Announcement

Collapse
No announcement yet.

HP เกิน90วันก็ต่อประกัน2ปีได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by lovemelon View Post
    หลังจากต่อไปแล้วเครื่องนึง ส่งไปเปลี่ยน CD กะซ่อม ตรงพัดลม ที่ดังแล้ว

พอดีมีอีกเครื่อง ของพี่ชายที่ MB กะ การ์ดจอ เสีย เคยไปให้ร้าน แกะ แต่ไม่ได้เปลี่ยนอะไรออก มันราคาสูงเกิน พี่ชายเลยซื้อใหม่

ทีนี้ถ้าเอาไปต่อ ประกัน แล้วส่งเครม แบบนี้จะมีปัญหาหรือเปล่า ถ้ามีจะได้ไม่ต้องเสียอีก 4000
    แกะเฉยๆไม่ได้ซ่อมต่อได้แน่นอนครับ หรือลองถามท่าน gogmagog เค้ารับต่ออยู่ตอนนี้

Comment

• ขอบคุณกระทู้นี้มากๆครับ 2626tx เพิ่งจอดับไป นั่งหาข้อมูลมา2วัน แทบร้อง ซ่อมเสียเป็นหมื่น

เพิ่งสมัครหน้าเว็ป TT เสร็จไป ตอนบ่ายหนึ่ง บ่่าย10นาที มีจนท.โทรมาแล้ว

ถ้าต่อเสร็จแล้วจะส่งซ่อมเลย

ขอบคุณกระทู้นี้มากเลยครับ

Comment

• อยากขอคำยืนยัน อะครับ

คือตอนนี้ มันโดน heatcycle ไปแล้ว

แล้วหมดประกันไปแล้วเดือนนึง

ต่อได้ แล้วเอาไป เครม ได้เรยใช่ไหม ครับ

Comment

• Originally posted by noomyok View Post
          อยากขอคำยืนยัน อะครับ

คือตอนนี้ มันโดน heatcycle ไปแล้ว

แล้วหมดประกันไปแล้วเดือนนึง

ต่อได้ แล้วเอาไป เครม ได้เรยใช่ไหม ครับ
          ได้แน่นอน ฟันธง.....!!!!!

Comment

• HP ดีจังครับ เกิน90วัน+เสีย ก็ต่อประกันได้

Acer ห้ามเกิน90วัน ถ้าประกันหมดแล้วแต่ไม่เกิน90วัน
            1. ต้องส่งเครื่องไปเช็คสภาพที่ศูย์Acer ใช้เวลา3วันทำการ ราคา321บาท(รวมvat)
            2. ถ้าเช็คเจออะไรเสีย ต้องจ่ายค่าอุปกรณ์นั้นก่อน(เช่น DVDRWเสีย ราคา3000บาท+vat600บาท <<ราคานี้จริงถามมาแล้วครับ)
            แล้วจะต่อประกันได้เพิ่ม1ปี 2000บาท(รวมvat)

Comment

• Originally posted by ok.chok View Post
              ได้แน่นอน ฟันธง.....!!!!!
              ขอบคุณ ครับ

Comment

• เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ไปต่อ ประกันที่ศูนย์ เพิ่ม อีกปี ซึ่งประกันที่ต่อ มากะลังจะหมดในเดือน ตุลานี้
                ถ้าผมไปต่อที่ศูนย์อีกย่อมต่อได้อีกเเค่หนึ่งไป เสีย สามพันปลายๆ
                เเต่ถามผมต่อผ่านเว็บ จะได้ประกันเพิ่มอีกสองปีหรือไม่

ใคร ทราบ บอกที

Comment

• Originally posted by imoooui View Post
                  HP ดีจังครับ เกิน90วัน+เสีย ก็ต่อประกันได้

Acer ห้ามเกิน90วัน ถ้าประกันหมดแล้วแต่ไม่เกิน90วัน
                  1. ต้องส่งเครื่องไปเช็คสภาพที่ศูย์Acer ใช้เวลา3วันทำการ ราคา321บาท(รวมvat)
                  2. ถ้าเช็คเจออะไรเสีย ต้องจ่ายค่าอุปกรณ์นั้นก่อน(เช่น DVDRWเสีย ราคา3000บาท+vat600บาท <<ราคานี้จริงถามมาแล้วครับ)
                  แล้วจะต่อประกันได้เพิ่ม1ปี 2000บาท(รวมvat)
                  เนี่ยแหละเหตุผลที่ผมอยากเลิกใช้ acer

