Announcement

Collapse
No announcement yet.

~: BenQ S41-310 Benchmark Result :~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครมี driver VGA ที่ใช้กับ vista-64 บ้างไหมครับ

Comment

• เข้า เว็บ benq taiwan เลย จ้า

Comment

• มีใครเล่น DotA แล้วไม่มีปัญหามั้ยครับ ลงไดร์เวอร์ตัวไหนเหรอครับ

Comment

• นี่ไม่มีใครใช้วิสต้ามั่งเรยเหรอครับเนี่ย เครื่องS41ผมใช้Vista Ultimateอยู่ครับ 32bitนะ
          เล่นเกมก็เล่นได้ทุกเกมเลยครับ ลื่นพอสมควรเรย แต่มานบูตช้าพอสมควรเรยนะ อ่าปันหาที่พบในวิสต้าเนี่ย ไม่มีปันหาพวกไดรเวอร์เรยนะครับ ลงลื่นหมดเลย ปันหาที่พบหลักๆก็เกมเก่าๆเนี่ยบางเกมเล่นไมได้ แล้วก็พวกเกมอย่างC&C RedAlert เนี่ยเล่นผ่านแลนไมได้ครับ มานไม่มีIPX Potocal
          ส่วนเรื่องโปรแกรมอื่นๆนั้นไม่มีปันหาครับ ใช้ได้ตามปกติแต่ก็ไปติดตรงเวลาใช้เน็ตเวิร์คอ่าครับ
          ลากไฟล์จากXPมาได้ แต่เครื่องอื่นลากจากVistaผมไมได้
          ตอนนี้กะลองXPอยู่เหมือนกานครับ(ช่วยเอาลิ้งไดรเวอร์มารวมให้ทีได้ไหมครับ ผมอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกแล้วงงไปหมด มีหลายตัวเหลือเกินเลย)

Comment

• ก่อนลง XP นี่ต้องทำแผ่น recovery ไว้ป่ะค่ะ แล้วมันทำยังงัย ?
            หรือว่าต้องทำยังงัย ?

Comment

• ปัยลงทะเบียนที่ http://service.benq.com กันยังค่ะ
              คือว่าลงทะเบียนปัยแล้วมันบอกว่า serial ผิด อ่า
              แล้วก้อลงทะเบียนใหม่ก้อไม่ได้ งงๆ เหมือนกัน

ลงทะเบียนแล้วเป็นงัยมาบอกกันมั่งน้า

Comment

• Originally posted by aliza View Post
                ปัยลงทะเบียนที่ http://service.benq.com กันยังค่ะ
                คือว่าลงทะเบียนปัยแล้วมันบอกว่า serial ผิด อ่า
                แล้วก้อลงทะเบียนใหม่ก้อไม่ได้ งงๆ เหมือนกัน

ลงทะเบียนแล้วเป็นงัยมาบอกกันมั่งน้า
                เหมือนกันครับ ลงไม่ได้เหมือนกัน

Comment

• คัยคะใช้ 8600 GT แล้วเล่นเกมได้ เรานะ ซื้อที่ commart เค้าลง xpให้ driver การ์ดจอ ก้อลงของ 8600 GT ให้ เข้าโหมด standby มันก้อไม่กลับมาทุกทีเลย ไปหาทางร้านที่ซื้อ ตง it square หลักสี่ เขาลองลงเกม Loki ให้ ก้อเล่นไม่ได้...ค้าง จะลองลงdriver ที่คุนๆแจกในนี้ดู ไม่รุจะได้มั้ย แล้วมีคัยเล่น sf มั้งมั้ยคะ อยากรุว่าเล่นได้รึป่าว...ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุนค่ะ

Comment

• Originally posted by hmuu View Post
                    อ้า ผมเจอ Driver การ์ดจอ ของ Window XP แล้วครับ
                    ลอง standby กับ hibernate ได้เป็นปกติแล้ว

===========================================
                    วิธีลงก็ลงแบบเดียวกับโพสต์ของคุณ hononbier เลยครับ
                    ===========================================
                    เตรียมพร้อมก่อน
                    1.1 ขั้นแรกให้ดาวโหลดไฟล์นี้ครับ ------>(รอก่อนนะครับ กำลังอัพโหลดอยู่)
                    1.2 ให้ทำการแตกไฟล์นี้ (โดยการ double click นั่นแหละ) ไปที่ folder ไรก็ได้ ก่อน
                    1.3 ให้เราทำการ uninstall driver ที่เราลงอยู่ก่อน โดยคลิกขวาที่ mycomputer แล้ว properties แล้วไปที่ tab hardware เลือก device manager แล้วเลือก display adapter แล้ว double click ที่ชื่อ การ์ดจอ เรา
                    1.4 ไปที่ tab driver เลือก uninstall driver แล้ว restart เพื่อเตรียมตัวลงตัวใหม่

