Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอตั้งคลับ HTPC หรือ MINI PC ขอเชิญทุกๆท่านที่มีเครื่องแบบนี้มาเข้าคลับด้วยกันนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอารูปอะไรที่ไม่เกี่ยว คอมมาให้ดูครับ นั่นคือ อาชีพเก่าและร้านเก่าของผมเองครับ รูปแรกไก่อบโอ่ง น้ำผึ้งครับ รูปถัดไป ร้านเก่าผมครับ ออกแบบเอง ลงมือทำเอง ครับ

Comment

แค่รูปแรก เห็นแล้วก็หิวทันที - -"

Comment

อะจึ๊ก

Comment

ใครรับหิ้วของจากญี่ปุ่นบ้างครับ

ผมอยากได้ AFOX HD6850 low profile

เอามาใส่เจ้าเคสบางนั่นแหละ อิอิ

Comment

ส่งเข้าประกวดเครื่องไว้เปิดหนัง 3d ฟังเพลง เปิดเว็บ

เคสใช่ตัวนี้
            Attached Files
            Last edited by 0819523015; 24 Feb 2012, 22:35:26.

Comment

จอครับ
              แค่นี้ก็พอใจแล้ว.....ครับ

Comment

พอ + กันก็จะเป็นแบบนี้..ครับ

จบ.

.....
                Last edited by 0819523015; 24 Feb 2012, 22:33:58.

Comment

เข้าคลับได้หรือเปล่าครับแบบนี้ ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรดี Micor ATX หรือเปล่า แบบ กากๆ

Last edited by tle999; 25 Feb 2012, 03:58:37.

Comment

สวยๆทั้งนั้นเลยครับ

Comment

แจ่มๆ

Comment

ไม่กล้าถ่ายรูปจอคู่กับเครื่อง เพราะว่าเครื่องเล็ก จอใหญ่โฮก

Comment

ขออนุญาต แนะนำเคสเล็กๆหน่อยนะครับ

ถ้าสนใจจะได้เปิดกระทู้อื่นจอง ราคาประมาณ 1400 :- กำลังจะเข้ามาเร็วๆนี้

เป็นแบรนด์จากเยอรมัน Sharkoon

Micro ATX case
                          1x 5.25" drive bay (external)
                          1x 3.5" drive bay (external)
                          Internal mounting area for up to four 3.5"or six 2.5" HDDs
                          4 slots for add-on cards
                          Front I/O with 1x USB3.0, 3x USB2.0 and 2x audio
                          2x 120 mm pre-installed LED fans (ตัวบน)
                          Supports VGA cards up to 36 cm in length
                          Dimensions: 420 x 175 x 375 mm (L x W x H)
                          Weight: ~4 kg
                          Last edited by attapony; 2 Mar 2012, 12:28:33.

Comment

ถ้าผมตกแต่ง PC ผมเสร็จว่าจะมาเล่น HTPC ต่อเข้าทีวีเหมือนกันครับ เลยอยากมาขอคำแนะนำเรื่องสเปคกับเพื่อนๆ นะครับ

แล้วก็อยากถามเพิ่มว่า ถ้าผมมีการ์ดเสียง(สมมติว่าเทพ)ด้วยผมก็ต่อ HDMI ส่งภาพไป แล้วต่อ Optical ส่งเสียงไป ถูกต้องมั้ยครับ
                            หรือว่าไม่จำเป็นต้องต่อ Optical ออกมา เพราะเสียงที่ผ่านกำประมวลผลจากตัวการ์ดเสียงก็สามารถส่งผ่าน HDMI ได้ ??

มันยังไงแน่ครับ

Comment

Originally posted by totto3000 View Post
                              ถ้าผมตกแต่ง PC ผมเสร็จว่าจะมาเล่น HTPC ต่อเข้าทีวีเหมือนกันครับ เลยอยากมาขอคำแนะนำเรื่องสเปคกับเพื่อนๆ นะครับ

แล้วก็อยากถามเพิ่มว่า ถ้าผมมีการ์ดเสียง(สมมติว่าเทพ)ด้วยผมก็ต่อ HDMI ส่งภาพไป แล้วต่อ Optical ส่งเสียงไป ถูกต้องมั้ยครับ
                              หรือว่าไม่จำเป็นต้องต่อ Optical ออกมา เพราะเสียงที่ผ่านกำประมวลผลจากตัวการ์ดเสียงก็สามารถส่งผ่าน HDMI ได้ ??

มันยังไงแน่ครับ
                              ขึ้นอยู่กับว่า ต้องการถอดรหัสเสียง เป็นระบบไหนครับ เพราะช่อง Optical จะสามารถส่งได้สูงสุดแค่ระบบ DTS ถ้าต้องการ

ถอดรหัสเสียงที่รายละเอียดสูงกว่านี้ ต้องส่งผ่านไปทาง HDMI ครับ เช่น DTS-HD

Comment

แปลว่าการ์ดเสียงมันก็ทำหน้าที่ของมันแล้ว ถึงจะไม่ได้ต่อเสียงออกมาจากตัวการ์ดเหรอครับ

Comment

Working...
                                X