Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอตั้งคลับ HTPC หรือ MINI PC ขอเชิญทุกๆท่านที่มีเครื่องแบบนี้มาเข้าคลับด้วยกันนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by X-ZaR View Post
    i3 นี่ผมมีอยู่แล้วอ่ะครับ เดียวคงต้องลองเอง ถ้ากระตุกก็คงได้ใส่การ์ดจอ

ผมว่าจะขาย HD6790 เพราะมันเกินตัวไปจริง ๆ

ผมเป็นคนชอบเปิดคอมไว้นาน ๆ ช่วยเลือกเคสหน่อยได้หรือเปล่าครับ

1. SilverStone SG03B-F
    2. Lian-Li PC-V351B
    3. Lian-Li PC-V354

แล้วมีรุ่นอื่นแนะนำหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ ^^
    มันก็สวยทั้ง 3 ตัวครับ ต้องอยู่ที่ความชอบของท่านอีกที แต่ ตัวแรกจะราคาถูกกว่า ครับ
    อีกตัวคือ ss ft03b ผมชอบตัวนี้ครับ แต่ราคามันแพงเกินไป สำหรับผม ผมเลยเอา sg03b-f แทน

http://www.silverstonetek.com/produc...d=291&area=usa

และอีกตัวหนึ่ง Lian Li ออกตัวใหม่แล้วครับ สวยดีมีหูหิ้วด้วยอะ

http://www.lian-li.com/v2/en/product...s_index=64&g=f

Originally posted by Merfo View Post
    กว่าจะโหลดหน้าเพจได้หายอยากเลย ถามจริงๆเหอะเคสก็ออกจะสวยดูๆแล้วก็คงเล่นคอมพ์กันมานานแระ
    ย่อขนาดรูปภาพกันไม่เป็นเลยหรือท่านเทพ ซัดกันมาเป็นพันเลยไม่สงสารเน็ตเต่ากันบ้างรึ
    น้อมรับครับ แล้วจะรีบแก้ไขให้นะครับ ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ

Originally posted by Okanal View Post
    มาด้วยคน ว่างๆ จะจัดมาให้ดู
    ยินดีเลยครับท่าน

Originally posted by X-ZaR View Post
    ได้ครับ ถ้าช่วยบอกไรได้ก็จะช่วยครับ ^^
    ดีมากครับท่าน คลับนี้เป็นของทุกๆคน ดังนั้นก็ต้องช่วยกัน ให้ข้อมูลซึ่งกันและกันนะครับ
    Last edited by Aek_CM; 23 Jan 2012, 11:30:22.

Comment

เดี๋ยวว่างๆจะหาเคสคอม htpc matx มาให้ชมกันครับ

Comment

ดันครับ ^^

จับเคส Microมาได้ตัวนึง 500บ. ครับ สภาพเละพอควร

ปัญหาคือ " จะใส่CPU กับบอร์ดอะร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยย!!! "

Comment

Originally posted by irung1234 View Post
          ดันครับ ^^

จับเคส Microมาได้ตัวนึง 500บ. ครับ สภาพเละพอควร

ปัญหาคือ " จะใส่CPU กับบอร์ดอะร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยย!!! "

เอาเคสมาโชวหน่อยครับ จะได้ช่วยกันแนะนำกันได้ครับ

Comment

กำลังจะทำเหมือนกันครับ กำลังหาเคส 2ตัว นี้อยู่ Lianli A04 กับ Nzxt Vulcan

nzxt vulcan.jpg

Comment

Originally posted by tle999 View Post
              กำลังจะทำเหมือนกันครับ กำลังหาเคส 2ตัว นี้อยู่ Lianli A04 กับ Nzxt Vulcan
              สำหรับผม Lian Li A04 จัดไปอย่าได้เสีย.......^^"

...ชอบม๊วกๆ เคสตัวนี้กำลัง งาม น่าใช้
              Last edited by iCab; 1 Feb 2012, 21:21:24.

Comment

จัดมาล่ะ A04 แจ่มมากๆ ไว้จะมาลงบ้าง อิอิอิ

A8-3870K + Asrock A75 iTX

Comment

spec บ้านๆเอาไว้ดูหนังฟังเพลงครับ

Pentium G 620
                  ASRock H67m-ITX
                  WD500GB AAKS
                  Radition 2GBx2 1333
                  Lianli Pc-Q07
                  Greatwall 300w

Comment

i3 นี่ผมมีอยู่แล้วอ่ะครับ เดียวคงต้องลองเอง ถ้ากระตุกก็คงได้ใส่การ์ดจอ

ผมว่าจะขาย HD6790 เพราะมันเกินตัวไปจริง ๆ

ผมเป็นคนชอบเปิดคอมไว้นาน ๆ ช่วยเลือกเคสหน่อยได้หรือเปล่าครับ

1. SilverStone SG03B-F
                    2. Lian-Li PC-V351B
                    3. Lian-Li PC-V354

แล้วมีรุ่นอื่นแนะนำหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ ^^

ลองคลิกตามไปดูละกันนะคับ Lian li PC-V353

Comment

ส่งเข้าประกวดเครื่องไว้เปิดหนังฟังเพลง เปิดเว็บ พิมท์งาน เล่น PES2012

Spec
                      Intel G620
                      Biostar TH61-ITX
                      Kinston DDR3 2 GB 1333Mhz x2
                      Seagate 250 GB SataII
                      XFX AMD HD 6670 1GB DDR5
                      ไม่ใส่ DVD ต้องการให้ลมผ่านสะดวก

เคสใช่ตัวนี้

เล่น PES 2012 ความละเอียด 1080p สบาย ๆ เลย

Comment

ถ้าผมจะเล่น บอร์ดเเบบ Mini-Itx ของAMD นี่ มีตัวไหนมั่งครับ

Comment

Originally posted by irung1234 View Post
                          ถ้าผมจะเล่น บอร์ดเเบบ Mini-Itx ของAMD นี่ มีตัวไหนมั่งครับ
                          พวก E350 ไม่ก็ socket FM1 ครับ
                          ถ้า socket ที่เค้าเล่นกันปกติ ในไทยหายากยิ่งกว่างมเข็มในสาวบริสุทธิ์เลยทีเดียวฮะ

Comment

Socket 1155 ออนบรอด ก็เล่น 1080p ได้อยู่ครับสบาย ๆ

Comment

ผมกำลังจะจัด TT Armor A30
                              ถ้าเอามาเล่นกะบอร์ด Asus Maximus iv gene-z จะเวิร์คมั้ยครับ
                              A30 มึใครเคยใช้มั่งครับ รบกวนชี้แนะ

Comment

ว้าวๆๆๆๆๆ เริ่มมีเพื่อนร่วมอุดมการณ์ มากขึ้น

Comment

Working...
                                X