ขั้นตอนการลงแล้ว
                    2.1 เมื่อ restart เครื่องมาเสร็จ เครื่องมันจะถามหา driver ซึ่งให้เรา cancel ไปก่อน
                    2.2 คลิกขวาที่ mycomputer แล้ว properties ไปที่ hardware --> device manager เช่นเดิม แล้ว เลือกที่ display adapter แล้ว double click ชื่อการ์ดจอเรา (ซึ่งมันจะยังเป็นชื่อ VGA com...บลาๆ อยู่)
                    2.3 ไปที่ tab driver เลือก update driver
                    2.4. จะขึ้นหน้าจออีกหน้าต่างขึ้นมา เลือก Install from a list or specific location (Advance) แล้ว next
                    2.5 เลือก Don't search , I will choose the driver to install แล้ว next
                    2.6 กดที่ Have Disk แล้ว Browse
                    2.7 เลือก Path โดยเลือกไปที่ที่เรา extract driver การ์ดจอ ในข้อที่ 1.1
                    2.8 จากนั้นจะมีรายชื่อมาให้เลือกเยอะแยะ ให้เลือก Geforce 8600m GS นะครับ
                    2.9 จากนั้น Next ไปเรื่อยๆ จะเป็นฉาก Install ก็ Continous Anywhere ไป OK ไป Restart เครื่อง 1 รอบ ก็เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

ตัวนี้เป็น version ของ ASUS ครับ ทำให้ลงแบบ Setup ตรงๆ ไม่ได้
                    แต่เป็นไดร์ฟเวอร์สำหรับ Geforce m Series ครับ (Geforce 8600m GS)

การแบ่งปัน ทำให้ไปสู่จุดมุ่งหมาย อิอิ
                    เอ่อ คือว่ามันมีขึ้น yes กะ no มันบอก

installing this device driver is not recommended because windows cannot verify that it is compatible with your hardware. if the driver is not compatible, your hardware will not work correctly and your computer might become unstable or stop working completely . do you want to continue installing this driver?

ขึ้นแบบนี้กันปาวอ่ะคะ

Comment

• เพิ่งลองกับ vista มา benchmark ตอนเปิดแบบไม่ประหยัดพลังงาน ออกมาได้ เท่ากับ XP เลย นี่คือเปิด aero ไว้แล้วนะ แต่พอลองเข้าไปเล่นเกมจิง (Loki) มันลื่นกว่าตอนใช้ XP อ่ะ ไม่เข้าใจว่าทำไมได้ benchmark เท่ากัน

Comment

• http://www.benq.com.tw/products/joyb...nloads&dtype=D

ใครใช้ Vista ไปโหลดไดรเวอร์ที่นี่เลยครับ ยกเว้น Wireless Lan นะ
                        มันเป็นของ Intel ไม่ใช่ Athero

Comment

• ผมลง xp ครับ มันใช้โปรแกรม Webcam Companion 2 ไม่ได้ใช่มั้ยครับ คือ กดถ่ายรูป หรือถ่าย วิดีโอ ไม่ได้เลยอ้ะครับ ตอนแรกผมซื้อมาทางร้านghost เครื่องเค้ามา ทำไมมันแล่นได้อะครับ (ร้านก็ลง xp มาให้) ช่วยด้วย

Comment

• Originally posted by hmuu View Post
                            http://www.benq.com.tw/products/joyb...nloads&dtype=D

ใครใช้ Vista ไปโหลดไดรเวอร์ที่นี่เลยครับ ยกเว้น Wireless Lan นะ
                            มันเป็นของ Intel ไม่ใช่ Athero
                            เอ๋ แล้ว cd สองแผ่นที่แุถมมา ไม่ใช่ Driver ของ VISTA หรอคับ งง

Comment

• Originally posted by theeded View Post
                              เอ๋ แล้ว cd สองแผ่นที่แุถมมา ไม่ใช่ Driver ของ VISTA หรอคับ งง
                              อ้า ผมซื้อเครื่องวันแรกที่ S41 เข้าพันทิพย์เลยอ่ะ
                              เขาไม่ได้ให้แผ่นไดรเวอร์อะไรเลยซักอย่างน่ะครับ

ถ้าคุณมีช่วยปล่อยมาให้โหลดได้ไม๊ครับ ผมอยากลองดูไดรเวอร์ตัวที่เขาแถมให้มาหน่อยน่ะครับ

Comment

• ของผมมันขึ้นชื่อ bluetooth ว่า Broadcom Bluetooth 2.0+EDR USB dongle with trace filter ทำไมชื่อมันมีเครื่องหมาย + ด้วยอ่ะ
                                Last edited by untimate; 29 Jun 2007, 18:57:35.

Comment

Working...
                                X