Announcement

Collapse
No announcement yet.

~: BenQ S41-310 Benchmark Result :~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คืออยากทราบว่าผมใช้ benq s41 วินโดวิสต้า32บิทuntimate นะคับ
    แล้วลงไดร์เวอจากแผ่นทุกอยากแล้วคับ
    มันโอเคยังคับ
    คือผมจะเล่นเกม crysisอ่ะคับ
    แต่เหนบอกว่าต้องอัพไดเวอกาดจอเปนตัวนี้แล้วจะเล่นลื่นจิงป่าวคับ
    แล้วมันอัพยังงัยอ่ะ
    วิธีการ Modded INF นี้ใช้แล้วมีปัญหาอะไรมั้ยคับ
    แล้วเพื่อนที่ใช้ benq s41 วินโดวิสต้า32บิทuntimate
    ใช้driver กาดจอกันตัวไหนอยู่อ่ะคับ

Comment

• Originally posted by 13ee12 View Post
      คืออยากทราบว่าผมใช้ benq s41 วินโดวิสต้า32บิทuntimate นะคับ
      แล้วลงไดร์เวอจากแผ่นทุกอยากแล้วคับ
      แต่เหนบอกว่าต้องอัพไดเวอกาดจอเปนตัวนี้แล้วจะเล่นลื่นจิงป่าวคับ
      วิธีการ Modded INF นี้ใช้แล้วมีปัญหาอะไรมั้ยคับ
      แล้วเพื่อนที่ใช้ benq s41 วินโดวิสต้า32บิทuntimate
      ใช้driver กาดจอกันตัวไหนอยู่อ่ะคับ
      ผมลงมัน 2 os เลยทั้ง xp ทั้ง vita
      Last edited by netwalker; 30 Nov 2007, 13:25:42.

Comment

• Originally posted by 13ee12 View Post
        คืออยากทราบว่าผมใช้ benq s41 วินโดวิสต้า32บิทuntimate นะคับ
        เห็นเค้าบอกว่า Forceware 169.09 (Beta) เล่น Crysis ได้ลื่นกว่า 169.04

แต่ยังไม่ได้ลองกับ S41 เลย

Comment

• เคยเข้าไปดู spec 8600m gs ใน เวป nvidia มัน บอกว่า core clock 600 men 700

เเต่ ใช้ rivatuner มัน detect ได้ 500/700 มีใคร detect ได้ 600/700 ตาม web nvidia มั้ยอ่ะ

Comment

• ผมพึ่งซื้อมาเมื่อวานs41-322
            มีปัญหาดังนี้

ผมเปิดโหลดบิทไว้แล้วปิดฝานอนตื่นขึ้นมาจอดำ(น่าจะเป็นsleep)ขยับ+กดปุ่มไรก็ไม่หาย
            ไม่รู้เป็นที่ไดเวอร์กาดจอปะผมซื้อจากร้านCSCบอกเค้าให้ลงไดเวอร์กาดจอดีๆเค้าบอกตัวนี้ล่าสุด
            เค้าใช้ไดเวอร์GEFORCE8400Mกับ8600M(156.15)
            และมีไดเวอร์ตัวไหนที่ไม่มีปัญหาเลยมีไหมคับรบกวนขอลิงค์โหลดที(ไม่เน้นแรงเน้นไม่มีปัญหา)

****ถามหน่อยคับถ้าโหลดบิทและขึ้นsleepมันดหลดต่อได้ปะในs41*****
            ****ถ้าจะยกเลิกโหมดsleepทำไง****
            ***ผมกดปุ่มFN+F2โหมดSLEEPทำไมใช้งานไม่ได้เข้าโหมดstand BY ในหน้าshut ก็ไม่ได้****

ป.ล. คนขายร้านCSCบอกว่ากลางปีหน้าเบนคิวจะออกตัวกาดจอแยก8800GTSมาในจอ13นิ้วเริ่มต้นที่46900ถึงรุ่นท็อป5หมื่นกว่า(บอดี้เหมือนกันกับกาดจอเหมือนS41) ไม่รุ้โม้เปล่าไคพอมีข้อมูลมั่ง พอดีพี่ผมปลายปีหน้าจะเปลี่ยนโน๊ตบุ๊คใหม่--"

Comment

• ใช้xpช่ายมั้ยคับ

Comment

• S41-310 ตอนรันด้วย WinXP Dark Edition V.6 ทำไม WLAN หลังจาก setup driver แล้ว มันมองไม่เห็นเครือข่ายเลยอ่ะครับ รบกวนช่วยผมหาคำตอบทีครับ

