Announcement

Collapse
No announcement yet.

~: BenQ S41-310 Benchmark Result :~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมแนะนำให้ใช้ Driver 169.04 นะครับ ทำออกมาลื่นก่าทุกตัวที่ใช้เลย

แต่ต้องmod inf เอาเองน่ะ

Comment

• Originally posted by Centrino View Post
      ผมแนะนำให้ใช้ Driver 169.04 นะครับ ทำออกมาลื่นก่าทุกตัวที่ใช้เลย

แต่ต้องmod inf เอาเองน่ะ
      แต่ตัวนี้ผมเล่น Dot-A แล้วจอฟ้าอะครับท่าน

Comment

• คือไม่รู้ว่าจะไปแปะไว้ในกระทู้ไหนกลัวว่าท่านจะหาไม่เจอ ตอบทางนี้ละกัน คือว่าถ้าเช็คแล้วไม่มี bad ก็ไม่เป็นไหรครับ เสียงดังแกรกๆ บางทีอาจจะเป็นเพราะว่าในขณะนั้น Hdd ทำงานหนัก เช่นมีการ copyหรือเขียน งานพร้อมกัน 2 ไฟล์, มีการแกสนไวรัสในขณะอ่านข้อมูลจาก Hdd เป็นต้น ถ้าไม่ได้ดังตลอดเวลา ไม่น่าตกใจครับ ถ้ายังไม่ไว้ใจลองหมั่นเช็ค bad ทุกอาทิตย์ก็ได้ครับ ถ้ามีปัญหาคืบหน้ายังไงลองมาปรึกษาใหม่ได้ครับ

ปลาลิง ตอนแรกดูที่สมาชิก เห็นยังไม่ post เลยไม่รู้จะแปะไว้ที่ไหน เข้ามาอ่านที่นี่คงเป็นคุณคลับใช่ไม๊ครับ เลยเอามาแปะไว้ให้ด้วย เผื่อไม่ได้เช็ค

Comment

• ถอย S 41 -324 มาละคร้าบ ยอมรับว่าแรงจิงๆ หลังจากลง driver 169.09 + oc นิดๆ (532/740)

ดูผล ตู้ปลากานเลย

Comment

• ลองโหลด NFS rostreet มาเล่น เปิด high หมด ปิด AA จอ 1024 768 ไม่กะตุกนะคับผม

Comment

• อยากรู้ว่า mod mod inf ยังไงอ้างับผมได้แต่mod 165.01 เล่น gear of war แล้วภาพมันกระทุกๆยังไงก้ไม่รู้ไม่เหมือนตัวแรกแต่ตัวแรกเล่นๆแล้วหลุด

Comment

• ผมลอง OC ที่ 600/900 ไม่ก้าลองมากกว่านี้แล้วงะ กัวกาดพัง ผมว่า ถ้าโมสุดๆ ทะลุ 80k แน่นอน

ปล ใช้ driver 169.09 และ n tune คับ

Comment

• ของผม S41-324 มีปัญหาเรื่อง Lan อะครับ
                  คือผมจะต่อเน็ตที่หอ เวลาเอาสาย Lan เสียบมันขึ้นว่า Plug กับ Unplug ตลอดเลย (คือมันขึ้นว่าเสียบแล้ว สักพักก็เปลี่ยนเป็น ไม่ได้เสียบ สลับไปเรื่อยๆ)
                  แต่ตอนแลนระหว่างโน๊ตบุ๊คก็ไม่มีปัญหาอะไรคับ เล่นเกมส์ผ่านสาย Lan ได้
                  ปล.ตอนซื้อที่ร้าน(Mouse) เค้า Ghost มาให้เลย (WinXP)
                  ปล2.บลูทูธก็ใช้ไม่ได้ กดเปิดแล้ว ทดลองกับมือถือมันหาไม่เจอ ="=

Comment

• Originally posted by Lan View Post
                    ของผม S41-324 มีปัญหาเรื่อง Lan อะครับ
                    คือผมจะต่อเน็ตที่หอ เวลาเอาสาย Lan เสียบมันขึ้นว่า Plug กับ Unplug ตลอดเลย (คือมันขึ้นว่าเสียบแล้ว สักพักก็เปลี่ยนเป็น ไม่ได้เสียบ สลับไปเรื่อยๆ)
                    แต่ตอนแลนระหว่างโน๊ตบุ๊คก็ไม่มีปัญหาอะไรคับ เล่นเกมส์ผ่านสาย Lan ได้
                    ปล.ตอนซื้อที่ร้าน(Mouse) เค้า Ghost มาให้เลย (WinXP)
                    ปล2.บลูทูธก็ใช้ไม่ได้ กดเปิดแล้ว ทดลองกับมือถือมันหาไม่เจอ ="=
                    ลองลงDriver LAN ใหม่ครับ ถ้ายังไม่หายแนะนำให้ติดต่อเจ้าหน้าที่หอพักให้ทำการตรวจเช็กจุดต่อสายให้ท่าน

Comment

• S41-310
                      T7100
                      Ram 2GB
                      OC core585/mem800 driver 169.04
                      3dMark06 1024x768
                      อัดมากกว่านี้ไม่กล้ากลัวไหม้เคยอัดถึง 600/800 เครื่องค้างตอนเทส
                      Last edited by watitta; 27 Aug 2008, 15:44:36.

Comment

• ง่ะใช้ NB ยัง O/C อีก - -
                        เครื่องไม่ถูกนะครับ

แค่สเป็กมันก็เหลือใช้แล้วล่ะครับ

Comment

• Originally posted by ผู้มาเยือน33 View Post
                          ง่ะใช้ NB ยัง O/C อีก - -
                          เครื่องไม่ถูกนะครับ

แค่สเป็กมันก็เหลือใช้แล้วล่ะครับ
                          ลองอัดเล่นๆนะครับ ใช้จริงผมปรับcore/mem ให้มันปกติหมด

Comment

• งะ อุณหภูมิ cpu ผม ตอนเล่นเกม ล่อไป 80 องศา -*- จะระเบิดไหมนะ

แต่ตอน เล่นเนต ฟังเพลง ก้อ ราวๆ 53 -59 ปกติใหมคับ

ปล ไม่เปิดแอรนะ

Comment

• น้องใหม่ s41 รายงานตัวครับ

Comment

• hdd ดังเหมือนกัน

ดังตลอดเวลาเลยครับ
                                ไม่ทราบว่าเคลมได้หรือเปล่า
                                ช่วยทีครับ

Comment

Working...
                                X