Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอตั้งคลับ HTPC หรือ MINI PC ขอเชิญทุกๆท่านที่มีเครื่องแบบนี้มาเข้าคลับด้วยกันนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอตั้งคลับ HTPC หรือ MINI PC ขอเชิญทุกๆท่านที่มีเครื่องแบบนี้มาเข้าคลับด้วยกันนะครับ

ขอตั้งคลับ HTPC หรือ MINI PC การตั้งคลับนี้เพื่อเป็นการ แชร์ข้อมูลและโชว์เครื่องของแต่ละคนนะครับ
    ขอเชิญเพื่อนๆทุกๆท่านที่มีเครื่องแบบนี้มาเข้าคลับด้วยกันนะครับ
    เพื่อแลกเปลี่ยนขอมูลกันนะครับ และเพื่อโชว์เครื่องแบบ htpc หรือเครื่องแบบ mini กันนะครับ ใครมีรูปเครื่องสวยๆเอามาโชว์กันเลยครับ

เริ่มด้วยของผมครับ user Aek_CM
    spec เครื่องครับ

i5 2500k
    asus maximus iv gene z
    zink Prolima tech samuel 17 + cm 90cfm
    ram g-skill F3-12800CL7D -4GBXM
    His 6870 Turbo
    Raidmax 530ss
    hdd seagate sata ii 500g 7200.12
    speaker swan m50w
    case SilverStone sff SG03B-F

เมื่อเทียบกับลำโพง ecan a600II

Last edited by Aek_CM; 10 Feb 2012, 19:59:56.

ของเล็ก แต่ใจใหญ่ จัดไป ยาวๆ คับ

Comment

วะเห้ย... กัสเห้ย คลับนี้กลับมาแล้วหลังจากหายไปนาน 555555555555555+

เอารูปมาลงเร็ววววว

Comment

รุ่นเหมือนท่านเจ้าของคลับ เท่าไหร่อ่ะครับ หาซื้อได้ที่ไหน

Comment

Originally posted by harumij View Post
          ของเล็ก แต่ใจใหญ่ จัดไป ยาวๆ คับ
          สนใจมาเข้าคลับด้วยกันไหมครับ

Originally posted by aekshow View Post
          วะเห้ย... กัสเห้ย คลับนี้กลับมาแล้วหลังจากหายไปนาน 555555555555555+

ช่ายๆครับ ผมเคยเห็น กระทู้แบบนี้แต่ลองหาดูไม่เจอ เลยมาตั้งคลับใหม่ซะเลยครับ เผื่อมีคนสนใจ แนวเดียวกันครับ

Originally posted by ASXS View Post
          รุ่นเหมือนท่านเจ้าของคลับ เท่าไหร่อ่ะครับ หาซื้อได้ที่ไหน
          i5 2500k = 7190 jib หรือ hardware house
          asus maximus iv gene z = 6190 jib
          zink Prolima tech samuel 17 + cm 90cfm =1250 + 220 tkcom autonet
          ram g-skill F3-12800CL7D -4GBXM = 2070 hardware house
          His 6870 Turbo = อันนี้ซื้อมือสองในห้อง display
          Raidmax 530ss = อันนี้ก็ใน web นี้แหละ
          hdd seagate sata ii 500g 7200.12 อันนี้เอามาจกเครื่องเก่า
          speaker swan m50w = 7990 ห้อง hifi market
          case SilverStone sff SG03B-F อันนี้ hardware house หรือ สั่งจาก คุณพล ครับ = 2900