แล้วประกัน acer นี่มันนับเป็นวัน หรือนับเป็นเดือนครับ

อย่างเช่นซื้อเครื่อง 12/5 ประกันจะหมดปลายเดือน5 อย่างนี้หรือเปล่า

หรือจะหมดวันที่ 12 ตรงๆเลย

Comment

• Originally posted by pokpak0304 View Post
                    ขอบคุณกระทู้นี้มากๆครับ 2626tx เพิ่งจอดับไป นั่งหาข้อมูลมา2วัน แทบร้อง ซ่อมเสียเป็นหมื่น

เพิ่งสมัครหน้าเว็ป TT เสร็จไป ตอนบ่ายหนึ่ง บ่่าย10นาที มีจนท.โทรมาแล้ว

ถ้าต่อเสร็จแล้วจะส่งซ่อมเลย

ขอบคุณกระทู้นี้มากเลยครับ
                    ผมต่อมาเรียบร้อยแล้วครับ กำลังจะส่งศูนย์
                    เลยอยากจะทราบว่า ข้อมูลในเครื่อง Harddisk จะหายหรือเปล่าครับ

Comment

• แล้ว HP หมดประกันแล้ว จะต่อประกัน 2ปีได้ป่ะครับ หรือต่อได้เฉพาะ ปีต่อปี

Comment

• Originally posted by 0183 View Post
                        แล้ว HP หมดประกันแล้ว จะต่อประกัน 2ปีได้ป่ะครับ หรือต่อได้เฉพาะ ปีต่อปี
                        ต่อเพิ่มอีก2ปีได้ครับ ^ ^ วิธีต่ออ่านหน้าแรกนะครับ

Comment

• บ่ายนี้จะเอาไปศูนย์แล้ว อยากทราบว่าเขาเปลี่ยนยกเมนบอร์ด แล้วฮาร์ดดิสเราข้อมูลจะหายไหม

ตัวที่เปลี่ยนมาเขาแก้ปัญหากับตัวชิปหรือยังครับ หรือเป็นแบบเดิมซึ่งก็อาจจะพังได้อีก

Comment

• จากที่ลอง ๆ อ่านดู เมื่อต่อประกัน จะเริ่มนับตั้งแต่วันที่หมด (ของผมเป็น 07/2008) แสดงว่า ยังต่อได้ใช้ป่าวครับ ?

ถามนิดนึงครับ ว่าใครลองแล้วบ้าง ?

เครื่องแฟนผมหมดประกัน 07/2008 แลัวตอนนี้ก็เสียไปเรียบร้อย
                            แ้ล้วยังไปซ่อมที่ร้า้นมาแล้วทีนึงด้วย หลังหมดประกัน เพราะคิดว่า ต่อไม่ได้แล้ว
                            มีใครลองต่อประกันแล้วเอาไปเครมได้มั่งป่าวครับ ?

ถ้าได้จะได้ลองดู เผื่อฟลุ๊ค อิอิ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำตอบครับ

Comment

• ท่านกำลังประสบปัญหา Notebook HP Compaq พังหลังหมดประกัน ไปที่ 0 มาแล้ว 0 บอก บอร์ดเสีย ต้องจ่าย 14000 บาท หรือ มีปัญหากันการต่อประกัน และ ฯลฯ

ท่านจะจ่าย เงิน 15000+ ทำไม ในเมื่อท่านจ่าย 3890 แล้วได้การรับบริการเช่นเดียวกัน

หลังจากต่อประกันแล้วท่านสามารถนำไปใช้บริการได้ที่ 0 บริการทั่วโลกครับ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=466527

Comment

• Originally posted by gogmagog View Post
                                ท่านกำลังประสบปัญหา Notebook HP Compaq พังหลังหมดประกัน ไปที่ 0 มาแล้ว 0 บอก บอร์ดเสีย ต้องจ่าย 14000 บาท หรือ มีปัญหากันการต่อประกัน และ ฯลฯ

ท่านจะจ่าย เงิน 15000+ ทำไม ในเมื่อท่านจ่าย 3890 แล้วได้การรับบริการเช่นเดียวกัน

หลังจากต่อประกันแล้วท่านสามารถนำไปใช้บริการได้ที่ 0 บริการทั่วโลกครับ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=466527
                                โดนใจมาก ๆ

Comment

Working...
                                X