Comment

• Originally posted by hmuu View Post
                  เรื่อง Q Software เดี๋ยวหลังเลิกงาน คงประมาณทุ่มนึง ผมจะ Upload ให้นะครับ
                  (ตัวที่ผมลงแล้ว OK)

ขอโปรแกรม Q software หน่อยค่ะ
                  ขอบคุณมากค่ะ

Comment

• ขอโปรแกรมเร่งเสียงหน่อยครับ จำช่ืื่อโปรแกรมไม่ได้แล้ว
                    พอดีเผลอไปฟอแมตไดร์ฟd: หายหมดทุกอย่างเลย
                    -*-

Comment

• BEN Q S41 310 โมในระดับนึงแต่คิดว่าใกล้สุดแระ
                      Last edited by ps000000; 20 Oct 2008, 11:48:01.

Comment

• HD มีเสียงดัง นึกว่ามีแต่ผมคนเดียวน่ะเนี่ยที่เป็น

แถมยังมีอาการจอฟ้าด้วย เป็นทั้งวิสต้า และ เอ็กพี เลยน่ะ

น่ากลัวว่า HD จะมีปัญหาและ ส่งศูนย์มาสองครั้งไม่เกิดประโยชน์เลยครับ

ผมส่งศูนย์ The value system ส่งที่รอนานเป็นเดือนๆ เลยครับ ครั้งล่าสุดส่งไปเพราะอาการจอฟ้า ปรากฏว่า พี่แกบอกส่งลงกรุงเทพฯ (ผมส่งที่ศูนย์เชียงใหม่)

ผมก็รอไปเดือนนึง แจ้งอาการไปว่า HD เสียงดัง ซึ่งปกติมันไม่น่าจะดังตลอดเวลาน่ะ แต่นี้มันดังตลอดเวลาเลยครับ มันผิดปกติอ่ะ และมีอาการจอฟ้า

รู้มั้ยผมรอไปเดือนนึง

หวังว่ากลับมามันจะหายทุกอย่าง

ปรากฏว่าผมดูใบเคลม พี่ท่านเปลี่ยน แรมให้ผมหนึ่งตัว

มันเกี่ยวกันไหมน่ะ

ก็แรมมันไม่ได้เสียซะหน่อยผมก็เทสดูแล้ว

ก็บอกว่า HD มันมีปัญหากลับไม่เคลม

งงมากเลย อยากถามว่า มีใครเคยส่งศูนย์ของ ที่อื่นที่ไม่ใช่ The value system ทั่งไหมครับ แล้วผมก็เคยส่งแต่ ที่นี้อ่ะไม่รู้ว่ามันมีประกันที่อื่นอีกไหม

เคยเห็นมีคนบอกว่า benQ มีประกันกับ synex ด้วยอ่ะปล่าว แล้วผมส่งไป synex เค้าจะรับเครื่องผมไหมอ่ะ

อยากถามท่านผู้รู้ครับ ช่วยตอบผมที่เหอะ

ซื้อมาเพราะคิดว่ามันคุ้มค่าสุดๆ แล้วน่ะ แต่ส่งเคลมสองรอบไม่เกิดผลดีขึ้นเลย T^T ลำบากใจจะขายทิ้งแล้วซื้อ เครื่องใหม่แล้วเนี่ย

ซื้อมาสามเดือน ส่งศูนย์ไปสองเดือน ได้ใช้เดือนเดียว เหอๆ

Comment

• Originally posted by freedoms View Post
                          HD มีเสียงดัง นึกว่ามีแต่ผมคนเดียวน่ะเนี่ยที่เป็น

แถมยังมีอาการจอฟ้าด้วย เป็นทั้งวิสต้า และ เอ็กพี เลยน่ะ

น่ากลัวว่า HD จะมีปัญหาและ ส่งศูนย์มาสองครั้งไม่เกิดประโยชน์เลยครับ

ผมส่งศูนย์ The value system ส่งที่รอนานเป็นเดือนๆ เลยครับ ครั้งล่าสุดส่งไปเพราะอาการจอฟ้า ปรากฏว่า พี่แกบอกส่งลงกรุงเทพฯ (ผมส่งที่ศูนย์เชียงใหม่)

ผมก็รอไปเดือนนึง แจ้งอาการไปว่า HD เสียงดัง ซึ่งปกติมันไม่น่าจะดังตลอดเวลาน่ะ แต่นี้มันดังตลอดเวลาเลยครับ มันผิดปกติอ่ะ และมีอาการจอฟ้า

