Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II Club TH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• fan(shark red) & uv blue

สีสันแสบตาม๊ากกกกกกก.
    Attached Files

Comment

• มาแล้วครับผม

แต่ทำไมของผมไฟหน้าเคสไม่มี เปิดก็ไม่ติด ในเคสมันจะมีสายนึง สายยาวๆ สีดำๆ มีหลายๆ pin แต่ผมหาที่เสียบบน M/B แล้ว ไม่มีเลย
      ไม่รุ้มันเกี่ยวไหม

Comment

• เเอบมาดู...^^!

Comment

• Originally posted by kritthee99 View Post
          มาแล้วครับผม
          แต่ทำไมของผมไฟหน้าเคสไม่มี เปิดก็ไม่ติด ในเคสมันจะมีสายนึง สายยาวๆ สีดำๆ มีหลายๆ pin แต่ผมหาที่เสียบบน M/B แล้ว ไม่มีเลย
          พัดลมหน้ามันจะมี 2 สายนะครับ สายพัดลมกับสาย led ได้เสียบครบทั้ง 2 สายรึป่าวครับ

Comment

• Originally posted by kritthee99 View Post
            พัดลมหน้าเคสจะมี 2 สาย คือ สาย 3 pin กับ molex สาย 3 pin คือสายทำให้พัดลมหมุน ส่วน molex เป็นตัวควบคุมสวิสไฟครับ
            Last edited by santazen; 20 Jul 2012, 19:27:49.

Comment

• ยางที่ใช้ปิดรูอย่างในรูปมีขายหรือป่าวครับ

Comment

• Originally posted by santazen View Post
                พัดลมหน้าเคสจะมี 2 สาย คือ สาย 3 pin กับ molex สาย 3 pin คือสายทำให้พัดลมหมุน ส่วน molex เป็นตัวควบคุมสวิสไฟครับ
                เดี๋ยวลองดูแล้วจะมาบอกนะครับ

Comment

• Originally posted by santazen View Post
                  ตัวคุมไฟเป็น 3pin ไม่ใช่หรอท่าน

ถ้าจำผิดขออภัยครับ

Comment

• Originally posted by PeaceB View Post
                    ตัวคุมไฟเป็น 3pin ไม่ใช่หรอท่าน

ถ้าจำผิดขออภัยครับ
                    ถ้าไม่ท่านก็ผมแหละที่จำผิด สรุปง่ายๆ เสียบทั้ง 2 อย่างเลย พัดลมหมุนพร้อมเปิด-ปิดไฟได้แน่

ว่าแต่

ยางที่ใช้ปิดรูอย่างในรูปมีขายหรือป่าวครับ

ใครพอรู้บ้างครับ จะเอามาปกปิดความรกซะหน่อย

Comment

ถ้าไม่ท่านก็ผมแหละที่จำผิด สรุปง่ายๆ เสียบทั้ง 2 อย่างเลย พัดลมหมุนพร้อมเปิด-ปิดไฟได้แน่

ว่าแต่

ใครพอรู้บ้างครับ จะเอามาปกปิดความรกซะหน่อย
                      ด้วยความอยากรู้ แกะฝาหน้ามันดูละ เป็น 3พินทั้ง 2 อันครับ แต่อันที่ทำให้พัดลมหมุนจะเป็นสายสีเงิน ยาวหน่อย หัวเสียบลงบอร์ดได้ แต่มันจะติดหัวแปลงโมเล็กมาให้

สายสั้นหน่อย เป็นสายไฟเปลือย หัวเป็น 3พิน ตัวรับ แต่มีแค่ 2 ขา เป็นตัวต่อสวิทไฟครับ

ส่วนจุกยาง ไม่ทราบเหมือนกัน รอดูท่านอื่นตอบ

Comment

• Originally posted by PeaceB View Post
                        ด้วยความอยากรู้ แกะฝาหน้ามันดูละ เป็น 3พินทั้ง 2 อันครับ แต่อันที่ทำให้พัดลมหมุนจะเป็นสายสีเงิน ยาวหน่อย หัวเสียบลงบอร์ดได้ แต่มันจะติดหัวแปลงโมเล็กมาให้

สายสั้นหน่อย เป็นสายไฟเปลือย หัวเป็น 3พิน ตัวรับ แต่มีแค่ 2 ขา เป็นตัวต่อสวิทไฟครับ

ส่วนจุกยาง ไม่ทราบเหมือนกัน รอดูท่านอื่นตอบ
                        3 pin ทั้งคู่หรอครับ สงสัยเป็นของ 690 USB 3.0 แน่ๆเลย ของผมมันตัว 690 Adv. เป็น 3 pin กับ Molex

Comment

3 pin ทั้งคู่หรอครับ สงสัยเป็นของ 690 USB 3.0 แน่ๆเลย ของผมมันตัว 690 Adv. เป็น 3 pin กับ Molex
                          ของผม 690 II Advance รุ่นแรกเลยครับ

หรือว่ามันมี 2 rev 5555

Comment

• คิดถึงเครื่องตัวเอง ขึ้นมาทันใด 555+

Comment

• ใครมี พัดลมหน้าเคสของ CM 690 Adv สีฟ้า 14 cm บ้างครับ ขอซื้อต่อหน่อย ผมให้ 250 บาทเลย รวม EMS

Comment

ใครมี พัดลมหน้าเคสของ CM 690 Adv สีฟ้า 14 cm บ้างครับ ขอซื้อต่อหน่อย ผมให้ 250 บาทเลย รวม EMS

ผมมี Pm มาเลย ไม่ได้ใช้แล้วว

Comment

Working...
                                X