Announcement

Collapse
No announcement yet.

HP เกิน90วันก็ต่อประกัน2ปีได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by gogmagog View Post
    ท่านกำลังประสบปัญหา Notebook HP Compaq พังหลังหมดประกัน ไปที่ 0 มาแล้ว 0 บอก บอร์ดเสีย ต้องจ่าย 14000 บาท หรือ มีปัญหากันการต่อประกัน และ ฯลฯ

ท่านจะจ่าย เงิน 15000+ ทำไม ในเมื่อท่านจ่าย 3890 แล้วได้การรับบริการเช่นเดียวกัน

หลังจากต่อประกันแล้วท่านสามารถนำไปใช้บริการได้ที่ 0 บริการทั่วโลกครับ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=466527
    EDITหน้าแรกใส่เบอร์โทรและลิ้งค์ของท่านให้แล้วนะครับ

Comment

• ผมใช้ v3000 จอออนบอร์ดขออินเทลครับ

ตั้งแต่ใช้มายังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

ประกันจะหมดกลางๆเดือนหน้า

ผมควรต่อประกันไหมคับ มันจะคุ้มไหมครับ

คือไม่ค่อยมีเงินอะคับ

Comment

• Originally posted by aek190 View Post
        ผมใช้ v3000 จอออนบอร์ดขออินเทลครับ

ตั้งแต่ใช้มายังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

ผมควรต่อประกันไหมคับ มันจะคุ้มไหมครับ

ยังไม่ต้องต่อก็ได้ครับ รอมีปัญหาค่อยต่อ หรือถ้าให้สบายใจก็ต่อไปเลย

ผมหมดประกันไปเมื่อ พย. ปีที่แล้ว เพิ่งมาต่อตอนมีปัญหา แต่ประกันเพิ่ม 2 ปี เขาจะนับต่อจากวันที่เราหมดเลยนะครับ

Comment

• EDITหน้าแรกใส่เบอร์โทรและลิ้งค์ของท่านให้แล้วนะครับ
          ขอบคุณมากครับ คุณ ok.chok มีลูกค้าจากนอกเวป โทรมา หลายท่านเลยครับ ^^

ผมใช้ v3000 จอออนบอร์ดขออินเทลครับ

ไว้ต่อตอนมันพังก็ได้ครับ ต่อกับผมได้เลย ไม่ยุ่งยาก ไม่เรื่องมาก

ยังไม่ต้องต่อก็ได้ครับ รอมีปัญหาค่อยต่อ หรือถ้าให้สบายใจก็ต่อไปเลย

ผมหมดประกันไปเมื่อ พย. ปีที่แล้ว เพิ่งมาต่อตอนมีปัญหา แต่ประกันเพิ่ม 2 ปี เขาจะนับต่อจากวันที่เราหมดเลยนะครับ
          ถูกต้องนะครับ เพิ่มจากวันที่หมด เคยต่อให้ หมดมา ปีกว่าครับ ก็ไม่เป็นปัญหา เครื่องนอกเครม ไทยก็เครมได้ เครื่องไทยเครมนอก ( กำลังดำเนินการเครม ) ยังไม่แน่ใจ แต่คาดว่า น่าจะเหมือนกัน

Comment

• ตกลงมีใครที่เครื่องเอาไปซ่อมนอกมาแล้ว แล้วมาต่อประกันทีหลังเพื่อไปเคลม HP ได้บ้างครับ ผมก็พลาดไปซ่อมนอกมาแล้วเหมือนกัน (ซ่อมอาการอื่น เวนจิง) ใช้ได้สองเดือน เจออาการ heat cycle เซ็งเป็ด อยากขายทิ้งมาก

เอ้าเวน อ่านกระทู้ข้างบน ต่อประกันไม่ได้ซธแล้ว

เฮ้อ... ถ้าตอนที่เสียทีแรกมาเจอกระทู้นี้ก่อนคงดีกว่านี้ เซ็ง ลาขาดยี่ห้อนี้
            Last edited by AccBLue; 16 May 2009, 00:02:53.

