Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีเคสรุ่นไหนบ้างครับที่ไม่ต้องโม แต่ใส่ H100 ได้เลย

Comment

สำหรับ H100 ในเคส 600T ครับ บอร์ด P8P67 DELUXE ถ้าจะใส่พัดลมด้านในด้วย จะติดซิ้งบน และแผงแรมครับ
      ใส่ได้แต่ต้องเลื่อนออกมานิดหน่อย แต่จะดูเทอะทะ (หรือตำแหน่งเดิมแต่หาพัดลมบางมาใสก็ได้)
      หรือใส่แบบธรรมดาก็ได้ พัดลมอยู่ด้านนอกครับ จะดูเรียบร้อยกว่า ตามคลิปข้างล่างครับ

Last edited by bud8428; 26 Apr 2012, 16:40:57.

Comment

มีแค่นี้

[IMG][/IMG]

Comment

ถามหน่อยครับกำลังว่าจะเล่น H100 แต่ !!! ทำไมเหมือนมันจะดูมีปัญหาเยอะจังเลยครับ H100 เนี่ย
          เลยเริ่มลังเลสักแล้ว = =" ตอนนี้เริ่มมอง H80 ละครับ = =" ไม่อย่ามีปัญหามาก

Comment

อยากขอความช่วยเหลือชาวCorsairหน่อยครับ

พอดีจัดคอแซชุดใหญ่มาเลย แต่ท่าทางจะประกอบยาก

ถ้ามีใครพอจะสะดวกช่วยเหลือในการประกอบรบกวนบอกผมหน่อยนะครับ

ผมอยู่ในกทม.แถวๆประชาชื่นครับ หรือถ้าสะดวกให้ไปหาก็ได้ครับ คิดค่าแรงเท่าไหร่ก็คุยกันครับ

คงจะเริ่มประกอบอาทิตย์หน้าครับเพราะตอนนี้รอcpuอยู่ หวังว่ามันคงจะมา

Comment

Originally posted by postkub View Post
              ถามหน่อยครับกำลังว่าจะเล่น H100 แต่ !!! ทำไมเหมือนมันจะดูมีปัญหาเยอะจังเลยครับ H100 เนี่ย
              เลยเริ่มลังเลสักแล้ว = =" ตอนนี้เริ่มมอง H80 ละครับ = =" ไม่อย่ามีปัญหามาก
              H100 ใช้อยู่ไม่มีปัญหาครับ เคส 600T

Originally posted by PaPaPy View Post
              อยากขอความช่วยเหลือชาวCorsairหน่อยครับ

พอดีจัดคอแซชุดใหญ่มาเลย แต่ท่าทางจะประกอบยาก

ถ้ามีใครพอจะสะดวกช่วยเหลือในการประกอบรบกวนบอกผมหน่อยนะครับ

ผมอยู่ในกทม.แถวๆประชาชื่นครับ หรือถ้าสะดวกให้ไปหาก็ได้ครับ คิดค่าแรงเท่าไหร่ก็คุยกันครับ

คงจะเริ่มประกอบอาทิตย์หน้าครับเพราะตอนนี้รอcpuอยู่ หวังว่ามันคงจะมา
              แหม ถ้าอยู่ใกล้จะไปประกอบให้ฟรีเลยท่าน
              Last edited by bud8428; 28 Apr 2012, 22:42:04.

Comment

ท่านbudอยู่แถวไหนหรือครับ

Comment

Originally posted by PaPaPy View Post
                  ท่านbudอยู่แถวไหนหรือครับ
                  บางบอนครับ

Comment

โอ้ ไกลไปเยอะเลย 555+ นึกว่าไกลนิดหน่อยจะขับไปหาถึงที่เลยครับ

Comment

Originally posted by cefiro-a33 View Post
                      มีแค่นี้
                      เห็น การ์ด จอแล้วอาปากค้าง เลย

ซื้อจากนอกมากใช้ปะ ไทยไม่น่ามีนะ รึมีคัยเอามาขาย บอกกันด้วยนะครับ....สุดยอด

Last edited by koonkub; 8 Jun 2012, 08:46:20.

