Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II Club TH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by navy2011 View Post
    ข้างนอกขาวข้างในดำ คุ้นๆ เหมือนเมียผมเลย

Originally posted by santazen View Post
    ท่านเจาะฝาข้างเองหรอครับ ดูดีทีเดียว หลอกเลียนแบบจะได้มั้ยน่า ฮ่าๆๆๆๆๆ
    เจาะเองครับใช้เจียตัดเอา เนียนไม่เท่าเครื่องตัดครับ แต่ผมพ่นขอบอคิลิคสีดำไม่ให้เห็นรอยตัด แหล่มเลยครับ

Comment

• ที่ไหนรับทำฝาคะลิกใส เอาแบบเกือบๆจะเต็มใบเหมือนที่ 600T เค้าทำ อยากได้แบบนั้นบ้าง เห็นเต็มตาดี ฝาเดิมต้องชะเง้อมอง เมื่อยมาก

Comment

• Originally posted by cocoboyz View Post
        ที่ไหนรับทำฝาคะลิกใส เอาแบบเกือบๆจะเต็มใบเหมือนที่ 600T เค้าทำ อยากได้แบบนั้นบ้าง เห็นเต็มตาดี ฝาเดิมต้องชะเง้อมอง เมื่อยมาก
        ยังไงละท่าน ท่านก็ตัดฝาข้างให้ได้ขนาดที่ชอบ แล้วยกไปที่ร้านที่เขาทำอะครีลิคขายตัดให้ก็ได้นิครับ แถวบ้านผมร้านรับทำป้ายเขาทำได้อยู่

Comment

• uv blue test
          Attached Files

Comment

• Originally posted by mr.pao View Post
            uv blue test
            สวยมากๆ

Comment

• Originally posted by tavezz View Post
              ขอเข้าร่วม CM 690 II Club TH ด้วยครับ

ผมโบ๊ทครับ พึ่งซื้อรุ่น Black & White Edition (USB 3.0) มา โมฝาข้าง+ประกอบเสร็จหมาดๆ สายไม่ได้จัดรกหน่อยครับ(ไม่ใช่อะไรหรอกpsuถอดสายไม่ได้แล้วดันให้มาซะเยอะเห็นแล้วท้อเลย 55 ใครมีเทคนิคจัดสายบอกผมหน่อยนะครับ)

เอาแค่นี้ก่อนครับเดี๋ยวของมาครบ+ว่างๆจะจัดให้ใหม่ครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ทำแบบนี้มั้ยครับของผมสายกองอยู่ในนี้หมดเลย

ปล.แอบเหนบอร์ดสาวก rog เหมือนกันเลย อิอิ

Last edited by FABREGAS-4; 19 Jul 2012, 05:04:58.

Comment

• Originally posted by FABREGAS-4 View Post
                ทำแบบนี้มั้ยครับของผมสายกองอยู่ในนี้หมดเลย

ปล.แอบเหนบอร์ดสาวก rog เหมือนกันเลย อิอิ

[ATTACH=CONFIG]1844709[/ATTACH]
                โอ้วเยี่ยมเลยครับ

Comment

• Originally posted by destinyair View Post
                  สวยมากๆ
                  +1 สวยสวย

Comment

• อยากกลับไปใช้อีกรอบ

Comment

• Originally posted by destinyair View Post
                      อยากกลับไปใช้อีกรอบ
                      ประกอบอีกซักเครื่องเลยท่าน ตอนนี้บ้านผมมีอยู่ 3 ตัวครับ

Comment

อยากกลับไปใช้อีกรอบ
                        เชอะๆๆๆๆ ไปใหญ่ๆแล้วนี่

Comment

• Originally posted by mr.pao View Post
                          uv blue test
                          ยัด 2 ตอนหนา ด้านล่างยังไงอะท่าน แนะนำหน่อย

ผมใส่ละติดสาย PSU HX750 ทรงคล้ายๆกัน

Comment

• Originally posted by PeaceB View Post
                            ยัด 2 ตอนหนา ด้านล่างยังไงอะท่าน แนะนำหน่อย

ผมใส่ละติดสาย PSU HX750 ทรงคล้ายๆกัน
                            ผมเลือก psu ที่ถอดสายได้ เพื่อสะดวกกับการจัดหม้อ2ตอนหนาลงครับ
                            psu ตัวเก่าผมใช้ tagan bz800 ก็สามารถใส่ได้ และ corsair ax... ก็ใส่ได้
                            ส่วนรุ่นอื่นๆยังไม่เคยลองครับ

Comment

ผมเลือก psu ที่ถอดสายได้ เพื่อสะดวกกับการจัดหม้อ2ตอนหนาลงครับ
                              psu ตัวเก่าผมใช้ tagan bz800 ก็สามารถใส่ได้ และ corsair ax... ก็ใส่ได้
                              ส่วนรุ่นอื่นๆยังไม่เคยลองครับ
                              ว่างๆรบกวนถ่ายรูปตรงจุดที่ต่อสายยางตรงที่ติดกับ psu ให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by PeaceB View Post
                                ว่างๆรบกวนถ่ายรูปตรงจุดที่ต่อสายยางตรงที่ติดกับ psu ให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ
                                ได้ครับ... เป็นหม้อ X-Flow Black Ice Xtreme ทางน้ำ เข้า-ออกจะอยู่คนละฝั่งกันครับ

Comment

Working...
                                X