Comment

• ขอถามหน่อยครับ คือว่าเคยส่งซ่อมกับทางศุนย์ HP แต่อาการมันเป็นแค่บางทีเท่านั้น

เลยอยากจะถามว่าุถ้าผมไปต่อประกันเพิ่มกับทาง อินแกรม เขาจะให้ต่อได้ป่าวครับ เพราะไม่แน่ใจว่าทาง HP จะมีบันทึกประวัติไว้หรือป่าว

Comment

• V3111TU ซื้อปลายปี 49 ประกันหมดไปตั้งแต่ปลายปี 50
                ยังซื้อต่อประกันได้มั้ยครับ? ขอบคุณมากครับ

Comment

• หมดประกันมาสามเดือนกว่าแล้วครับ...จะต่อได้ไหมหนอ

Comment

• พอละ
                    Last edited by tonro; 25 May 2009, 08:43:33.

Comment

• ร้องเรียน Hp Thailand ผ่านสื่อ วิทยุทีวีไทย

ทางทีวีไทยมีเวลาให้แค่ 20 นาที วันนี้เริ่ม 13.40 - 14.00น.
                      รับฟังได้ที่
                      - วิทยุ FM 105
                      - http://www.thaipbs.or.th/radiothai/ ( เปิดจาก internet Explorer)
                      - mms://203.151.233.50/thaipbs2 ( เปิดจาก Windows media player)

ขอให้ร่วมกันออกมาร้องเรียนผ่านทางสื่อทีวีไทยครับ

Comment

• หมดประกันมาสามเดือนกว่าแล้วครับ...จะต่อได้ไหมหนอ
                        เครื่องเสียมั้ยครับ ถ้าไม่เสียต่อได้ครับ

ps. ตามไปดูได้ที่ http://forums.overclockzone.com/foru...70#post7703270

Comment

• รับต่อประกัน HP
                          สำหรับเครื่องที่เสีย โทรหาเลยครับ หรือจะไปอ่านที่กระทู้ก็ได้
                          เร็วๆนี้เตรียมพบกับ ACER CARE PACK ตอนนี้กำลังรอราคาครับ
                          นโยบายใหม่ HP ออกมาแล้วครับ
                          เครื่องที่จะต่อได้ต้องมีคุณสมบัติดังนี้
                          1. เครื่องที่ยังไม่หมดประกัน ( ต่อได้เลยทันที )2 ปี 3890
                          2. เครื่องที่หมดประกันแล้วแต่ไม่เสีย ( เข้า 0 เช็คสภาพ ก่อน ) 1 ปี 3490
                          * เครื่องที่หมดประกันแล้วต่อได้แค่ปีเดียวเท่านั้น ถ้าต้องการต่อสองปีต้องจ่าย 6980 ( 3490X2 )

มีคุณสมบัติ 1-2 ติดต่อผมได้เลย ส่งรายละเอียดดังนี้
                          1. SN
                          2. PN
                          3. รุ่น
                          4. เบอร์โทร
                          5. E-mail
                          แจ้งผมทาง PM หรือ E-Mail gogmagog_007@hotmail.com
                          08-4161-9511
                          08-6375-8599

Comment

• ถ้ามันพังไปแล้ววันนี้เอง หลังจากหมดประกันมา ห้าเดือน ทำไงครับ
                            พนักงานจะให้เปลี่ยน mainboard อย่างเดียว เป็นหมื่นครับซื้อเครื่องใหม่ยี่ห้ออื่นไปเลยดีกว่ามั้ย

Comment

• HP Compaq ใครมีปัญหา มาหาทางออกที่ลิงค์ข้างล่างนี้ครับ
                              http://www.pantip.com/tech/hardware/...HP2614500.html

Comment

• กำๆ เมื่อกี้ โทรไปถาม เค้าบอกว่า
                                ต้องไปเชคสภาพ ที่ 0 ก่อน ถึงจะต่อประกันให้ ไม่งั้นถ้าเกิดเรื่อง จะไม่รับผิดชอบ - -*

Comment

Working...
                                X