Announcement

Collapse
No announcement yet.

HP เกิน90วันก็ต่อประกัน2ปีได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aiumyyy View Post
    dv2644TX ใช้ได้1ปี เริ่มมีอาการเกมออกเองบ่อยๆ (น่าจะเกี่ยวกับการเรนเดอร์ภาพซึ่งเป็นปํญหาของการ์ดจอ) สุดท้ายให้หลัง1เดือน ก็เป็นHeat cycle ขึ้นมา6-8จอ + ค้าง เล่นบ่ได้ ไปซื้อประกัน ด่วนนนนน
    ด่วนนน

Comment

• เสียดายมาบอกช้าไป ต่อที่งานได้
      แต่เครื่องต้องไม่ไปซ่อมที่นอกมาก่อน จนดูออกว่าผ่านมือช่างจนเสียสภาพ

Comment

• .
        Last edited by ilili; 27 Mar 2009, 23:02:45.

Comment

• ต่อได้คะ ตามเวบที่หน้ากระทู้หน้าแรกเลย
          โทรไปคุยกับเค้าได้เลยคะ บริการดีมากๆ
          ระหว่างนี้ก้ออย่าไปทำอะไรกับเครื่องนะคะ
          อย่าเอาไปซ่อมที่ไหน โชคดีคะ

ต่อมาแล้ว ส่งซ่อม ได้เครื่องคืนมาแล้วคะ

Comment

• รับต่อประกัน HP COMPAQ จ้า

2 ปี 3890 จ้า

เงื่อนไขเดียวกับ คุณ ภา หรือ TT COMMUNICATION จ้า

ตอนนี้กำลังรอ ใบตัวแทนจำหน่ายจาก TT อยู่จ้า

Comment

• อย่าลืมไปตรวจสอบระยะการรับประกันของเครื่องท่านๆด้วยนะครับ

http://www13.itrc.hp.com/service/ewa...40348+28353475

Comment

• หมดประกันไป 6 เดือน ไปต่อมาแล้วแบบ 2 ปี กำลังจะเอาไปเข้าศูนย์เพื่อแก้ปัญหาเรื่อง HeatCycle

Comment

• อาการ HeatCycle

คืออะไรคัฟ ช่วงนี้เครื่องผมเกเรมาก เปิดไว้แปปเดียวมันก็ร้อนเอาแบบมากมายเลย แบบว่าร้อนๆมากๆๆ จนเล่นไปบางทีมันดับเอาดื้อๆ เลยคัฟ ไม่รู้จะทำไงดี

พอดีเป็นคนเล่นคอมแบบโหดเอาการเลย

อยากต่อมากครับ ขอรายละเอียดที่ง่ายทีสุดทีครับ

ตอนนี้ผมอยู่จังหวัดข่อนแก่น ซื้อมาตอนปลายเดือนมกราคม ประกันน่าจะหมดได้สักราวๆๆ3-4เดือนได้คัฟ

Comment

• HeatCycle ชัดคัฟ เครื่องผมร้อนจนไม่ไหวละ ด่วนๆๆ ตอนนี้ยังทำได้ไหมคัฟประกัน

Comment

• โอนเงินผ่านเวบ ไม่มีปัญหาไรไช่ไหมคัฟ ผมกำลังอยากต่อประกันอย่างแรง

Comment

• Originally posted by sidparid View Post
                        โอนเงินผ่านเวบ ไม่มีปัญหาไรไช่ไหมคัฟ ผมกำลังอยากต่อประกันอย่างแรง
                        ปลอดภัยแน่นอนครับ

Comment

• แล้ว ถ้า หมดประกันแล้วต่อได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by 0183 View Post
                            แล้ว ถ้า หมดประกันแล้วต่อได้ไหมครับ
                            กลับไปอ่านหน้าแรก

Comment

• Originally posted by ok.chok View Post
                              ปลอดภัยแน่นอนครับ
                              ขอบคุนคัฟ

Comment

• หลังจากต่อไปแล้วเครื่องนึง ส่งไปเปลี่ยน CD กะซ่อม ตรงพัดลม ที่ดังแล้ว

พอดีมีอีกเครื่อง ของพี่ชายที่ MB กะ การ์ดจอ เสีย เคยไปให้ร้าน แกะ แต่ไม่ได้เปลี่ยนอะไรออก มันราคาสูงเกิน พี่ชายเลยซื้อใหม่

ทีนี้ถ้าเอาไปต่อ ประกัน แล้วส่งเครม แบบนี้จะมีปัญหาหรือเปล่า ถ้ามีจะได้ไม่ต้องเสียอีก 4000

Comment

Working...
                                X