รู้มั้ยผมรอไปเดือนนึง

หวังว่ากลับมามันจะหายทุกอย่าง

ปรากฏว่าผมดูใบเคลม พี่ท่านเปลี่ยน แรมให้ผมหนึ่งตัว

มันเกี่ยวกันไหมน่ะ

ก็แรมมันไม่ได้เสียซะหน่อยผมก็เทสดูแล้ว

ก็บอกว่า HD มันมีปัญหากลับไม่เคลม

งงมากเลย อยากถามว่า มีใครเคยส่งศูนย์ของ ที่อื่นที่ไม่ใช่ The value system ทั่งไหมครับ แล้วผมก็เคยส่งแต่ ที่นี้อ่ะไม่รู้ว่ามันมีประกันที่อื่นอีกไหม

เคยเห็นมีคนบอกว่า benQ มีประกันกับ synex ด้วยอ่ะปล่าว แล้วผมส่งไป synex เค้าจะรับเครื่องผมไหมอ่ะ

อยากถามท่านผู้รู้ครับ ช่วยตอบผมที่เหอะ

ซื้อมาเพราะคิดว่ามันคุ้มค่าสุดๆ แล้วน่ะ แต่ส่งเคลมสองรอบไม่เกิดผลดีขึ้นเลย T^T ลำบากใจจะขายทิ้งแล้วซื้อ เครื่องใหม่แล้วเนี่ย

ซื้อมาสามเดือน ส่งศูนย์ไปสองเดือน ได้ใช้เดือนเดียว เหอๆ
                          เป็นผมนะเลือกส่ง SYNNEX ดีกว่าผมไว้ใจ SYNNEX มากกว่านะ

Comment

• ประกันมันจแยกกันนะคับ ระหว่า value กะ synnex
                            ถ้า HDD มี bad มันก็เกิด blue screen ได้ครับ แต่ HDD มีเสียงนี่ก็ปกตินะคับ ~(- -~) (~- -)~

ง่ายๆ ก็ลองหา HD-Tune มาลอง test ดูครับ ว่ามี bad หรือเปล่า .....

ปล bluescreen ก็เกิดจาก ram ได้เหมือนกันคับ ^^!

Comment

• เอ่อ คือว่าเครื่องผมมันเสียบเฮดโฟน
                              แล้วเสียงไม่ยอมตัดจากลำโพงตัวนอกไปที่เฮดโฟนนะครับ
                              อ่านในคู่มือแล้วมันก็บอกว่าจะตัดเองอัตโนมัต
                              แต่ทำไมมันไม่ยอมตัดหว่า ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ

ลงไดรเวอร์ซาวด์ใหม่จะแก้ไขได้รึเปล่า

ปล.ถ้ายังแก้ไม่ได้จะลองลงวิสต้าดู แต่ถ้ายังไม่ได้อีกสงสัยต้องส่ง 0 ละมั้ง

Comment

• Originally posted by LEGUME View Post
                                เอ่อ คือว่าเครื่องผมมันเสียบเฮดโฟน
                                แล้วเสียงไม่ยอมตัดจากลำโพงตัวนอกไปที่เฮดโฟนนะครับ
                                อ่านในคู่มือแล้วมันก็บอกว่าจะตัดเองอัตโนมัต
                                แต่ทำไมมันไม่ยอมตัดหว่า ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ

ลงไดรเวอร์ซาวด์ใหม่จะแก้ไขได้รึเปล่า

ปล.ถ้ายังแก้ไม่ได้จะลองลงวิสต้าดู แต่ถ้ายังไม่ได้อีกสงสัยต้องส่ง 0 ละมั้ง
                                เคยเป็งง้าฟฟ

ต้องลงไดรเวอร์การ์ดซาวน์ ใหม่น่ะครับ ตัวที่ใช้มันไม่ซัพพอร์ตกันอ่ะ

ลองลงตัวที่มันเข้ากันได้ดูน่าจะหายครับ

ส่วนของผมที่จอฟ้าอ่ะ

แรมผมเทสไปสามสี่รอบและ ไม่เสียจิงๆ น่ะ T^T ลองเอาไปเสียบอีกเครื่องแล้วเทสก็ไม่เสีย เหมือนกัน

ประกันข้ามศูนย์ไม่ได้ใช่ม่ะ สงสัยทำใจ ส่งทีรอเดือนนึง ตลอดไป พระเจ้ามันช้ามากมาย T^T

Comment

Working...
                                X