Comment

ของผมงานเข้าแล้วครับ

เหมือนของผมเข้าหัวมาไม่ค่อยดี

เสียบหัวmolexแล้วมันไปดันสายไฟของปั้มออกมา ไม่รู้สายไหน+ -

เลยยัดๆเข้าไปไม่รู้ถูกผิด มิเตอร์วัดไฟก็ไม่มี แล้วก็ดวงดีเหลือเกินเสียบผิดซะด้วย h100กลับบ้านเก่าไปแล้ว

เดี๋ยวเอาไปเครมทำหน้าซื่อๆ

เจ็ๆ อยู่ดีๆไม่รู้เป็นไรก็ใช้ไม่ได้

Comment

Originally posted by cefiro-a33 View Post
                          มีแค่นี้
                          ยินดีต้อนรับครับ แต่ดูไม่ออกอะครับ รุ่นไร แต่ถ้าดูจาก VGA กับ PSU ที่ใช้น่าจะใช้ H100 ใช่ไหมครับ

จัดอะไรมาบ้างเหรอครับ อยากไปช่วยนะครับ แต่ว่าช่วงนี้ไม่มีเวลาว่างแฮะ แถมไม่รู้ผมจะประกอบได้ไหม

Originally posted by ppsk8er View Post
                          ของผมงานเข้าแล้วครับ

เหมือนของผมเข้าหัวมาไม่ค่อยดี

เสียบหัวmolexแล้วมันไปดันสายไฟของปั้มออกมา ไม่รู้สายไหน+ -

เลยยัดๆเข้าไปไม่รู้ถูกผิด มิเตอร์วัดไฟก็ไม่มี แล้วก็ดวงดีเหลือเกินเสียบผิดซะด้วย h100กลับบ้านเก่าไปแล้ว

เดี๋ยวเอาไปเครมทำหน้าซื่อๆ

เจ็ๆ อยู่ดีๆไม่รู้เป็นไรก็ใช้ไม่ได้
                          เคลมได้ไหมครับ

Comment

ยังไม่ไปเครมเลยครับ

เครมได้เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังครับ

Comment

Originally posted by Gumblar View Post

จัดอะไรมาบ้างเหรอครับ อยากไปช่วยนะครับ แต่ว่าช่วงนี้ไม่มีเวลาว่างแฮะ แถมไม่รู้ผมจะประกอบได้ไหม
                              Case Corsair 600T White
                              CPU I7 3770k
                              MB Asus P8Z77 V Deluxe
                              SSD OCZ Vertex4
                              Ram Corsair Dominater + proconnect 8Gb (4*2)
                              Ram Cooler Air flow+ Air flow pro (Corsair)
                              Cooler Corsair H-100
                              VGA Galaxy GTS 450
                              Sound Creative Titanium falty1 pro
                              PSU Corsair AX 750

ตอนนี้รอตัวcpuครับ ถ้ามีตังคงจัดไดรฟ์บลูเรย์เพิ่มไม่ก็การ์ดจอแล้วแต่ความต้องการครับ

Comment

Case Corsair 600T White
                                CPU I7 3770k
                                MB Asus P8Z77 V Deluxe
                                SSD OCZ Vertex4
                                Ram Corsair Dominater + proconnect 8Gb (4*2)
                                Ram Cooler Air flow+ Air flow pro (Corsair)
                                Cooler Corsair H-100
                                VGA Galaxy GTS 450
                                Sound Creative Titanium falty1 pro
                                PSU Corsair AX 750

ตอนนี้รอตัวcpuครับ ถ้ามีตังคงจัดไดรฟ์บลูเรย์เพิ่มไม่ก็การ์ดจอแล้วแต่ความต้องการครับ
                                ขอ ออกความเห็นเรื่องบลูเรย์นีสนึงท่าน
                                ขอแนะนำว่าดูดหนัง Hi-Def มาเก็บในฮาร์ดดีสแล้วเล่นในคอม
                                หรือมาเปิดด้วยเครื่องเล่น Hi-Def จะดีกว่าครับ
                                เพราะตอนนี้ท่านที่เล่นเคริ่องเล่น บลูเรย์ ขายเคริ่องทิ้งกันบานเลยท่าน
                                มาซื้อพวก เครื่องเล่น Hi-Def แล้วลงทุนซื้อฮาร์ดดีส 2TB เก็บหนัง ดีกว่าสะสมหนังแผ่นบลูเรย์นะครับ
                                ถ้าไม่ดูดเองก็เอาฮาร์ดดีสไปจั๊มก็ได้ครับ ทางร้านเขาขายกิ๊กละ 1 บาท
                                ถ้าเรื่องนึง 40 กิ๊ก ก็ 40 บาทเองท่าน
                                ผมไม่ได้ดู DVD5 DVD9 นานละ ติดใจหนัง Hi-Def อย่างเดียว
                                (ลองพิมพ์คำว่า กิ๊กละ 1 บาท ใน Goooooogle ดูครับ)
                                ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี่

Comment

Working...
                                X