ ต่อแล้วไม่มีภาพ รบกวนหน่อยค่ะ ไม่ทราบว่าต้องทำไงบ้าง ต้องซื้ออะไรเพิ่มหรือเปล่า เพราะชอบดูหนังทางทีวีจิงๆ ขอบคุณค่ะ

ปล. vga gard benq คือ GForce 8600 GS

Comment

• พอเสียบแล้วกด Fn+F3 รึยังครับ ถ้ากดแล้วไม่ออก ลองเช็คที่ nvidia control panel ถ้าไม่ออกอีกอาจจะเป็นสายที่เสีย

Comment

• เสียงของ harddisk s-41

ไม่ทราบว่าเพื่อนที่ใช้ s41 harddisk มีเสียงดังแกรกๆเวลามันอ่านบ้างป่าวคับ แต่ไม่ดังมากต้องห้องเงียบๆจึงจะได้ยิน มีคัยเปนบ้างป่าวคับ ผิดปกติหรือป่าว เพื่งถอยมา 4 วันเอง เปนตั้งแต่วันแรกเลย

Comment

• ตอนนี้ผมก็ใช้ benQ s 41 อยู่ผมอยากรู้ว่าจะอัพเดทไดร์เวอร์การ์จอยังไงอ้าคับ เพราะผมจะเล่น gear of war
                                มันต้องการ 163.44_forceware_winxp_32bit ตัวนี้แต่พอโหลดมาแล้วไม่สามารถลงได้อ้าคับใครก็ได้ช่วยหน่อยคับ

ปล. ตอนนนี้ผมอยู่London เวลาอาจจะต่างกันนิดหน่อยยังก็จะมาดูเรื่อยๆคับ กระทู้นี้ช่วยผมได้มากเลย

Comment

Working...
                                X