สนใจเข้าคลับด้วยกันไหมครับ อิอิอิ

Comment

Originally posted by Aek_CM View Post
            i5 2500k = 7190 jib หรือ hardware house
            asus maximus iv gene z = 6190 jib
            zink Prolima tech samuel 17 + cm 90cfm =1250 + 220 tkcom autonet
            ram g-skill F3-12800CL7D -4GBXM = 2070 hardware house
            His 6870 Turbo = อันนี้ซื้อมือสองในห้อง display
            Raidmax 530ss = อันนี้ก็ใน web นี้แหละ
            hdd seagate sata ii 500g 7200.12 อันนี้เอามาจกเครื่องเก่า
            speaker swan m50w = 7990 ห้อง hifi market
            case SilverStone sff SG03B-F อันนี้ hardware house หรือ สั่งจาก คุณพล ครับ = 2900

สนใจเข้าคลับด้วยกันไหมครับ อิอิอิ
            อุ่ย พิมพ์กว้างไปนิดนึง จะถามรุ่น Case อย่างเดียวตอบหมดเลย อิอิ

อยากไปเล่นเล็กๆอยู่ครับ แต่ก็ยังงงกับตัวเองอยู่ ตะก่อนยิ่งใหญ่ยิ่งดี เดี๋ยวนี้ชอบมองแต่ของเล็ก

Comment

Originally posted by harumij View Post
              Originally posted by aekshow View Post

Originally posted by ASXS View Post
              อุ่ย พิมพ์กว้างไปนิดนึง จะถามรุ่น Case อย่างเดียวตอบหมดเลย อิอิ

อยากไปเล่นเล็กๆอยู่ครับ แต่ก็ยังงงกับตัวเองอยู่ ตะก่อนยิ่งใหญ่ยิ่งดี เดี๋ยวนี้ชอบมองแต่ของเล็ก

ลองสั่งกับคุณ พล หรือจะสั่งกับ hardware house ก็ได้ครับ ยังมีเคสเล็กๆสวยๆอีกเพียบเลยครับ เดี่ยวเอารูปมาให้ดูแต่ไม่รู้จะไปซื้อที่ไหน

Comment

อันนี้ก็เป็น เคสที่อยากได้ แต่ไม่มีขายในเมืองไทย ครับ ผมว่าสวยดีครับ

Comment

เดี๋ยวเอามาลงมั่งดีกว่า ผมมีแต่ mini itx น่ะครับ แต่มีหมด intel amd ชอบสะสมครับ

Comment

Originally posted by Aek_CM View Post
                    อันนี้ก็เป็น เคสที่อยากได้ แต่ไม่มีขายในเมืองไทย ครับ ผมว่าสวยดีครับ

ใช่ๆๆๆเคสรุ่นนี้หายากเหลือเกิน อิอิอิ สวยดูดีคับ

Comment

fractal ถ้าจำไม่ผิด ผลิตใน สวีเดน นะครับ ที่มาเลเซีย มีขาย เวียดนามก็มี แต่ในไทยไม่มีใครนำเข้ามาครับ

Comment

Originally posted by n-joy View Post
                        เดี๋ยวเอามาลงมั่งดีกว่า ผมมีแต่ mini itx น่ะครับ แต่มีหมด intel amd ชอบสะสมครับ
                        ยินดีมากเลยครับ เอาภาพคอมสวยๆมาดชว์เลยครับ

Comment

มาอยู่ด้วยหลังจากเครื่องนอนยาวไปหลายเดือน เกือบจะไปหาน้องแสนดีแล้ว แต่ฟื้นคืนชีพกลับมาได้

case Silver Stone SG06
                          specและรูปเดี๋ยวเอามาลงอีกที อิอิ

Comment

Originally posted by Jet1986 View Post
                            มาอยู่ด้วยหลังจากเครื่องนอนยาวไปหลายเดือน เกือบจะไปหาน้องแสนดีแล้ว แต่ฟื้นคืนชีพกลับมาได้

case Silver Stone SG06
                            specและรูปเดี๋ยวเอามาลงอีกที อิอิ
                            รอชมครับท่าน

Comment

เข้าคลับด้วยคนคับของผมเพิ่งหัดทำคับไม่มีกล้องคับแต่ขอเข้าคลับแล้วกันคับ

Comment

Working...
                              X