Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

http://www.overclockzone.com/forums/...3#post41123793

ฝากด้วยนะครับ

Comment

ตามหา H100 แถวนี้มีใครอยากปล่อยมั้ยเน้อ *0*

Comment

Comment

ผมก็กำลังจัด H100 แต่ลังเล ขอถามแบบโง่ๆ นะครับ หม้อน้ำประเภทนี้มีโอกาสน้ำรั่วมั้ย สายรั่ว/ขาด มั้ยครับ กลัวใช้ไปนานๆ แล้วมันรั่วซึม

Comment

แอบมาดู

Comment

Originally posted by verawud View Post
              ผมก็กำลังจัด H100 แต่ลังเล ขอถามแบบโง่ๆ นะครับ หม้อน้ำประเภทนี้มีโอกาสน้ำรั่วมั้ย สายรั่ว/ขาด มั้ยครับ กลัวใช้ไปนานๆ แล้วมันรั่วซึม
              ผมว่าอายุการใช้งานคงนานอยู่ครับ เรื่องสายขาดคงยากเพราะมันไม่ได้เสียดสีกับอะไร สายชั้นนอกแข็งมาก (แข็งเกิ้น)
              เป็นห่วงก็ซีลยางตามข้อต่อมากกว่าครับ ถ้าใช้ไปหลายๆปี แต่ก็ยากอีกแหละเพราะอุณหภูมิน้ำคงไม่ร้อนจนทำให้ซีลยางเสื่อมเร็ว
              ที่สำคัญที่สุดผมอยากรู้ว่า สารเหลวในนั้นมันเสื่อม หรือเปลี่ยนสภาพความหนืด ความข้นเหมือนน้ำมันเครื่องรึเปล่าน่ะสิ
              หรือว่ามันมีสภาพแบบเดิมตลอดอายุการใช้งาน (ไม่อยากเชื่อ) ฝากผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

Comment

สายแข็งจริงๆครับ ยี่ห้อนี้

Comment

ดันๆๆ

Comment

สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ H100 กับ RAMPAGE IV EXTREAM ต่อแล้วตินก่อนเข้าวินโดว ขึ้น cpu fan error ไม่แน่ใจว่าพลาดตรงไหนไปครับ
                    แต่เข้าวินโดวได้ก้อปกตินะครับ

Comment

Originally posted by KGAME View Post
                      สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ H100 กับ RAMPAGE IV EXTREAM ต่อแล้วตินก่อนเข้าวินโดว ขึ้น cpu fan error ไม่แน่ใจว่าพลาดตรงไหนไปครับ
                      แต่เข้าวินโดวได้ก้อปกตินะครับ
                      เอาพัดลมหลังเคสหรือพัดลมไรก็ได้ครับ เสียบที่ช่อง CPU FAN อย่าให้ช่องนี้ว่างครับ

Comment

Originally posted by PaPaPy View Post
                        มาเข้าคลับแบบเต็มภาคภูมิครับ หลังจากที่รอ 3770k ไม่ไหว เลยเอาชุด1156ประกอบไปก่อน

[
                        Air Flow ของ Corsair ที่ท่านใส่อยู่ซื้อจากไหนอ่าครับ ที่พันทิพร้านไหนมีขายมั่งหรอครับผมไม่เคยเห็น เลยไม่ได้ถามเลย
                        Last edited by koonkub; 8 Jun 2012, 08:42:12.

Comment

ขอเข้าคลับด้วยคนครับผม ราตรีสวัสดิ์ครับ

Comment

Originally posted by bud8428 View Post
                            เอาพัดลมหลังเคสหรือพัดลมไรก็ได้ครับ เสียบที่ช่อง CPU FAN อย่าให้ช่องนี้ว่างครับ

[ATTACH=CONFIG]1747904[/ATTACH]
                            ต่อแล้วครับแต่มันยังขึ้น อยู่ดี

Comment

ผมเคยเอาพัดลมไปเสียบช่องอื่น ที่ไม่ใช่ CPUFAN มันก็ขึ้น Error เหมือนกัน

พอย้ายพัดลมกลับไปเสียบช่องเดิม มันก็ยังขึ้น

ถอดถ่านเมนบอร์ดปุ๊บ หายเลย

Comment

Originally posted by ilvlyoona View Post
                                Air Flow ของ Corsair ที่ท่านใส่อยู่ซื้อจากไหนอ่าครับ ที่พันทิพร้านไหนมีขายมั่งหรอครับผมไม่เคยเห็น เลยไม่ได้ถามเลย

http://www.overclockzone.com/forums/...-Supply80-Case

กับพี่คนนี้ครับ

Comment

Working...
                                X